close

తాజా వార్తలు

భయాన్ని నింపి.. అందినంత దండుకొని

గ్యాస్‌ భద్రత పేరిట ఒక్కొక్కరి నుంచి రూ. 4 వేల వసూలు

● ఆదివాసీలను నిండాముంచిన హైదరాబాద్‌ సంస్థ

● మన్యంలో జరిగే మోసాలపై అధికారుల పర్యవేక్షణ కరవు

ఆదిలాబాద్‌ గ్రామీణం, న్యూస్‌టుడే

అడవిబిడ్డల అమాయకత్వాన్ని ఆసరా చేసుకున్నారు. గ్యాస్‌ భద్రత పేరిట వారిలో భయాన్ని నింపారు.. ఆఫర్ల పేరిట ఆకర్శించారు. చేతిలో డబ్బు లేకపోతే ఆదివాసీలు అప్పు తెచ్చి కట్టారు. అందినంత వసూలు చేసుకుని ఉడాయించారు. గ్యాస్‌ భద్రత పేరిట ఓ నకిలీ సంస్థ జిల్లాలోని ఆదివాసీలను దగా చేసిన తీరుపై ‘ఈనాడు-ఈటీవీ’ పరిశీలన కథనం.

హైదరాబాద్‌ నగరంలోని నాగోల్‌ రోడ్డులో నక్షత్ర ఆసుపత్రి ఎదురుగా ఉన్న వ్యాపార సముదాయం ఇదీ. ఇందులో గ్యాస్‌ సేఫ్‌ ఇండియా సంస్థ ఉన్నట్లు నమ్మించారు. దీని పేరిట ఆదివాసీల నుంచి డబ్బులు వసూలు చేశారు. ఇక్కడికి వెళ్లి ‘న్యూస్‌టుడే’ పరిశీలించగా అక్కడ ఆ పేరిట ఎలాంటి సంస్థ లేదు.

ఆదిలాబాద్‌ గ్రామీణ మండలం పరిధిలోకి వచ్చే ఏజెన్సీ ప్రాంతంలో గత ఆగస్టులో హైదరాబాద్‌కు చెందినట్లుగా చెబుతున్న గ్యాస్‌ సేఫ్‌ ఇండియా సంస్థ కార్యనిర్వాహకుల బృందం పర్యటించింది. ప్రధానంగా

చిన్న లోకారి, లోకారి, వాన్వట్‌, లింగుగూడ, పిప్పల్‌ధరి, మామిడిగూడ, తదితర గ్రామాల్లో ఆదివాసీలందరినీ ఒక దగ్గరికి చేర్ఛి. వంటగ్యాసు భద్రత గురించి వివరించింది. పైగా వంటగ్యాసు సేప్టీ డివైజ్‌ పరికరంతో వంటగ్యాసు ప్రమాదాలను ఎలా నియంత్రించవచ్చో ఆ సభ్యుల బృందం ప్రయోగాత్మకంగా చూపించింది. సేప్టీ డివైజ్‌ కావాల్సిన వినియోగదారులు అడ్వాన్సుగా రూ.4 వేలు చెల్లిస్తే డివైజ్‌తో పాటు ఖరీదైన ఎల్‌ఈడీ టీవీ, ఫ్రీజ్‌, ల్యాప్‌టాప్‌, వాషింగ్‌ మిషన్‌ వస్తాయని నమ్మించింది. దీంతో వినియోగదారులంతా ఒక్కొక్కరు రూ. 4 వేలు తగ్గకుండా నగదు చెల్లించారు. ఆగస్టులో చెల్లించిన లబ్ధిదారులకు సెప్టెంబరు నెలలో వస్తాయని నమ్మించి డబ్బులు తీసుకున్న సభ్యుల బృందం ఆ తర్వాత పత్తాలేకుండా పోవడంతో ఆదివాసీల్లో ఆందోళన వ్యక్తమవుతోంది.

ఆదివాసీ గూడేల్లో పర్యటించిన గ్యాస్‌ సేఫ్‌ ఇండియా సభ్యుల బృందం హైదరాబాద్‌లోని ఎల్బీనగర్‌ నాగోల్‌ నక్షత్ర ఆసుపత్రి పక్కన తమ కార్యాలయం ఉంటుందని నమ్మించింది. పైగా వారి చరవాణి నంబర్లను ఇచ్చారు. అప్పట్లో ఆ నంబర్లు మనుగడలో ఉండటంతో ఆదివాసీలు నిజమే అనుకొని నమ్మారు. డబ్బులు తీసుకొని వెళ్లిన 10 రోజుల వరకు కూడా ఆ నంబర్లు పని చేయడంతో ఆదివాసీలకు అనుమానం రాలేదు. కానీ సెప్టెంబరు నెల అయిపోయిన తర్వాత ఈ నంబర్లు మనుగడ లేవని తెలియడంతో మోసపోయామనే విషయం ఆదివాసీలకు తెలిసివచ్చింది. వ్యవసాయమే ప్రధాన వృత్తిగా జీవించే ఆదివాసీలు.. ఖరీఫ్‌ ప్రారంభంలో పంట విత్తనాలు కొనుగోలు చేయకుండా ప్రాణభయం పేరు చెప్పి ఒక్కో బాధితుడు.. మరీ రూ. 4 వేల చొప్పున వసూలు చేసిన గ్యాస్‌ సేఫ్‌ ఇండియా అసలు సంస్థ అనేదే లేదనేది స్థానిక గ్యాస్‌ నిర్వాహకుల ద్వారా తెలుస్తోంది. నమ్మి మోసపోయిన తమకు న్యాయం చేయాలని ఆదివాసీల వేదనలో ఇంకా అమాయకత్వమే కనిపిస్తోంది. ప్రత్యేకంగా కారులో వచ్చిన గ్యాస్‌ సేఫ్‌ సంస్థ నిర్వాహకుల బృందం.. అడ్వాన్సు చెల్లించిన ప్రతి ఒక్కరికి ఓ రశీదు ఇచ్చి ఆదివాసీలను నమ్మించింది. పైగా ఖరీదైన టీవీ, ల్యాప్‌టాప్‌, ఫ్రిజ్‌, వాషింగ్‌ మిషన్‌ ఆఫర్లు, 75 లక్షల బీమా పేరిట ఆశలు చిగురింపచేసి ఆదివాసీలను నిలువునా దగా చేసింది. బాధితులకు ఇచ్చిన రశీదుపైన ఉన్న నంబర్లకు ‘ఈనాడు-ఈటీవీ’ సభ్యుల బృందం ఫోన్‌ చేయగా ఆ నంబర్లు మనుగడ లేవనే సమాధానం వస్తోంది. తాజాగా మోసపోయినట్లు తెలుసుకున్న బాధితులు.. పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేయాలంటే వారిలో భయమే కనిపిస్తోంది. ఇన్ని రోజులు తమ డబ్బులు ఎటూ పోవని భావించిన బాధితుల్లో అనవసరంగా డబ్బులు పోగొట్టుకున్నామనే ఆవేదన కనిపిస్తోంది. ఒక్క చిన్న లోకారి గ్రామంలోనే సుమారు వంద మంది బాధితులు ఉన్నారు. జిల్లా వ్యాప్తంగా వేలల్లో ఉండొచ్చని తెలుస్తోంది.

చచ్చిపోతారంటే నమ్మినం

- కుమ్ర బీంరావు, బాధితుడు

వంటగ్యాసు ప్రమాదాలతో ఆస్తి నష్టంతో పాటు మీరు చచ్చిపోతారని సంస్థ సభ్యులు భయపెట్టడంతో నమ్మినం. సేఫ్టీ డివైజ్‌ పరికరం ఉంటే ఎలాంటి ప్రమాదాలు రావని ప్రయోగం చూపించి మమ్మల్ని పూర్తిగా నమ్మించారు. రశీదు ఇవ్వడంతో వారిని నమ్మల్సి వచ్చింది. ఇలా మోసం చేస్తారని మాకు తెలియదు. ప్రాణనష్టం భయంతో డబ్బులు చెల్లించాం.

అప్పు తెచ్చి నగదు చెల్లించాం

- గేడం జ్యోతిరాం, బాధితుడు

గ్యాస్‌ సేఫ్టీ డివైజ్‌ తీసుకుంటే వంటగ్యాసు భద్రతతో పాటు టీవీ, ఫ్రిజ్‌, ల్యాప్‌టాప్‌, వాషింగ్‌ మిషన్‌ వస్తోందని సంస్థ సభ్యులు నమ్మించారు. అప్పు తెచ్చి రూ.4800 ఆ సంస్థకు చెల్లించాను. తొలుత కొన్ని రోజులు చరవాణిలో సంప్రదిస్తే స్పందించి త్వరలో ఆఫర్‌లో తెలిపిన వస్తువులు ఇస్తామని తెలిపారు. ఆ తర్వాత ఎన్నిసార్లు ఫోన్‌ చేసిన అదే మాట చెప్పారు. చివరకు వారి చరవాణి నంబర్లు ప్రస్తుతం మనుగడ లేకుండా పోవడంతో మోసం పోయినట్లు తెలుసుకున్నాం.

ఆఫర్ల పేరిట నమ్మించారు 

- కుమ్ర దీవంజీ, బాధితుడు

గ్యాసు భద్రతతో పాటు మంచి బహుమతులు ఇస్తామని మమ్మల్ని నమ్మించి ద్రోహం చేశారు. రెండు రోజులు మా గ్రామం చిన్న లోకారిలోనే పర్యటించిన గ్యాస్‌ సేఫ్‌ ఇండియా నకిలీ సంస్థ సభ్యులు గ్రామంలో ఎవరిని వదలకుండా అందరితో డబ్బులు కట్టించుకున్నారు. కొందరి వద్ద అడ్వాన్సు నగదు తీసుకుంటే.. మరికొందరి వద్ద పూర్తి నగదు వసూలు చేసుకుని ఇప్పుడు పత్తా లేకుండా పోయారు. అధికారులు న్యాయం చేయాలి.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.