close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌@ 9 PM

1. ఇసుక కొరత తీర్చేద్దాం: జగన్‌

ఇసుక కొరతపై విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్న వేళ  రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చర్యలకు సిద్ధమైంది. నిర్మాణరంగంలో నెలకొన్న స్తబ్ధతకు తెరదించేలా చర్యలు తీసుకోవాలని సీఎం జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి అధికారులను ఆదేశించారు. ఇసుక తవ్వకాలు, పంపిణీపై కలెక్టర్లు, ఎస్పీలతో సమీక్ష నిర్వహించిన ఆయన వారం రోజులపాటు పూర్తిగా ఇసుకపైనే దృష్టిపెట్టి పనిచేయాలని సూచించారు. ఇసుక కొరతపై రాష్ట్రంలో ప్రతిపక్షాలు చేస్తున్న విమర్శలను సీఎం తోసిపుచ్చారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. ప్రభుత్వ లెక్కలన్నీ బోగస్‌: అశ్వత్థామరెడ్డి

విచారణ సందర్భంగా హైకోర్టుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం బోగస్‌ లెక్కలు సమర్పించిందని ఆర్టీసీ కార్మిక సంఘాల ఐకాస కన్వీనర్‌ అశ్వత్థామరెడ్డి ఆరోపించారు. ఆర్టీసీ సమ్మెపై హైకోర్టులో విచారణ వాయిదా పడిన తర్వాత అశ్వత్థామరెడ్డి  మీడియాతో మాట్లాడారు.  ‘‘2009 నుంచి 2014 వరకు ఉమ్మడి రాష్ట్రంలో ఆర్టీసీకి రూ.1099 కోట్ల బకాయిలు రావాల్సి ఉంది. దాంతో పాటు 2014 నుంచి 2019 సంవత్సరం వరకు రూ.1375కోట్లు బస్‌ పాస్‌ల సబ్సిడీ ఆర్టీసీకి రావాల్సి ఉంది’’ అని అన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. మున్సిపల్‌ ఎన్నికలనిర్వహణపై ఎస్‌ఈసీ సమీక్ష

తెలంగాణలో పుర ఎన్నికలపై ఈనెల 31వ తేదీన హైకోర్టు తీర్పు రానుందని.. ఎన్నికల నిర్వహణకు ఎప్పుడైనా సిద్ధంగా ఉండాలని రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘం (ఎస్‌ఈసీ) అధికారులను ఆదేశించింది. జిల్లా కలెక్టర్లు, పురపాలక కమిషనర్లతో రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘం వీడియో కాన్ఫరెన్స్‌ ద్వారా సమీక్ష నిర్వహించింది. పురపాలక ఎన్నికల ఏర్పాట్లు, సన్నద్ధతపై రాష్ట్ర ఎన్నికల కమిషనర్ నాగిరెడ్డి అధికారులను అడిగి తెలుసుకున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

4. భాజపా-శివసేన చర్చలు రద్దు

ప్రభుత్వ ఏర్పాటుపై భాజపా-శివసేన మధ్య మంగళవారం జరగనున్న చర్చలు వాయిదా పడ్డాయి. చెరిసగం కాలం సీఎం పదవి కుదరదని ముఖ్యమంత్రి ఫడణవీస్‌ తేల్చి చెప్పిన నేపథ్యంలో శివసేన చర్చలను రద్దు చేసుకుంది. అమిత్‌షా ఇచ్చిన హామీకి ఫడణవీస్‌ తూట్లు పొడిచారని శివసేన నేత సంజయ్‌ రౌత్‌ వ్యాఖ్యానించారు. ఆ హామీకి రాష్ట్ర నేతలు విలువ ఇవ్వనప్పుడు తాము వారితో ఎందుకు చర్చలు జరపాలని ఉద్ధవ్‌ ఠాక్రే భావించారని సంజయ్‌ వెల్లడించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5. షకిబ్‌పై రెండేళ్లు వేటు వేసిన ఐసీసీ

బంగ్లాదేశ్‌ టెస్టు, టీ20 సారథి షకిబ్‌ అల్‌ హసన్‌పై ఐసీసీ వేటు వేసింది. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌ ఆడకుండా రెండేళ్ల నిషేధం విధించింది. ఐసీసీ అవినీతి నిరోధ విభాగం నమోదు చేసిన అభియోగాలను షకిబ్‌ అంగీకరించాడు. అతడిపై ఒక ఏడాది పూర్తిగా నిషేధం, మరో ఏడాది సస్పెన్షన్‌ ఉంటుందని ఐసీసీ వెల్లడించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

6. ఐసిస్‌కు కాబోయే నేతను మట్టుబెట్టాం.. 

ఐసిస్‌ అగ్రనేత అబుబకర్‌-అల్‌-బాగ్దాదీని అమెరికా దళాలు మట్టుబెట్టిన నేపథ్యంలో ఆయన స్థానాన్ని భర్తీ చేయబోయే ఉగ్రవాదిని కూడా హతమార్చినట్లు అమెరికా అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్‌ ట్రంప్‌ ప్రకటించారు. మంగళవారమే ఈ ఆపరేషన్‌ చేపట్టినట్లు వెల్లడించారు. అయితే, ఐసిస్‌ అగ్రనేత స్థానాన్ని భర్తీ చేయబోయిన ఉగ్రవాది పేరును మాత్రం ట్రంప్‌ ప్రకటించలేదు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. ఫ్యాన్స్‌ను కలవరపెట్టిన ‘ధోనీ రిటైర్స్‌’ ట్యాగ్‌

టీమిండియా మాజీ సారథి మహేంద్రసింగ్‌ ధోనీ అభిమానులు ఒక్కసారిగా కలవరపాటుకు గురయ్యారు. ట్విటర్లో ట్రెడింగ్‌లో ఉన్న ఓ హ్యాష్‌ట్యాగే ఇందుకు కారణం. ఇంతకీ అదేంటో తెలుసుకోవాలని అనుకుంటున్నారా?అదే ‘#DhoniRetires’ (ధోనీ రిటైర్స్‌). మంగళవారం ఉదయం నుంచి ఇది టాప్‌-10లో ఉంది. దీంతో ఈ రోజు ధోనీ ఆటకు వీడ్కోలు పలుకుతున్నాడంటూ వదంతులు వస్తున్నాయి. అయితే ఈ హ్యాష్‌ట్యాగ్‌  నకిలీదని తెలయడంతో అభిమానులు ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

8. ‘వన రక్షణ’ ప్రారంభించిన పవన్‌

కార్తిక మాసం ప్రారంభాన్ని పురస్కరించుకుని జనసేన అధినేత పవన్‌కల్యాణ్‌ ‘వన రక్షణ’ కార్యక్రమానికి  శ్రీకారం చుట్టారు. ఈ సందర్భంగా హైదరాబాద్‌ శివారులోని తన వ్యవసాయ క్షేత్రంలో ఆయన మొక్కలు నాటారు. జనసేన సిద్ధాంతాల్లో పర్యావరణ పరిరక్షణ ఒకటని.. దీనిలో భాగంగానే ఈ కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించినట్లు జనసేన పార్టీ ట్విటర్‌లో పేర్కొంది. పర్యావరణ పరిరక్షణలో భాగంగా అందర్నీ కలుపుకొని ఊరూరా మొక్కలు నాటే కార్యక్రమాన్ని చేపట్టాలని పవన్‌ పిలుపునిచ్చారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. ఓటీపీ ద్వారా రద్దు చేసుకున్న టికెట్ల రీఫండ్‌

ముందస్తు బుకింగ్‌ రైలు టికెట్ల రద్దు విషయంలో భారతీయ రైల్వే, ఐఆర్‌సీటీసీ సులభతర విధానాన్ని అందుబాటులోకి తీసుకొచ్చింది. ఈ విధానాన్ని మంగళవారం నుంచి అమల్లోకి తీసుకొచ్చారు. వన్‌ టైమ్‌ పాస్‌వర్డ్‌ (ఓటీపీ) ఆధారిత విధానం ద్వారా ప్రయాణికులు రీఫండ్‌ను కచ్చితంగా, పారదర్శకమైన రీతిలో పొందవచ్చని ఐఆర్‌సీటీసీ వెల్లడించింది. ఈ వెసులుబాటు ఐఆర్‌సీటీసీ అధీకృత ఏజెంట్ల వద్ద ఈ-టికెట్లు బుక్‌ చేసుకుంటేనే వర్తించనుంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. ఈడెన్‌లో వికసించనున్న చారిత్రక ‘గులాబీ’

బీసీసీఐ అధ్యక్షుడు సౌరవ్‌ గంగూలీ పనులన్నీ చకచకా పూర్తి చేస్తున్నారు. గులాబీ బంతితో డే/నైట్‌ టెస్టు ఆడేందుకు బంగ్లాదేశ్‌ క్రికెట్‌ బోర్డు (బీసీబీ)ని ఒప్పించారు. ఈడెన్‌ గార్డెన్‌ వేదికగా నవంబర్‌ 22-26 వరకు టీమిండియా తొలి డే/నైట్‌ టెస్టులో బంగ్లాతో తలపడుతుందని దాదా ప్రకటించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.