close

తాజా వార్తలు

ఉద్యోగమే కాదు.. ఊరూ మారిపోయింది!

40 రోజులకు 140 మంది కొలువుల తారుమారు

ఈనాడు డిజిటల్‌, విశాఖపట్నం

వారంతా మొదటి విడతలోనే వార్డు/గ్రామ సచివాలయ కొలువులకు ఎంపికయ్యారు. కాకపోతే తమకు వచ్చిన మార్కులకు మొదటి ప్రాధాన్యంగా ఎంచుకున్న ఉద్యోగం కాకుండా మరో ఉద్యోగంలో చేరాల్సి వచ్చింది. ఆయా ఉద్యోగాలకు సంబంధించి నియామక పత్రాలను అందుకున్నారు. జీవీఎంసీ పరిధిలోని వార్డు సచివాలయాల్లో ఎమినిటీస్‌ కార్యదర్శులుగా విధుల్లో చేరిపోయారు. గత 40 రోజులుగా ఆయా సచివాలయాల్లో తమకు అప్పగించిన విధులను నిర్వహిస్తున్నారు. ఇంతలో ‘అయ్యో మీరు చేయాల్సిన పోస్టులు ఇవికావే.. మీరు ఇంజినీరింగ్‌ అసిస్టెంట్ల కోసం మొదటి ప్రాధాన్యం పెట్టుకున్నారు కదా..! ఆ పోస్టుల్లోనే వచ్చి చేరండి’ అని అధికారులు ఆదేశించారు. వారి ఉద్యోగ మార్పిడి కోసం ఆగమేఘాలపై కౌన్సెలింగ్‌ నిర్వహించేశారు. దీంతో 140 మంది ఉద్యోగాలు కొద్ది రోజులకే తారుమారయ్యాయి.

సచివాలయ పోస్టులను ఒకేదశలో భర్తీ చేయడానికి తగినంత మంది అర్హులు లేకపోవడంతో దశల వారీగా ఈ నియామక ప్రక్రియను కొనసాగిస్తున్నారు. కొన్ని శాఖల పరిధిలో ఎక్కువ సంఖ్యలో పోస్టులు మిగిలి పోతుండడంతో రెండో దశకు వచ్చేసరికి అభ్యర్థులందరికీ 15 గ్రేస్‌ మార్కులను కలిపారు. దీని ప్రభావం అప్పటికే కొలువుతీరిన ఉద్యోగార్థులపైనా పడింది. మార్కుల వలంగా మొదటి ప్రాధాన్యంగా ఎంచుకున్న పోస్టు దక్కకపోవడంతో రెండు, వడో ప్రాధాన్య పోస్టుల్లో చేరినవారు ఎక్కువ మందే ఉన్నారు. తరువాత గ్రేస్‌ మార్కులు కలపడంతో రెండు, వడు ప్రాధాన్య పోస్టుల్లో చేరిన ఉద్యోగులకు మార్కులు పెరగడంతో వారు మరలా మొదటి ప్రాధాన్యం పోస్టుకు అర్హులుగా మారిపోయారు. ఇంజినీరింగ్‌ అసిస్టెంట్లగా మొదటి ప్రాధాన్యం ఇచ్చి వార్డు ఎమినిటీస్‌ సెక్రటరీ ఉద్యోగంలో చేరినవారి విషయంలో ఇదే జరిగింది.

జిల్లాలో 738 గ్రామ సచివాలయాల్లో ఇంజినీరింగ్‌ అసిస్టెంట్ల పోస్టులకు వడు విడతలుగా ధ్రువపత్రాల పరిశీలన చేసినా ఇంకా 165 ఖాళీలు మిగిలిపోయాయి. సచివాలయాల్లో ఈ ఉద్యోగులే ప్రస్తుతం కీలకంగా పనిచేయాల్సి ఉంది. పూర్తిస్థాయిలో కొలువులు భర్తీ కాకపోవడంతో గ్రేస్‌ మార్కులు ఆధారంగా ఈ పోస్టుకు మొదటి ప్రాధాన్యం ఇచ్చి వేరే పోస్టులో పనిచేస్తున్న వారిని గుర్తించి తిరిగి తీసుకోవాలని నిర్ణయించారు. ఈ విధంగా జీవీఎంసీ పరిధిలో పనిచేస్తున్న 140 మంది వార్డు ఎమినిటీస్‌ కార్యదర్శులను పంచాయతీరాజ్‌ శాఖ పరిధిలోకి మార్పుచేశారు. రాత్రికి రాత్రి సంక్షిప్త సందేశాలు పంపించి బుధవారమే కౌన్సెలింగ్‌ నిర్వహించి ఇంజినీరింగ్‌ అసిస్టెంట్లగా నియామక పత్రాలను మార్చి అందజేశారు. దీంతో ఇన్ని రోజులు పనిచేసిన ఉద్యోగమే కాదు.. ఊరు కూడా మారిపోవాల్సి రావడంతో ఉద్యోగులంతా తీవ్ర అసంతృప్తి వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఇష్టారీతిలో పోస్టింగులు ఇవ్వడాన్ని తప్పుబడుతున్నారు. మధ్యలో ఇలా ఉద్యోగాన్ని, ఊర్లను మార్చడం వల్ల మానసికంగా ఇబ్బందులు ఎదుర్కోవలసి వస్తోందని కొంతమంది సచివాలయ ఉద్యోగులు ఆందోళన చెందుతున్నారు.

మరోసారి కౌన్సెలింగ్‌..?

గ్రేస్‌ మార్కులు కలిపిన తరువాత చేపట్టిన నియామక ప్రక్రియతో కొన్ని శాఖల్లో గందరగోళం ఏర్పడింది. తక్కువ మార్కులు వచ్చినవారికి కోరుకున్న చోట పోస్టింగ్‌లు వస్తే ఎక్కువ మార్కులు వచ్చినవారికి దూర ప్రాంతాల్లో పనిచేయాల్సిన పరిస్థితి ఎదురైంది. వార్డు ఎమినిటీస్‌ కార్యదర్శుల నుంచి ఇంజినీరింగ్‌ అసిస్టెంట్లగా మారిన 140 మంది కూడా ఆలస్యపు కౌన్సెలింగ్‌తో తమకు అనువైనచోట పోస్టింగ్‌లు లభించలేదని తమ కంటే తక్కువ మార్కులతో ముందే ఈ పోస్టుల్లో చేరినవారికి మాత్రం మంచి పని ప్రదేశాలను కేటాయించారని ఆరోపిస్తున్నారు. ఒకేసారి కాకుండా విడతల వారీగా కౌన్సెలింగ్‌ చేయడం వల్ల మిగతా శాఖల్లోనూ ఈ తరహా సమస్యలున్నట్లు ఆయా అధికారులు ప్రభుత్వం దృష్టికి తీసుకువెళ్లారు. ప్రస్తుతం వైఎస్సార్‌ నవశకం జరుగుతున్నందున ఇప్పుడేమీ చేయలేమని, సర్వే పూర్తయిన తరువాత మరోసారి కౌన్సెలింగ్‌ నిర్వహించవచ్చని ఉన్నతాధికారులు అభిప్రాయం వ్యక్తం చేసినట్లు తెలిసింది. అయితే ఇంజినీరింగ్‌ అసిస్టెంట్ల కొలువుల వరకేనా?, లేకుంటే అన్ని శాఖల్లోనూ రీ కౌన్సెలింగ్‌ ఉంటుందా అనే విషయమై జిల్లా అధికారుల నుంచి స్పష్టత రావడం లేదు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.