close

తాజా వార్తలు

ఎన్టీఆర్‌ ఆఫీస్‌లో రూ.600 జీతంతో మొదలు పెట్టి..

ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌: హాస్యనటుడిగా విభిన్న పాత్రలతో ప్రేక్షకులకు గిలిగింతలు పెట్టిన వేణుమాధవ్‌ ఇకలేరు. గత కొంతకాలంగా అనారోగ్యంతో బాధపడుతున్న ఆయన సికింద్రాబాద్‌ యశోద ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ తుదిశ్వాస విడిచారు. మిమిక్రీ కళాకారుడైన ఆయన ‘మహానాడు’లో ప్రదర్శన ఇవ్వడం ద్వారా ఎన్టీఆర్‌ దృష్టిలో పడ్డారు. అదే వేణుమాధవ్‌ కెరీర్‌ను మలుపు తిప్పింది. ఎన్టీఆర్‌ను కలిసే అవకాశం రావడం, తెదేపా ఆఫీస్‌లో ఉద్యోగం రావడం గురించి ఒక సందర్భంలో వేణు మాధవ్‌ ఇలా చెప్పుకొచ్చారు.

‘‘అప్పట్లో నేను కోదాడలో టాకింగ్‌ డాల్‌ ప్రోగ్రాం చేసేవాణ్ని. దాన్ని అప్పటి మంత్రి మాధవరెడ్డి చూశారు. భువనగిరిలో తెదేపా నిర్వహించే మహానాడులో ఓ ప్రదర్శనలో ఇవ్వాలని పిలిచారు. అక్కడ నా కార్యక్రమాన్ని చూసిన చంద్రబాబు నాయుడు గారు మరో చోట జరిగే మహానాడులోనూ  చేయాలని కోరారు. నేను ‘సరే’ అన్నాను. దాంతో నన్ను సెక్రటేరియట్‌ పక్కన ఉన్న న్యూ ఎమ్మెల్యే క్వార్టర్స్‌కు తీసుకెళ్లారు. అక్కడి నుంచి ‘మహానాడు’కు మధ్యాహ్నం 12 గంటలకు తీసుకెళ్లారు. సాయంత్రం అవుతున్నా ఎంతసేపటికీ నన్ను పిలవకపోవడంతో చాలా కోపం వచ్చింది. ఎమ్మెల్యేలు, మంత్రులు, ఆఖరికి చంద్రబాబునాయుడు గారు కూడా మాట్లాడారు. ఇక చివరిగా ఎన్టీఆర్‌ మాట్లాడాల్సి ఉంది. ఆ సమయంలో చంద్రబాబుగారు నన్ను స్టేజ్‌ పైకి పిలిచి ప్రోగ్రాం చేయమన్నారు. అది చూసిన ఎన్టీఆర్‌ నన్ను మెచ్చుకుని, ‘మీరు మాతో ఉండాలి. మీ సేవలు ఎంతో అవసరం బ్రదర్‌’ అని అన్నారు. మంచి జీతం దొరుకుతుందని అనుకున్నా. చివరకు నన్ను హిమాయత్‌ నగర్‌ తెదేపా కార్యాలయంలో టెలిఫోన్‌ ఆపరేటర్‌గా పెట్టారు. ఏవైనా ఫోన్‌ కాల్స్‌ వస్తే, ఎన్టీఆర్‌గారికి ఇవ్వాలి. అదే నా ఉద్యోగం. నెలాఖరున మంచి జీతం వస్తుందని అనుకున్నా. రూ.600 జీతం.. ఆ డబ్బు ఖర్చులకు సరిపోదనిపించింది.’’

‘‘అప్పటికే హైదరాబాద్‌లో ఉన్న ఆర్కెస్ట్రా వాళ్లంతా నాకు తెలుసు. దాంతో ‘వేణు మాధవ్‌.. మిమిక్రీ ఆర్టిస్ట్‌’ అని విజిటింగ్‌ కార్డు చేయించి, దానిపై తెదేపా ఆఫీస్‌ నెంబరు ఇచ్చా. అప్పట్లో మాకు ఇన్‌ఛార్జిగా రామచంద్రరావుగారు ఉండేవారు. ఫోన్‌ రింగ్‌ కాగానే ఆయనకు కనెక్ట్‌ చేయాలి. అయితే, నాకు వచ్చే ఫోన్లు నేను మాట్లాడుతూ ఉండేవాడిని. ఒకసారి ఎన్టీఆర్‌ గారు ఫోన్‌ చేస్తే, ‘హలో.. చెప్పండి’ అని అంటే, అవతలి వైపు నుంచి ‘నేను నందమూరి తారకరామారావును మాట్లాడుతున్నా’ అని గొంతు వినిపించింది. అంతే లేచి నిలబడి ఫోన్‌ను రామచంద్రరావుగారికి కనెక్ట్‌ చేశా. పది నిమిషాలు మాట్లాడిన తర్వాత రామచంద్రరావుగారు వచ్చి నన్ను తిట్టారు. ‘ఎన్టీఆర్‌ ఫోన్‌ చేస్తే, నమస్కారం.. తెదేపా కేంద్ర కార్యాలయం.. మీకు ఏ విధంగా సహాయం కావాలి అని అనాలి కదా’ అంటూ చివాట్లు పెట్టారు. మళ్లీ కొద్దిసేపటికే ఫోన్‌ రింగ్‌ కాగానే, ‘నమస్కారం.. ’ అని చెప్పి మాట్లాడా. ‘వెరీ గుడ్‌ బ్రదర్‌.. అలా మాట్లాడాలి’ అని అవతలి నుంచి ఎన్టీఆర్‌ అన్నారు.’’

‘‘నేను ఫోన్లు మాట్లాడుతున్న విషయం చంద్రబాబుగారికి ఫిర్యాదు చేశారు. ఆయన నన్ను తీసుకెళ్లి అసెంబ్లీలోని టీడీఎల్పీ లైబ్రరీలో కూర్చోబెట్టారు. పేపర్‌లో ప్రచురితం అయ్యే వార్తలను ఒక ఫైల్‌ చేయాలి. అలా ఉద్యోగం చేస్తూ, అసెంబ్లీ పక్కనే ఉన్న రవీంద్ర భారతిలో ప్రోగ్రాంలకు వెళ్లేవాడిని. అక్కడ కూడా ప్రదర్శనలు ఇచ్చేవాడిని. రచయిత దివాకర్‌ రెడ్డిగారికి సన్మాన కార్యక్రమంలో మిమిక్రీ చేస్తుండగా, దర్శకుడు ఎస్వీ కృష్ణారెడ్డి చూసి, ‘సంప్రదాయం’లో అవకాశం ఇచ్చారు’’ అని వేణుమాధవ్‌ చెప్పుకొచ్చారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.