close

తాజా వార్తలు

ధోనీకి ఆకాశమంత గౌరవం ఇస్తాం: కోహ్లీ

మాంచెస్టర్‌: భారత జట్టుకు మహేంద్రసింగ్‌ ధోనీ మార్గనిర్దేశకుడని టీమిండియా సారథి విరాట్‌ కోహ్లీ అన్నాడు. రెండు సార్లు ప్రపంచకప్‌ అందించిన ఆయనకు జట్టులో అత్యంత గౌరవం లభిస్తుందని వెల్లడించాడు. కెరీర్‌లో చివరి మెగాటోర్నీ ఆడుతున్న మహీ సారథి కోహ్లీ సహా ప్రస్తుత ఆటగాళ్లకు విలువైన సలహాలు ఇస్తున్న సంగతి తెలిసిందే.నా కళ్లతో చూడండి

‘ఎంఎస్‌ ధోనీకి అత్యంత గౌరవం ఇస్తాం. నా కళ్లతో చూస్తే అది ఇంకా ఎక్కువే ఉంటుంది. ఒక సారథిగా జట్టులో పరివర్తన తేవడం ఎంత సంక్లిష్టమో నాకు తెలుసు. దశాబ్ద కాలానికి పైగా నాయకత్వం వహించిన ఆటగాడు జట్టులో ఓ సాధారణ సభ్యుడిగా ఉండటం సులభం కాదు. ఒక మార్గనిర్దేశకుడిగా అదీ ఆధిపత్య ధోరణి లేకుండా మహీ వ్యవహరిస్తాడు. జట్టు దానిని కచ్చితంగా గుర్తిస్తుంది. సొంతంగా నిర్ణయాలు తీసుకొనేలా ఆయన ప్రోత్సహిస్తాడు. అదే ధోనీలో అత్యుత్తమ లక్షణం’ అని కోహ్లీ అన్నాడు.ఆడినందుకు సంతోషం

మహీ నుంచి 2014, డిసెంబర్‌లో టెస్టు సారథ్యం, 2017 జనవరిలో పరిమిత ఓవర్ల పగ్గాలను కోహ్లీ అందుకున్నాడు. అవసరమైనప్పుడు సలహాలు స్వీకరించేందుకు వెనుకాడడు. ‘ఎప్పుడు అవసరమైనా నేను వెళ్లి ఆయనను సలహాలు అడుగుతాను. జవాబు చెప్పకుండా ఎన్నడూ తప్పించుకోడు. ధోనీతో కలిసి చాలా ఏళ్లు క్రికెట్‌ ఆడినందుకు ఎంతో సంతోషిస్తున్నా. మా అందరికీ ఆయనపై అంతులేని గౌరవం ఉంది. యువకులైన మమ్మల్ని నమ్మి ఎన్నో అవకాశాలు ఇచ్చాడు. ఏళ్లుగా జట్టును పరివర్తన చెందించాడు. అందుకే ఇప్పుడు మేం భారత క్రికెట్‌ను ముందుకు తీసుకువెళ్తున్నాం’ అని విరాట్‌ వెల్లడించాడు.ఎంతో ఆనందం

మాజీ సారథి వీడ్కోలు గురించి విరాట్‌ స్పందించాడు. ఆయన మూర్తిమత్వంపై ఎక్కువ దృష్టి ఉందని వెల్లడించాడు. ‘పరివర్తన ఎంత ముఖ్యమో మేం తెలుసుకున్నాం. మీరు ఎంఎస్‌ గురించి అడిగినందుకు సంతోషం. ఇతర అంశాలపై బయట ఎక్కువ దృష్టి సారించారు. ఆయన భారత క్రికెట్‌ను నడిపించిన విధానానికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా గుర్తింపు ఉంది. ప్రస్తుతం ధోనీ చాలా ఉత్సాహంగా, ఉల్లాసంగా ఉన్నాడు. అందరితో చక్కగా సమయం గడుపుతున్నాడు. ఆయన పుట్టిన రోజున మేమంతా ఎంతో ఆనందంగా గడిపాం’ అని కోహ్లీ తెలిపాడు.ఏమో..!

సొంతగడ్డపై 2011 ప్రపంచకప్‌ గెలిచిన తర్వాత కోహ్లీ ‘సచిన్‌ తెందుల్కర్‌ 21 ఏళ్లు భారత క్రికెట్‌ను మోశారు. ఇప్పుడు మేం ఆయనను మా భుజాలపై మోశాం’ అని  అన్నాడు. ఒకవేళ టీమిండియా ఇప్పుడూ ప్రపంచకప్‌ గెలిస్తే అలాంటిందే జరుగుతుందా అని ప్రశ్నించగా ‘2011లో దానికి ముందుగా మేమేమీ సన్నద్ధం అవ్వలేదు. అందుకే ఇప్పుడూ అలాంటిదేమీ చెప్పలేను’ అని విరాట్‌ తెలివిగా సమాధానం చెప్పాడు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.