close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ - 9 AM

1. బలపరీక్ష పిటిషన్‌పై నేడు అత్యవసర విచారణ

మహారాష్ట్ర రాజకీయాలు సుప్రీంకోర్టుకు చేరాయి. మహారాష్ట్రలో ప్రభుత్వ ఏర్పాటును సవాలు చేస్తూ శివసేన, ఎన్సీపీ, కాంగ్రెస్‌ సర్వోన్నత న్యాయస్థానంలో పిటిషన్‌ దాఖలు చేశాయి. ఫడణవీస్‌ ప్రభుత్వానికి నేడు బలపరీక్ష నిర్వహించాలని మూడు పార్టీలు పిటిషన్‌లో కోరాయి. పిటిషన్‌పై నేడు అత్యవసర విచారణ చేపట్టాలని కోరగా.. సుప్రీంకోర్టు అంగీకరించింది. ఉదయం 11.30గంటలకు శివసేన, ఎన్సీపీ, కాంగ్రెస్‌ దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌పై సుప్రీంకోర్టు విచారణ చేపట్టనుంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. మంత్రి ఎర్రబెల్లి కాన్వాయ్‌లోని వాహనం బోల్తా: ఇద్దరి మృతి

తెలంగాణ రాష్ట్ర పంచాయితీరాజ్‌శాఖ మంత్రి ఎర్రబెల్లి దయాకర్‌రావు కాన్వాయ్‌లోని ఓ వాహనం అదుపు తప్పి బోల్తాపడింది. ఈ ప్రమాదంలో ఇద్దరు వ్యక్తులు మృతిచెందారు. ఈ సంఘటన జనగామ జిల్లా లింగాలఘనపురం మండలం చీటూరు గ్రామ సమీపంలో శనివారం అర్ధరాత్రి చోటు చేసుకుంది. మంత్రి దయాకర్‌రావు హైదరాబాద్‌ నుంచి పాలకుర్తికి వస్తుండగా కాన్వాయ్‌లోని ఆయన వెనకే వస్తున్న వాహనం అదుపు తప్పి బోల్తా పడింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. త్వరలో ప్రైవేటు నోటిఫికేషన్‌!

జాతీయం చేసిన ఆర్టీసీ మార్గాల్లో ప్రైవేటు ఆపరేటర్లను అనుమతించేందుకు వీలుగా నోటిఫికేషన్‌ జారీ చేసేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సిద్ధమవుతోంది. వచ్చేవారం ఈ ప్రక్రియను చేపట్టే అవకాశం ఉన్నట్లు అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది. ఆర్టీసీలో ప్రైవేటు ఆపరేటర్లను అనుమతించేందుకు హైకోర్టు పచ్చ జెండా ఊపడంతో ఆ దిశగా ప్రభుత్వం అడుగులు వేయనుంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

4. తెలంగాణకు ఐఐఎం!

తెలంగాణకు ఐఐఎం ఇవ్వడానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం సిద్ధమైంది. కేంద్ర మానవ వనరుల అభివృద్ధి శాఖ ఇందుకు సంబంధించిన ప్రతిపాదనలకు రూపకల్పన చేసినట్లు సమాచారం. రాష్ట్రంలో ఐఐఎం ఏర్పాటు చేయాలని తెరాస ప్రభుత్వం గత కొంతకాలంగా డిమాండ్‌ చేస్తోంది. పార్టీ ఎంపీలు ఎన్నోసార్లు పార్లమెంటులోనూ ఈ అంశాన్ని ప్రస్తావించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. మాతృభాష పరిరక్షణకు ఉద్యమం

తెలుగు భాష, సంస్కృతి, నదీ జలాల పరిరక్షణకు నడుం బిగించామని జనసేన అధినేత పవన్‌కల్యాణ్‌ తెలిపారు. ఇందులో భాగంగా ‘మన నుడి- మన నది’ కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించనున్నామని పేర్కొన్నారు. దీనిపై భాషా నిపుణులు, నదీ జలాల శాస్త్రవేత్తలు సలహాలు ఇవ్వాలని శనివారం ఒక ప్రకటనలో కోరారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. ఉల్లికీ ఆధార్‌

ఏపీలో ఉల్లిగడ్డలకూ ఆధార్‌ అవసరమొచ్చింది. ఆధార్‌ కార్డు పట్టుకుని లైన్లో నిల్చున్నవారికి కిలో రూ.25 చొప్పున లభిస్తోంది. లేదంటే రూ.వంద చొప్పున కొనుక్కోవాల్సిందే. 2 నెలలుగా ఉల్లి ధరలు అంతకంతకూ పెరుగుతూ.. బహిరంగ మార్కెట్లో కిలో రూ.వందకు చేరువయ్యాయి. రైతుబజార్లలో చిన్నవే రూ.40 నుంచి రూ.50 చొప్పున విక్రయిస్తున్నారు. నాణ్యమైన సరకు ధర ఎక్కువ కావడంతో వినియోగదారులు ధర తక్కువున్న నాసిరకాన్నే కొనుక్కుంటున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. సత్వర సాయానికి సంజీవనులు

రోడ్డు ప్రమాదాల్లో క్షతగాత్రులకు తొలి గంటలో సరైన చికిత్స అందిస్తే ప్రాణాపాయం నుంచి బయటపడే అవకాశాలుంటాయి. అయితే సత్వర సాయం అందకపోవడం వల్ల రోడ్డు ప్రమాద బాధితుల్లో ఎక్కువ మంది ప్రాణాలను కోల్పోవాల్సి వస్తోంది. దీన్ని నివారించడానికి తెలంగాణ ప్రభుత్వం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 28 ట్రామా కేర్‌ సెంటర్లను కొత్తగా నెలకొల్పాలని నిర్ణయించింది. ఇందుకోసం సుమారు రూ.20 కోట్ల వ్యయం అవుతుందని అంచనా వేస్తోంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి 

8. నిట్‌లో 11 మంది విద్యార్థులపై సస్పెన్షన్‌ వేటు

మాదకద్రవ్యాల మత్తులో మునుగుతున్నారనే కారణంతో 11 మంది విద్యార్థులను ఏడాదిపాటు సస్పెండ్‌ చేసినట్లు వరంగల్‌ జాతీయ సాంకేతిక సంస్థ (ఎన్‌ఐటీ) రిజిస్ట్రార్‌ ఎస్‌.గోవర్ధన్‌రావు శనివారం ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. బీటెక్‌ ప్రథమ సంవత్సరం చదువుతున్న 11 మంది విద్యార్థులు అక్టోబరు 26వ తేదీ అర్ధరాత్రి గంజాయి మత్తులో ఉండగా గుర్తించామన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. బ్యాంకులూ.. ముందు ఆ పనిచేయండి

బ్యాంకులు తమ కార్యకలాపాలను విస్తరించుకోవడానికి ముందు బలాబలాలను బేరీజు వేసుకోవాలని ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌ సూచించారు. ‘బ్యాంకులు తమకున్న ప్రధాన బలాలను అర్థం చేసుకోవాలి. ఫోన్‌ బ్యాంకింగ్‌ లేదా చాట్‌ బాట్స్‌ వంటి సదుపాయాలను వినియోగదార్లకు అందజేయాలి. అయితే కార్యకలాపాల్లో అనవసర విస్తరణకు దూరంగా ఉండడం మంచిద’ని శనివారం దిల్లీలో జరిగిన ఒక కార్యక్రమంలో వివరించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. పట్టణాల్లో నిరుద్యోగం తగ్గింది: ఎన్‌ఎస్‌ఓ సర్వే

అధిక నిరుద్యోగ రేటుపై వస్తున్న విమర్శల మధ్య ఊరట కలిగించే వార్త వెలువడింది. పట్టణ నిరుద్యోగ రేటు 4 త్రైమాసికాల్లోనే అతి తక్కువ స్థాయి అయిన 9.3 శాతానికి చేరిందని జాతీయ గణాంకాల కార్యాలయం(ఎన్‌ఎస్‌ఓ) పేర్కొంది. జనవరి-మార్చి 2019కి సంబంధించిన ఈ గణాంకాలను పోల్చడానికి జనవరి-మార్చి 2018 గణాంకాలను ఆ సర్వే వెల్లడించలేదు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.