close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్ - 9 AM

1. రాజ్యాంగం విశిష్టత పెంచుదాం

పార్లమెంటు శీతాకాల సమావేశాలు సోమవారం నుంచి ప్రారంభం కానున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో ప్రధాని మోదీ మాట్లాడుతూ ‘‘విశిష్టమైన మన రాజ్యాంగం ఈనెల 26వ తేదీ నాటికి 70 వసంతాలు పూర్తి చేసుకోనుంది. ప్రపంచంలో అత్యంత విజయవంతమైన ప్రజాస్వామ్యాన్ని ప్రసాదించిన రాజ్యాంగానికి బ్రాండింగ్‌ కల్పించాలి. ఇంత పెద్ద దేశంలో ఇంత భారీ సంఖ్యలో ప్రజలు ఓట్లేసి ప్రభుత్వాన్ని ఎన్నుకోవడం అత్యద్భుతం. ఇంత అద్భుతమైన అవకాశం మనకు రాజ్యాంగం ద్వారానే వచ్చింద’’ని అన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. సీజేఐగా జస్టిస్‌ బోబ్డే ప్రమాణ స్వీకారం నేడు

సుప్రీంకోర్టు 47వ ప్రధాన న్యాయమూర్తిగా(సీజేఐ) జస్టిస్‌ ఎస్‌.ఎ.బోబ్డే సోమవారం ప్రమాణ స్వీకారం చేయనున్నారు. రాష్ట్రపతి భవన్‌లో జరిగే కార్యక్రమంలో రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్‌ కోవింద్‌ ఆయనతో ప్రమాణం చేయించనున్నారు. ఈ పదవిలో ఆయన 17 నెలల పాటు కొనసాగనున్నారు. 2021 ఏప్రిల్‌ 23న పదవీ విరమణ చేయనున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. రూ.2300కోట్లతో క్షిపణి పరీక్ష కేంద్రం

కేంద్ర రక్షణ శాఖ ఆధ్వర్యంలో సముద్ర తీర ప్రాంతం గుల్లలమోదలో తలపెట్టిన ప్రతిష్ఠాత్మక ప్రాజెక్టు క్షిపణి పరీక్ష ప్రయోగ కేంద్రానికి  అనుమతులు లభించాయి. ఆర్థిక శాఖ నుంచి బడ్జెట్‌ కేటాయింపులు పూర్తయ్యాయి. రూ.2300 కోట్ల అంచనా వ్యయంతో త్వరలో పనులు ప్రారంభం కానున్నాయి. దీనికి అవసరమైన భూసేకరణను రెవెన్యూ యంత్రాంగం పూర్తి చేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

4. దివ్య శోభల యాదాద్రి

తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అత్యంత ప్రతిష్ఠాత్మకంగా చేపట్టిన యాదాద్రి శ్రీ లక్ష్మీనరసింహస్వామి ప్రధానాలయ పునర్నిర్మాణ పనులు తుది దశకు చేరుకున్నాయి. ఆలయాన్ని అత్యద్భుతంగా తీర్చిదిద్దేందుకు శిల్పులు రేయింబవళ్లు శ్రమిస్తున్నారు. కొండపై ప్రధానాలయం 2.33 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో... మాడవీధులు, ప్రాకారాలతో ఆలయ ప్రాంగణం 4.3 ఎకరాల్లో సిద్ధమవుతోంది. దేశంలోనే ప్రతిష్ఠాత్మకంగా చేపట్టిన ఈ ప్రాజెక్టు నిర్మాణానికి ఇప్పటి వరకు రూ.700 కోట్ల వరకు ఖర్చయింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. పలు స్వచ్ఛంద సంస్థల ఎఫ్‌సీఆర్‌ఏ రిజిస్ట్రేషన్‌ రద్దు

విదేశాల నుంచి వచ్చిన నిధులకు వార్షిక రిటర్నులు దాఖలుచేయని పలు స్వచ్ఛందసంస్థల ఎఫ్‌సీఆర్‌ఏ రిజిస్ట్రేషన్‌ను కేంద్ర హోంమంత్రిత్వ శాఖ రద్దుచేసింది. దేశవ్యాప్తంగా ఈ ఏడాది 1,809 స్వచ్ఛంద సంస్థల ఎఫ్‌సీఆర్‌ఏ రిజిస్ట్రేషన్లు రద్దు చేయగా.. అందులో ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు చెందినవి 168,  తెలంగాణకు చెందినవి 90 సంస్థలున్నాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. అక్కినేని జాతీయ పురస్కారాల వేడుక

7. ‘సీసా’ చూసి.. పుస్తకం రాసేశాడు

ఒక సాధారణ బాలుడు సీసాలోకి వెళ్లి.. అత్యంత శక్తిమంతుడిగా మారి సూపర్‌ హీరో అయిపోయే కథను గురుగ్రామ్‌కు చెందిన 11 ఏళ్ల కుర్రాడు ‘ద అడ్వెంచర్స్‌ ఆఫ్‌ మిర్రర్‌మ్యాన్‌’ పేరుతో పుస్తకంగా రాశాడు. సీసా ఆకారంలో ఉంటూ ప్రజల్ని రక్షించే ఈ కథలో ఎన్నో అద్భుతాలు కనిపిస్తాయి. ఐదోతరగతి చదివే పార్థ్‌ గుప్తా రాసిన ఈ పుస్తకం ఇప్పటికే ఫ్లిప్‌కార్ట్‌, అమెజాన్‌లలో అమ్ముడవుతోంది. జూనియర్‌ లిటరరీ ఫెస్టివల్‌లో ఈ పుస్తకాన్ని ఆవిష్కరించేందుకు అతడు విశాఖపట్నం వచ్చాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. భారత్‌లో ఆశ్రయం ఇవ్వండి

తనకు భారత్‌లో ఆశ్రయం కల్పించాలని పాకిస్థాన్‌కు చెందిన ముత్తాహిద క్వామీ మూవ్‌మెంట్‌ నాయకుడు అల్తాఫ్‌ హుస్సేన్‌ (67) ప్రధాని నరేంద్ర మోదీని కోరారు. అంతర్జాతీయ న్యాయస్థానంలో పోరాడడానికి వీలుగా ఆర్థిక సాయం చేయాలని విజ్ఞప్తి చేశారు. ప్రస్తుతం ఆయన బ్రిటన్‌లో ప్రవాస జీవితం గడుపుతున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. పాత వాట్సప్‌తో కొత్త ముప్పు

ప్రముఖ మెసేజింగ్‌ యాప్‌ ‘వాట్సప్‌’ హ్యాకర్ల దాడికి గురయింది. ఎంపీ-4 ఫార్మాట్‌లో మాల్‌వేర్‌తో కూడిన వీడియోలను పంపడం ద్వారా తొలుత వినియోగదారుల వాట్సప్‌ను, క్రమంగా వారి ఫోన్లను హ్యాకర్లు తమ నియంత్రణలోకి తీసుకుంటారని వాట్సప్‌ వివరించింది. ఫొటోలు, వీడియోలు వచ్చిన వెంటనే వాటంతట అవే డౌన్‌లోడ్‌ అయ్యే ఐచ్ఛికాన్ని ఎంచుకుంటే హ్యాకింగ్‌ ముప్పు పెరుగుతున్నట్లు పేర్కొంది. నూతన వర్షన్లను అప్‌డేట్‌ చేసుకోవడం ద్వారా ఈ ముప్పు నుంచి బయటపడొచ్చని తెలిపింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. పృథ్వీషా 2.0 అదిరింది

పోటీ క్రికెట్లో తిరిగి పునరాగమనం చేసిన టీమ్‌ఇండియా ఓపెనర్‌ పృథ్వీషా అదరగొట్టాడు. సయ్యద్‌ ముస్తాక్‌ అలీ టీ20 టోర్నమెంట్‌లో అసోం బౌలర్లపై విరుచుకుపడ్డాడు. ముంబయి తరఫున ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న అతడు 39 బంతుల్లోనే 63 పరుగులు బాదాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో ముంబయి 83 పరుగుల తేడాతో ఘన విజయం సాధించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.