close

తాజా వార్తలు

పంత్‌ మెరుపులా.. విరుపులా!

యువ ఆటగాడిపై తీవ్ర ఒత్తిడి

మొహాలి టీ20కి భారత్‌, దక్షిణాఫ్రికా సిద్ధం

మొహాలి: టీమిండియా యువ ఆటగాడు రిషభ్‌పంత్‌ అంతర్జాతీయ కెరీర్‌లో తొలిసారి తీవ్ర ఒత్తిడి ఎదుర్కొంటున్నాడు. దక్షిణాఫ్రికాతో మొదటి టీ20లో సత్తా చాటాలని ఉవ్విళ్లూరినా వర్షంతో మ్యాచ్‌ రద్దు కావడంతో కుదర్లేదు. బుధవారం మొహాలి వేదికగా జరిగే రెండో పోరులో తనదైన శైలిలో మెరుపుల్లాంటి సిక్సర్లు బాదాలని పంత్‌ పట్టుదలతో ఉన్నాడు. అచ్చొచ్చిన మైదానంలో గబ్బర్‌కు ఇది మంచి అవకాశం. జట్టులో ఉండాలంటే మనీశ్ పాండే, శ్రేయస్‌ అయ్యర్‌ రాణించక తప్పదు.


పంత్‌కు ముప్పు

టీ20 ప్రపంచకప్‌నకు మరో ఏడాదే సమయం ఉంది. అంతర్జాతీయ వేదికల్లో దొరికిన 4-5 అవకాశాల్లోనే సత్తా నిరూపించుకోవాలని సారథి విరాట్‌ కోహ్లీ అన్నాడు. ఈ లెక్కన 2017 ఫిబ్రవరిలో అరంగేట్రం చేసిన పంత్‌కు అంతకన్నా ఎక్కువ అవకాశాలు దొరికాయి. రెండో టీ20లో అతడు భారీ స్కోరు చేయకపోతే సంజు శాంసన్‌ రూపంలో ముప్పు ముంచుకొస్తోంది. ధర్మశాల పోరు వర్షంతో రద్దైనా జట్టు యాజమాన్యం పంత్‌పై దృష్టి సారించిందని సమాచారం. ఆటగాళ్లు చెత్త షాట్లు ఆడితే కచ్చితంగా మాట్లాడతామని ఇప్పటికే రవిశాస్త్రి స్పష్టం చేశాడు. పంత్‌ తన ప్రతిభకు న్యాయం చేయకపోతే మహేంద్రసింగ్‌ ధోనీ జట్టులోకి తీసుకొనేందుకు జట్టు యాజమాన్యం వెనుకాడడం లేదని తెలుస్తోంది. మళ్లీ టీమిండియాలో పునరాగమనం చేసిన మనీశ్‌ పాండే, శ్రేయస్‌ అయ్యర్‌కు ఈ మ్యాచ్‌ కీలకం.


లేదంటే కష్టం

యువ స్పిన్నర్లు రాహుల్‌ చాహర్‌ (లెగ్‌), వాషింగ్టన్‌ సుందర్‌ (ఆఫ్‌)పైనా కత్తి వేలాడుతోంది. కుల్‌దీప్‌ యాదవ్‌, యుజువేంద్ర చాహల్‌ను కాదని మరీ వరుసగా రెండో సిరీస్‌కు వీరిని ఎంపిక చేశారు. టీ20 ప్రపంచకప్‌ ముందు 20 మ్యాచులే ఉండటంతో 8, 9, 10 స్థానాల్లో నిలకడగా పరుగులు చేయగల సమర్థుల కోసం టీమిండియా వెతుకుతోంది. ఆయా స్థానాల్లో బ్యాటింగ్‌ చేసే వాళ్లకు మధ్య ఓవర్లలో వికెట్లు తీసే సత్తా ఉంటుందా అని సందేహం! కాలమే దీనికి సమాధానం చెబుతుంది. మొహాలి శిఖర్ ధావన్‌కు అచ్చొచ్చిన మైదానం. ఇక్కడే టెస్టుల్లో అరంగేట్రం చేసి 187 పరుగులు చేశాడు. గతేడాది మార్చిలో ఆసీస్‌పై వన్డేలో 143తో రాణించాడు. విండీస్‌లో స్థాయికి తగ్గట్టు రాణించని గబ్బర్‌కు ఇదో అవకాశం.


భయంగానే సఫారీలు 

దక్షిణాఫ్రికా పరిస్థితి సైతం భిన్నంగా ఏమీ లేదు. అందులో యువకులే ఎక్కువ. ఆ జట్టు టీమిండియాను ఓడించడం అంత సులభమేమీ కాదు. ఐతే రబాడ, జూనియర్‌ డలాతో కూడిన బౌలింగ్‌ విభాగం కోహ్లీసేనను ఇబ్బంది పెట్టొచ్చు. డికాక్‌, మిల్లర్‌కు భారత్‌లో ఆడిన అనుభవం ఎక్కువ. ఇండియన్‌ ప్రీమియర్‌ లీగులో వారు అన్ని పిచ్‌లపై ఆడారు. జూనియర్లకు తమ అనుభవంతో మార్గనిర్దేశం చేయొచ్చు.


భారత్‌: విరాట్‌ కోహ్లీ (సి), రోహిత్‌ శర్మ, శిఖర్ ధావన్‌, కేఎల్‌ రాహుల్‌, శ్రేయస్‌ అయ్యర్‌, మనీశ్‌ పాండే, రిషభ్‌ పంత్‌, హార్దిక్‌ పాండ్య, రవీంద్ర జడేజా, కృనాల్‌ పాండ్య, వాషింగ్టన్‌ సుందర్‌, రాహుల్‌ చాహర్‌, ఖలీల్‌ అహ్మద్‌, దీపక్‌ చాహర్‌, నవదీప్‌ సైని

దక్షిణాఫ్రికా: క్వింటన్‌ డికాక్‌ (సి), డుసెన్‌, బవుమా, జూనియర్‌ డలా, ఫర్టూయిన్‌, బ్యూరాన్‌ హెండ్రిక్స్‌, రెజా హెండ్రిక్స్‌, డేవిడ్‌ మిల్లర్‌, నోర్జె, ఫెలుక్‌వాయో, డ్వేన్‌ ప్రిటోరియస్‌, రబాడ, శంషీ, జార్జ్‌ లిండె


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.