close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ - 9 AM

1. ఆర్టీసీ డ్రైవర్‌ ఆత్మహత్య

ఆర్టీసీ సమ్మె నేపథ్యంలో మరో డ్రైవర్‌ ఆత్మహత్య చేసుకున్నాడు. మహబూబాబాద్‌ డిపోకు చెందిన నరేశ్‌ అనే డ్రైవర్‌ బుధవారం వేకువజామున పురుగుల మందు తాగాడు. వెంటనే గమనించిన కుటుంబసభ్యులు స్థానిక ఆస్పత్రికి తరలించారు. ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ డ్రైవర్‌ మృతి చెందాడు.

2. సీజేఐ కార్యాలయం ఆర్‌టీఐ పరిధిలోకి వస్తుందా?

మరో కీలక కేసులో సుప్రీంకోర్టు బుధవారం తీర్పునివ్వనుంది. భారత ప్రధాన న్యాయమూర్తి (సీజేఐ) కార్యాలయం సమాచార హక్కు (ఆర్‌టీఐ) చట్టం పరిధిలోకి వస్తుందా? లేదా? అనే సంగతిని సర్వోన్నత న్యాయస్థానం తేల్చనుంది. సీజేఐ జస్టిస్‌ రంజన్‌ గొగొయి నేతృత్వంలోని ఐదుగురు సభ్యుల రాజ్యాంగ ధర్మాసనం ఈ వ్యవహారంపై బుధవారం మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు తీర్పు వెలువరించనుంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. ప్రజాస్వామ్యానికి ముప్పు

మీడియా స్వేచ్ఛకు సంకెళ్లు వేస్తూ ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రభుత్వం ఇచ్చిన ఉత్తర్వును న్యూస్‌ బ్రాడ్‌క్యాస్టర్స్‌ అసోసియేషన్‌ (ఎన్‌బీఏ) తీవ్రంగా తప్పుపట్టింది. ఇలాంటి చర్యలు ప్రజాస్వామ్య ఉనికిని ప్రమాదంలో పడేస్తాయని ఆందోళన వ్యక్తంచేసింది. ఈ మేరకు ఎన్‌బీఏ అధ్యక్షుడు రజత్‌ శర్మ ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి జగన్‌మోహన్‌ రెడ్డికి ఒక లేఖ రాశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి 

4. కొత్త పారిశ్రామిక పార్కుల్లో వ్యర్థాల శుద్ధి కేంద్రాలు

తెలంగాణలోని కొత్త పారిశ్రామిక పార్కుల్లో వ్యర్థాల శుద్ధి కేంద్రాలు (ఈటీపీ) ఏర్పాటు చేయాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. వీటి కోసం వెంటనే చర్యలు చేపట్టాలని రాష్ట్ర పారిశ్రామిక మౌలిక సదుపాయాల సంస్థ (టీఎస్‌ఐఐసీ)ని పరిశ్రమలశాఖ మంత్రి కేటీఆర్‌ ఆదేశించారు. పారిశ్రామిక పార్కులతో పాటు చుట్టుపక్కల ప్రాంతాల్లో కాలుష్య సమస్యలు తలెత్తకుండా ముందుజాగ్రత్త చర్యల్లో భాగంగా ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. మాధ్యమంపై ఇక ఉద్యమమే..

ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో ప్రవేశ పెట్టనున్న ఆంగ్ల మాధ్యమం రద్దు కోసం పోరాడేందుకు 39 సంస్థల భాగస్వామ్యంతో మాతృభాషా మాధ్యమ వేదిక ఏర్పాటైంది. ఏడుగురు ఎమ్మెల్సీలతోపాటు సాంస్కృతిక సంస్థలు, విద్యావేత్తలు, ఉపాధ్యాయ, విద్యార్థి సంఘాలతో ఈ వేదిక ఏర్పడింది. ప్రాథమిక విద్యలో మాతృభాషా మాధ్యమం కొనసాగాలనే అంశంపై మంగళవారం విజయవాడలో నిర్వహించిన రౌండ్‌ టేబుల్‌ సమావేశంలో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. కలలు చెదిరిపోయాయి: చంద్రబాబు

ఏపీ రాజధానిలో అంకుర ప్రాంత అభివృద్ధి ప్రాజెక్టును సింగపూర్‌ కన్సార్షియం రద్దు చేసుకోవడంతో రాష్ట్ర ప్రజల కలలు కల్లలయ్యాయని తెదేపా అధినేత చంద్రబాబు వ్యాఖ్యానించారు. ‘‘అమరావతి నిర్మాణంలో మనతో కలసి పనిచేసేందుకు సింగపూర్‌ ప్రభుత్వం ఒప్పందం చేసుకోవడం భవిష్యత్‌పై మనలో ఎన్నో ఆశలు రేకెత్తించింది. ఇప్పుడు ఆ కలలన్నీ చెదిరిపోయాయి. ఆశలు నిరాశలయ్యాయి. పెట్టుబడులు వెళ్లిపోయాయి. నమ్మకం అదృశ్యమైంది. ఆంధ్రప్రదేశ్‌ విధ్వంసకర మార్గంలో పయనిస్తోంది’’ అని ఆయన మంగళవారం ట్విటర్‌లో ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. రామ భక్తులకు ఉచిత భోజన ప్రసాదం

వివిధ ప్రాంతాలనుంచి ‘అయోధ్య’ ప్రార్థనాస్థలాన్ని సందర్శించవచ్చే భక్తులకు ఇక నుంచి ఉచిత భోజన సదుపాయం లభిస్తుంది. బిహార్‌లో మహావీర్‌ మందిర్‌ ట్రస్టు ఆధ్వర్యంలో నడిచే హనుమాన్‌ ఆలయం త్వరలోనే అయోధ్యలో భక్తుల కోసం ‘రామ్‌రసోయి’(శ్రీరాముడి వంటశాల) పేరుతో సామూహిక వంటశాలను ప్రారంభిస్తుంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. ప్రజల ముందుకు ‘ట్రంప్‌ అభిశంసన’

అమెరికా అధ్యక్ష పదవి నుంచి డొనాల్డ్‌ ట్రంప్‌ను అభిశంసించడమే లక్ష్యంగా డెమోక్రాట్లు వేగంగా పావులు కదుపుతున్నారు. అభిశంసనపై బుధవారం నుంచి వారు ప్రజల ఎదుట విచారణ జరపనున్నారు. ట్రంప్‌నకు వ్యతిరేకంగా సాక్ష్యాధారాలు సమీకరించనున్నారు. అధ్యక్ష పదవికి ఎన్నికలు దగ్గర పడుతున్న నేపథ్యంలో ఈ పరిణామాలు ప్రాధాన్యం సంతరించుకుంటున్నాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. భూగ్రహం.. మునుగుతున్న నావ

పెరిగిపోతున్న కాలుష్యం వల్ల వాతావరణంలో వస్తున్న మార్పులతో భూగ్రహం మునిగిపోతున్న నావలా మారింది. ఇప్పుడు దీనికి కారణమెవ్వరనే వాదనలు వదిలేసి పుడమిని కాపాడుకునేందుకు అందరూ కలిసికట్టుగా పోరాడాలి. అప్పుడే మానవాళికి మనుగడ అని ప్రపంచ ప్రఖ్యాత ఆస్ట్రేలియా వాతావరణ శాస్త్రవేత్త టిమ్‌ ఫ్లెన్నరీ స్పష్టం చేశారు. వాతావరణ మార్పులపై హైదరాబాద్‌లో జరిగిన సదస్సులో ఆయన మాట్లాడారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. సాత్విక్‌ జోడీ శుభారంభం

హాంకాంగ్‌ ఓపెన్‌ బ్యాడ్మింటన్‌ టోర్నీలో భారత్‌కు తొలిరోజు మిశ్రమ ఫలితాలు ఎదురయ్యాయి. మిక్స్‌డ్‌ డబుల్స్‌ తొలి రౌండ్లో సాత్విక్‌ సాయిరాజ్‌- అశ్విని పొన్నప్ప జోడీ విజయం సాధించి శుభారంభం చేయగా.. ప్రణవ్‌- సిక్కిరెడ్డి జంట ఓటమిపాలైంది. పురుషుల సింగిల్స్‌లో కిదాంబి శ్రీకాంత్‌కు తొలి రౌండ్లో వాకోవర్‌ లభించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.