close

తాజా వార్తలు

రివ్యూ: బత్తి గుల్‌ మీటర్‌ చాలూ

సినిమా పేరు: బత్తి గుల్‌ మీటర్‌ చాలూ(హిందీ)

నటీనటులు: షాహిద్‌ కపూర్‌, శ్రద్ధా కపూర్‌, యామి గౌతమ్‌, దివ్యేందు శర్మ తదితరులు

సంగీతం: అను మాలిక్‌

సినిమాటోగ్రఫీ: అన్షుమన్‌ మహాలే

కూర్పు: శ్రీ నారాయణ్‌ సింగ్‌

నిర్మాణ సంస్థ: టి సిరీస్‌ ఫిలింస్‌, కృతి పిక్చర్స్‌

కథ: సిద్ధార్థ్‌ సింగ్‌, గరీమా వాహల్‌

స్క్రీన్‌ప్లే, దర్శకత్వం: శ్రీనారాయణ్‌ సింగ్‌

విడుదల తేదీ: 21-09-2018

‘పద్మావత్’ వంటి చారిత్రక చిత్రం తర్వాత ఓ సామాజిక అంశంతో తెరకెక్కే కథను ఎంపికచేసుకున్నారు బాలీవుడ్‌ నటుడు షాహిద్‌ కపూర్‌. దేశంలోని పలు గ్రామాలు, ప్రాంతాలకు చెందిన ప్రజలు ఎదుర్కొనే నిరంతర సమస్యతో తెరకెక్కిన చిత్రం ‘బత్తి గుల్‌ మీటర్‌ చాలూ’. అంటే విద్యుత్‌ వాడకపోయినా, విద్యుత్‌ లేకపోయినా మీటర్‌ బిల్లు అధికంగా వస్తుందని అర్థం. ‘ఉడ్తా పంజాబ్‌’, ‘పద్మావత్‌’ చిత్రాలతో బ్లాక్‌ బస్టర్‌ విజయాలు అందుకున్న షాహిద్‌ ఈ చిత్రంతో మరో హిట్‌ను తన ఖాతాలోకి వేసుకుంటారా? తెలుసుకుందాం.

కథేంటంటే: సుశీల్‌ కుమార్‌ (షాహిద్‌ కపూర్‌), లలిత(శ్రద్ధ), త్రిపాఠి (దివ్యేందు శర్మ) చిన్ననాటి స్నేహితులు. సుశీల్‌ న్యాయవాదిగా చిన్న చిన్న కేసులు వాదిస్తూ డబ్బులు సంపాదిస్తుంటాడు. లలిత బిల్డప్‌ ఇస్తూ తిరిగే ఫ్యాషన్‌ డిజైనర్‌. త్రిపాఠి ఉత్తరాఖండ్‌లోని టెహ్రి అనే చిన్న పట్టణంలో ప్రింటింగ్‌ ప్రెస్‌ నడుపుతుంటాడు. అప్పటివరకు సంతోషంగా ఉన్న వీరి జీవితాల్లో త్రిపాఠికి వచ్చిన సమస్య ఉప్పెనలా మారుతుంది. దాంతో అతనికి ఏం చేయాలో తెలీక ఆత్మహత్య చేసుకుంటాడు. దాంతో అప్పటివరకు చిన్నా చితకా కేసులు వాదించే సుశీల్‌ తన స్నేహితుడి మరణంతో అసలైన న్యాయవాదిలా మారతాడు. విద్యుత్‌ శాఖ అధికారులు తమపై ఎలాంటి కేసులు లేకుండా చేయడానికి గుల్నార్‌ (యామి గౌతమ్) అనే న్యాయవాదిని నియమిస్తారు. అసలు త్రిపాఠికి వచ్చిన సమస్య ఏంటి? స్నేహితుడు చనిపోవడంతో లలిత, సుశీల్‌ జీవితాల్లో ఎలాంటి ఘటనలు చోటుచేసుకున్నాయి? ఈ కేసులో గెలిచింది ఎవరు? వంటి విషయాలు తెలియాలంటే సినిమా చూడాల్సిందే.

ఎలా ఉందంటే: దేశంలోని ప్రతి సామాన్యుడు ఎప్పుడో ఒకప్పుడు ఎదుర్కొన్న సమస్యను తెరపై కళ్లకు కట్టినట్టు చూపించారు దర్శకుడు శ్రీనారాయణ్‌ సింగ్‌. ఇలాంటి ఘటన ఓసారి ఉత్తర్‌ప్రదేశ్‌లోనూ చోటుచేసుకుంది. అయితే ఆ కథనే ఆధారంగా చేసుకొని ఈ సినిమా తీయలేదు. సినిమా నిడివి మూడు గంటలు ఉండడంతో ప్రేక్షకుడు కొన్ని సన్నివేశాలతో విసుగు చెందుతాడు. కొన్ని అనవసరమైన సన్నివేశాలను తొలగించి ఉంటే బాగుండేది. విద్యుత్‌కి సంబంధించిన అంశాల్లో ప్రభుత్వంలో చోటుచేసుకున్న అవినీతికి ఈ చిత్రం అద్దంపడుతుంది. అను మాలిక్‌ సంగీతం ఆకట్టుకుంటుంది. నిర్మాణ విలువలు రిచ్‌గా ఉన్నాయి.

ఎవరెలా చేశారంటే: లాజిక్‌ లేని సెటిల్‌మెంట్లు చేసే లాయర్‌ పాత్రలో షాహిద్‌ పాత్ర నవ్వులు పూయిస్తుంది. ప్రపంచంలో తనకంటే ఫ్యాషన్‌గా ఎవ్వరూ ఉండరని బిల్డప్‌ ఇచ్చే లలిత పాత్ర కూడా ఆకట్టుకుంటుంది. త్రిపాఠిగా కీలక పాత్రలో నటించిన దివ్యేందు శర్మ కూడా తన పాత్రలో ఒదిగిపోయాడు. న్యాయవాది పాత్రలో యామి గౌతమ్‌ కూడా ఆకట్టుకుంటారు. కోర్టులో యామి, షాహిద్‌కి మధ్య వచ్చే సంభాషణలు నవ్వు తెప్పిస్తాయి. కానీ న్యాయస్థానంలో అందరి ముందు ఒక మహిళా న్యాయవాదితో షాహిద్‌ ద్వంద్వార్థాలున్న పదాలు పలకడం కాస్త ఎబ్బెట్టుగా అనిపిస్తుంది.

బలాలు

+ కథ

+ పాటలు

+ షాహిద్‌ కామెడీ టైమింగ్‌

బలహీనతలు

- నిడివి ఎక్కువగా ఉండటం

- అక్కడక్కడా అవసరం లేని సన్నివేశాలు

చివరగా: ‘బత్తి గుల్‌ మీటర్‌ చాలూ’..ఓ సామాన్యుడు ఎదుర్కొనే కరెంట్‌ కష్టాలు.

గమనిక: ఈ సమీక్ష సమీక్షకుడి దృష్టికోణానికి సంబంధించింది. ఇది సమీక్షకుడి వ్యక్తిగత అభిప్రాయం మాత్రమే!

 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.