close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ - 9 AM

1. కాంగ్రెస్‌కు స్పీకర్‌ పదవి

బద్ధ శత్రువులే ప్రాణమిత్రులుగా మారిన వేళ మరాఠా గడ్డపై సరికొత్త అధ్యాయం మొదలు కాబోతోంది! శివసేన-ఎన్సీపీ-కాంగ్రెస్‌ కలిసికట్టుగా ‘మహా వికాస్‌ ఆఘాడీ’ ప్రభుత్వాన్ని గురువారం ఏర్పాటుచేయబోతున్నాయి. శివసేన అధిపతి ఉద్ధవ్‌ ఠాక్రే మహారాష్ట్ర 18వ ముఖ్యమంత్రిగా ప్రమాణం చేయనున్నారు. ఉప ముఖ్యమంత్రి పదవి ఎన్సీపీకి, స్పీకర్‌ పదవి కాంగ్రెస్‌కు దక్కనున్నాయి. 15-15-13 చొప్పున మంత్రి పదవులను పంచుకోవాలని శివసేన, ఎన్సీపీ, కాంగ్రెస్‌ అంగీకారానికి వచ్చినట్లు సమాచారం. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. భవిత తేలేది నేడే!

రాష్ట్ర రోడ్డు రవాణా సంస్థ (ఆర్టీసీ)లో 48 వేల మంది సిబ్బంది ఉన్నారు. 52 రోజుల పాటు సమ్మె అనంతరం విధుల్లోకి చేరేందుకు వస్తున్న వీరిని ప్రభుత్వం అనుమతించడం లేదు. వీరి భవిష్యత్తు ఏమిటి? గురువారం నుంచి రెండు రోజులపాటు జరగనున్న రాష్ట్ర మంత్రి మండలి సమావేశంలో ఏం చర్చించనున్నారు? ఏ నిర్ణయం తీసుకోనున్నారు? ఇప్పుడు అందరి దృష్టి దీనిపైనే.. తొలి రోజు సమావేశంలో పూర్తిగా ఆర్టీసీపైనే మంత్రివర్గం చర్చించనున్నట్లు సమాచారం. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. 9 నుంచి ఏపీ అసెంబ్లీ సమావేశాలు

ఆంధ్రప్రదేశ్‌ అసెంబ్లీ సమావేశాలు డిసెంబరు 9నుంచి ప్రారంభం కానున్నాయి. ఈ మేరకు రాష్ట్ర గవర్నర్‌ బిశ్వభూషణ్‌ హరిచందన్‌ నోటిఫికేషన్‌ జారీ చేశారు. 9న సోమవారం ఉదయం 9గంటలకు శాసనసభ, తర్వాత 10గంటల ప్రాంతంలో శాసనమండలి సమావేశమవుతాయి. 

4. జనవరిలో స్థానిక నగారా

జనవరి 10 లేదా 11న స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల నగారా మోగించేందుకు ఏపీ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సిద్ధమైంది. ఈ విషయాన్ని ముఖ్యమంత్రి జగన్‌ బుధవారం మంత్రిమండలి సమావేశంలో మంత్రులకు చెప్పారు. జనవరి 9న అమ్మఒడి పథకాన్ని ప్రారంభిస్తాం.. 10న లేదా తర్వాత రోజునే ఎన్నికల షెడ్యూల్‌ ఇద్దామని అనుకుంటున్నామని వెల్లడించినట్లు తెలిసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. హైదరాబాద్‌లో ఆధార్‌ సేవా తొలి కేంద్రం

తెలంగాణ రాష్ట్రంలో భారత విశిష్ట గుర్తింపు ప్రాధికార సంస్థ ఆధ్వర్యంలో నిర్వహించే మొట్టమొదటి ఆధార్‌ సేవా కేంద్రం హైదరాబాద్‌లోని మాదాపూర్‌లో ప్రారంభమైంది. ప్రతిరోజు 1000 వరకు ఆధార్‌ నమోదు, నవీకరణలు (అప్‌డేట్స్‌) చేపట్టే సామర్థ్యంతో దీనిని ఏర్పాటు చేసినట్లు సంస్థ బుధవారం ఒక ప్రకటనలో పేర్కొంది. పూర్తిస్థాయి ఆధార్‌ సేవా కేంద్రం (ఆస్కా) రాష్ట్రంలో ఇదే మొదటిదని తెలిపింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. సంక్షేమ జూనియర్‌ కళాశాలల్లో ప్రవేశాలకు ప్రకటన

తెలంగాణ సాంఘిక, గిరిజన సంక్షేమ జూనియర్‌ కళాశాలల్లో ప్రవేశాలకు గురుకుల సొసైటీ ప్రకటన విడుదల చేసింది. సెంటర్‌ ఆఫ్‌ ఎక్స్‌లెన్సీ కళాశాలల్లో 2020-2021 విద్యాసంవత్సరానికి ఇంటర్‌ మొదటి సంవత్సరంలో చేరేందుకు దరఖాస్తుల్ని ఆహ్వానించింది. వివరాలకు  www.tswreis.in, www.tgtwgurukulam.telangana.gov.in   వెబ్‌సైట్‌ చూడాలని సూచించింది.

7. ఫాస్టాగ్‌ కార్డులు ఉచితమే!

అన్ని జాతీయ రహదారుల వద్ద టోల్‌ట్యాక్స్‌ వసూలు కోసం ప్రవేశపెట్టిన ఫాస్టాగ్‌ కార్డులను ఉచితంగా ఇవ్వాలని స్పష్టంచేస్తూ కేంద్ర ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. అన్ని జాతీయ రహదారుల్లో టోల్‌ప్లాజాల వద్ద డిసెంబరు ఒకటో తేదీ నుంచి టోల్‌ట్యాక్స్‌ను ఎలక్ట్రానిక్‌ టోల్‌ కలెక్షన్‌(ఈటీసీ) విధానంలో వసూలు చేయాలని కేంద్రం నిర్ణయించిన విషయం విదితమే. ఒక్కో ఫాస్టాగ్‌ కార్డు విలువ వంద రూపాయలుగా ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. ‘డీమ్డ్‌’ ఫీజులపై కేంద్రం నియంత్రణ

డీమ్డ్‌ విశ్వవిద్యాలయాల్లో వివిధ కోర్సుల రుసుముల నియంత్రణకు కేంద్రం చట్టం తీసుకురానుంది. యూజీసీ వృత్తి విద్యా కళాశాలల్లో రుసుముల నియంత్రణ-2019 పేరిట రూపొందించిన ముసాయిదా బిల్లును యూజీసీ తన వెబ్‌సైట్లో ఉంచింది. దీనిపై గత నెల 16న యూజీసీ పాలకమండలి సమావేశంలో చర్చించారు. దీనిపై అభిప్రాయాలను  socppi.ugc@gmail.com కి 15 రోజులలోపు మెయిల్‌ చేయాలని యూజీసీ కార్యదర్శి రజనీష్‌ జైన్‌ కోరారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. సున్నీ బోర్డు వద్దంటే ఆ ఐదెకరాలు మాకివ్వండి

‘అయోధ్య’ కేసులో సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించిన ప్రకారం ఐదెకరాల స్థలం తీసుకోవడానికి సున్నీ వక్ఫ్‌ బోర్డు కనుక నిరాకరిస్తే దానిని తమకు కేటాయించాల్సిందిగా ప్రభుత్వాన్ని అభ్యర్థిస్తామని ‘యూపీ షియా సెంట్రల్‌ వక్ఫ్‌ బోర్డు’ బుధవారం తెలిపింది. ఆ స్థలాన్ని మసీదు నిర్మాణానికి కాకుండా ఆసుపత్రి ఏర్పాటుకు వినియోగించుకుంటామని బోర్డు ఛైర్మన్‌ వసీం రిజ్వీ తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. 2021 ఐపీఎల్‌ వేలంలో ధోని!

చెన్నై సూపర్‌కింగ్స్‌ కెప్టెన్‌ ధోని.. ఐపీఎల్‌ 2021 వేలంలోకి వెళ్లాలనుకుంటున్నాడా? అవుననే అంటున్నాయి ఆ ఫ్రాంఛైజీ వర్గాలు. చెన్నై తనను తక్కువ ధరకు కొనుక్కోవడానికి వీలుగా వేలంలోకి వెళ్లడానికి సిద్ధమని జట్టు యాజమాన్యానికి ధోని చెప్పినట్లు తెలుస్తోంది. మరోవైపు ఆసియా ఆర్చరీ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో తెలుగమ్మాయి వెన్నం జ్యోతి సురేఖ రెండు పతకాలతో మెరిసింది. కాంపౌండ్‌ మిక్స్‌డ్‌ జోడీ విభాగంలో అభిషేక్‌ వర్మతో కలిసి ఆమె పసిడి నెగ్గింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.