close

తాజా వార్తలు

జీమెయిల్‌లో ఈ ట్రిక్కులు తెలుసా మీకు!

ఇంటర్నెట్‌ డెస్క్‌: జీమెయిల్‌ ఎప్పటికప్పుడు కొత్త ఫీచర్స్‌ను తీసుకొస్తుంటుంది. వాటిలో చాలావరకూ అందరికీ తెలిసే అవకాశం లేదు. ఎందుకంటే అవి నేరుగా జీమెయిల్‌ ఓపెన్‌ చేస్తే కనిపించవు. అవేంటో తెలుసుకోవాలని ఆస్తకిగా ఉందా...మరికెందుకు ఆలస్యం చూసేయండి మరి.. 

1. స్వైప్‌ టు స్విచ్‌

జీమెయిల్‌ వినియోగదారులు ఒక అకౌంట్‌ నుంచి మరొక అకౌంట్‌కి మారే ఫీచర్‌ను గూగుల్‌ ఇటీవల ఆండ్రాయిడ్‌ ఫోన్స్‌లోకి తీసుకొచ్చింది. ‘స్వైప్‌ టు స్విచ్‌’గా పిలిచే ఈ ఫీచర్‌ ద్వారా జీమెయిల్ యాప్‌లో వేర్వేరు అకౌంట్లలో లాగిన్‌ అవ్వొచ్చు. దీనికోసం యాప్‌ పైభాగంలో కుడివైపు చివరిన ఉన్న ఫొటో ఐకాన్‌ పై క్లిక్‌ చేయాలి. ఆ తర్వాత ‘మేనేజ్‌ అకౌంట్స్‌’లోకి వెళ్లి ‘యాడ్‌ అనదర్‌ అకౌంట్‌’లోకి వెళ్లాలి. అక్కడ ‘యాడ్‌ అనదర్‌ అకౌంట్‌’ని ఎంపిక చేసుకొని కొత్త ఐడీతో లాగిన్‌ అవ్వాలి. ఇదివరకే మీరు మరో అకౌంట్‌లో లాగిన్‌ అయ్యుంటే ‘మేనేజ్‌ అకౌంట్స్‌’ లో మీకు కావలసిన అకౌంట్‌ని సెలెక్ట్‌ చేసుకొని వాడుకోవచ్చు.


2. షెడ్యూల్‌ మెయిల్‌ డెలివరీ 
ఈ-మెయిల్‌ ఏ సమయానికి పంపాలి అనే దానికి మాత్రమే టైమ్‌ షెడ్యూల్‌ ఫీచర్‌ అవకాశం ఉండేది. ఇకమీదట అవతలి వ్యక్తికి మీరు పంపే ఈ-మెయిల్‌ ఎన్నింటికి చేరాలి, ఏ రోజు చేరాలి, ఏ సమయానికి చేరాలనే విషయాలను కూడా షెడ్యూల్‌ చేసుకోవచ్చు. దీని కోసం మీరు మెయిల్‌లో సెండ్ ఆప్షన్‌లో షెడ్యూల్‌ సెండ్‌ అనే దానిపై క్లిక్‌ చేస్తే మీకు డేట్‌, టైమ్‌ వంటి వివరాలు కనిపిస్తాయి. దాంట్లో మీకు కావలసిన టైమ్‌, డేట్‌ సెట్‌ చేసుకుని సెండ్‌ చేస్తే సరిపోతుంది. 


3.  మెయిల్‌ రీకాల్‌
కొన్నిసార్లు కంగారులో మనం మెయిల్స్‌ పంపుతుంటాం. వాటిలో తప్పులు ఉండవచ్చు, అవి అసంపూర్తివి కావచ్చు లేక ఒక వ్యక్తికి బదులు ఇంకొకరికి పంపి ఉండవచ్చు. అటువంటి వాటికోసం ‘అన్‌డూ సెండ్‌’ ఫీచర్‌. దీని ద్వారా మీరు పంపిన ఈ-మెయిల్‌ అవతలి వ్యక్తి చూడక ముందే ఒక్క క్లిక్‌తో దాన్ని వెనక్కి రప్పించవచ్చు. దీనికి మీరు చేయవలసిందల్లా సెట్టింగ్స్‌లోకి వెళ్లి ‘అన్‌డూ సెండ్‌’ ఆప్షన్‌లో రీకాల్‌ టైమ్‌ని 30 సెకన్లకు పెంచడమే. తర్వాత ఎప్పుడైనా తప్పు మెయిల్‌ పంపిస్తే అన్‌డూ ఆప్షన్‌పై క్లిక్‌ చేస్తే మీరు పంపిన మెయిల్ వెనక్కి వచ్చేస్తుంది. 


4. సెల్ఫ్‌ డిస్ట్రక్ట్‌

గూగుల్ ఈ ఫీచర్‌ని గత సంవత్సరమే తీసుకొచ్చింది. ఇప్పటి వరకు మీరు పంపిన ఈ-మెయిల్‌ను అవతలి వ్యక్తులు ఎన్ని సార్లయినా చూడవచ్చు. ఇక అలా వాళ్ళు చూడకూడదు అని మీరు అనుకుంటే దాన్ని వాళ్లకు కనపడకుండా చేయవచ్చు. అదెలా సాధ్యం అంటారా...  మీరు పంపే మెయిల్‌కి టైమర్‌ సెట్‌ చేసి పంపాలి. దాంతో అవతలి వ్యక్తులు మెయిల్‌ చూసిన వెంటనే మీరు నిర్ణయించిన కాల వ్యవధి తర్వాత వాళ్లు ఆ మెయిల్‌ని యాక్సెస్‌ చేయలేరు. ఈ ఫీచర్‌ మీకు మెయిల్‌ పంపేటప్పుడు లాక్‌ ఐకాన్‌ రూపంలో కనిపిస్తుంది. దానిపై క్లిక్‌ చేస్తే మీరు టైమర్‌ సెట్‌ చేసుకోవచ్చు.  


5.ఎస్‌.ఎం.ఎస్‌ పాస్‌కోడ్‌

మీ జీమెయిల్‌ అకౌంట్‌ అదనపు భద్రత కోసం ఎస్సెమ్మెస్‌ పాస్‌ కోడ్ ఫీచర్‌ తీసుకొచ్చారు. మీరు కంపోజ్‌ చేసే మెయిల్‌ మీద ఉన్న లాక్‌ ఐకాన్‌ మీద క్లిక్‌ చేస్తే ‘ఎసెమ్మెస్‌ పాస్‌ కోడ్‌’, ‘నో ఎస్సెమ్మెస్‌ పాస్‌ కోడ్‌’ అని రెండు ఆప్షన్స్‌ కనిపిస్తాయి. వాటిలో మీకు కావలసిన ఆప్షన్‌ని ఎంపిక చేసుకోవచ్చు. మీరు పంపిన మెయిల్‌ అవతలి వ్యక్తి వేరే వాళ్ళకి పంపాలన్నా, దాన్ని కాపీ చేయాలనుకున్నా, ప్రింట్‌ లేదా డౌన్‌లోడ్‌ చేయాలన్నా ఎస్సెమ్మెస్‌ పాస్‌కోడ్‌ లేకుండా సాధ్యం కాదు. ఒక వేళ మీరు నో ఎస్సెమ్మెస్‌ పాస్‌కోడ్‌ అనే ఆప్షన్‌ ఎంపిక చేసుకుంటే మీరు పంపిన మెయిల్‌ని సులభంగా ఇతరులకు ఫార్వర్డ్‌ చేయొచ్చు.  


6. మ్యూట్‌ మెయిల్ చైన్‌ కాన్వర్‌జేషన్స్‌ 

వాట్సాప్‌లో గ్రూప్‌ నోటిఫికేషన్స్‌ని మ్యూట్‌ చేయడంలాంటిదే ఇది. కొన్నిసార్లు మెయిల్‌ ద్వారా కూడా సంభాషణలు జరుగుతుంటాయి. గ్రూప్‌లో ఇద్దరు వ్యక్తుల మధ్య జరిగే సంభాషణలతో మిగతా వారికి సంబంధం లేకపోయినా ప్రతిసారి నోటిఫికేషన్స్‌ విసుగెత్తిస్తుంటాయి. అటువంటి సందర్భంలో మెయిల్‌ సంభాషణను మ్యూట్‌ చేయవచ్చు. దీనిక కోసం మీరు సంభాషణ జరుగుతున్న మెయిల్‌ ఓపెన్‌ చేసి ఇన్‌బాక్స్‌ పైన ఉన్న మూడు చుక్కల పై క్లిక్‌ చేయాలి. అందులో మీకు మ్యూట్‌ అనే ఆప్షన్‌ కనిపిస్తుంది. దానిని సెలెక్ట్‌ చేస్తే జరుగుతున్న సంభాషణకు సంబంధించిన నోటిఫికేషన్స్‌ మీ స్ర్కీన్‌పై కనిపించవు.


7. వేర్వేరుగా చూడాలంటే   

మీరు ఒక రోజులో ఒకే వ్యక్తితో ఒకసారి కన్నా ఎక్కుసార్లు సంభాషణలు సాగించారు అనుకుందాం. ఆ మెయిల్‌ ఐడీతో ఉన్నమెయిల్స్‌ అన్ని ఒక గ్రూప్‌లా కనిపిస్తాయి. అలా కాకుండా దేనికి దానికి వేర్వేరుగా కనిపించాలి. దానికి కోసం మీరు సెట్టింగ్స్‌లోకి వెళ్లి ‘కన్వర్జేషన్‌ వ్యూ’ అనే ఆప్షన్‌ ఉంటుంది. దానిపై క్లిక్‌ చేసి ‘కన్వర్జేషన్‌ వ్యూ ఆన్‌’ అనే ఆప్షన్‌ని ఎంపిక చేసుకుంటే సరిపోతుంది. అలా ఒకే మెయిల్ ఐడీ నుంచి వచ్చిన మెయిల్స్‌ అన్ని వేర్వేరుగా కనిపిస్తాయి. 


8.  ఇంటర్నెట్‌ లేకపోయినా 

ఇంటర్నెట్‌ లేకపోయినా జీమెయిల్ పనిచేస్తుంది. జీమెయిల్‌ సెట్టింగ్స్‌లోకి వెళితే ఆఫ్‌లైన్‌ అనే ఆప్షన్‌ ఉంటుంది. దాన్ని సెలెక్ట్‌ చేస్తే సరిపోతుంది. కరెంటుపోయినప్పుడో లేక డేటా అయిపోయినప్పుడో ఇంటర్నెట్‌ ఆగిపోతుంది. అలాంటప్పుడు మీరు జీమెయిల్ ఓపెన్ చేసి మెయిల్ కంపోజ్‌ చేసి దాన్ని సేవ్‌ కూడా చేసుకోవచ్చు. కాని ఇదంతా జరగాలంటే ముందే మీ డివైజ్‌ ఇంటర్నెట్‌కి కనెక్ట్‌ అయివుండాలి. ఆ తరువాత ఇంటర్నెట్ లేక పోయినా పైన పేర్కొన్నదంతా మీరు చేయవచ్చు. 


 

9. ప్రీసెట్‌ మెయిల్స్‌

మీకు రకరకాల వ్యక్తుల నుంచి మెయిల్స్‌ వచ్చాయి. వాళ్లందరూ పంపిన మెయిల్స్‌ ఓపెన్‌ చేసి రిప్లై ఇవ్వడానికి మీకు టైమ్‌ లేదు. కాని వాళ్లందరికి ఒకటే తరహాలో రిప్లై ఇవ్వాలి. అలా ప్రతిసారి వచ్చిన మెయిల్స్‌ ఓపెన్‌ చేసి ఒకే తరహా మెసేజ్‌ని పంపాలి. దాని కోసం మీరు మెయిల్‌లో అడ్వాన్స్‌డ్‌ సెట్టింగ్స్‌లో ‘టెంప్లేట్స్‌’ అనే ఆప్షన్‌ని ఎనేబుల్ చేయాలి. తర్వాత మెయిల్‌ కంపోజ్‌లోకి వెళ్లి మీకు కావాల్సిన రిప్లైని టైప్‌ చెయ్యాలి. అదే విండోలో కిందివైపున మూడు చుక్కలపై క్లిక్‌ చేస్తే టెప్లేంట్స్ అనే ఆప్షన్‌ ఉంటుంది. అందులో కేన్డ్‌ రెస్పాన్స్‌ అనే పేరుతో మీరు టైప్‌ చేసిన రిప్లైని సేవ్‌ చేసుకోవాలి. 


10. స్మార్ట్‌ కంపోజ్‌

మీరు పంపే మెసేజ్‌ల ఆధారంగా జీమెయిల్ మీకు సూచనలు చేస్తుంది.  మీ పుట్టినరోజున మీ స్నేహితుడికి పార్టీ చేసుకుందాం అని మెయిల్‌ పంపాలనుకున్నారు. మీరు మెయిల్‌లో మెసేజ్‌ టైప్‌ చెయ్యటం ప్రారంభించారు. దాంట్లో పదాలకు తర్వాతి పదాలను ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్‌ సహాయంతో జీమెయిల్‌ మీకు కొన్ని పదాలను సూచిస్తుంది. ఉదాహరణకు మీరు ‘సెలెబ్రేట్‌’ అని ఆంగ్ల పదాన్ని టైప్‌ చేశారు.. దానికి కొనసాగింపుగా జీమెయిల్ ‘పార్టీ‌’ అనే పదాన్ని సూచిస్తుంది. అలా ఆ పదం వచ్చినప్పుడు మీరు దాన్నిసెలెక్ట్‌ చేసుకుంటే సరిపోతుంది.


Tags :

బిజినెస్‌

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.