close

తాజా వార్తలు

వణికించే పేసర్లుగా ఎలా మారారంటే..?

ముంబయి: కష్టపడే తత్వం, నిజాయతీ, అభిప్రాయాలను పంచుకోవడమే పేసర్ల విజయానికి కారణమని టీమిండియా బౌలింగ్‌ కోచ్ భరత్‌ అరుణ్ అన్నారు. భారత్‌కు ఎప్పుడూ చక్కని పేస్‌ బౌలర్లు ఉన్నారని గుర్తుచేశారు. జాగ్రత్తగా చూసుకోకపోవడం, పనిభారం పర్యవేక్షించకపోవడమే, భావప్రసారం లేకపోవడమే వారు స్థిరంగా రాణించలేకపోవడానికి కారణాలని పేర్కొన్నారు.

‘పేసర్‌ నైపుణ్యాలకు తోడు వారి వేగం నిరంతరం నిలకడగా ఉండాలి. మేం దీనిపై దృష్టిసారించినప్పుడు ఫాస్ట్‌ బౌలర్లపై కొన్ని అంశాలు ప్రభావం చూపుతున్నాయని తెలుసుకున్నాం. అతిగా బౌలింగ్‌ చేయించడం ఒకటి. పనిభారం పర్యవేక్షణ లేదు. సరైన విశ్రాంతి లేదు. తక్కువగా బౌలింగ్‌ చేయించడం మరో కారణం. ఇవన్నీ పేసర్ల సామర్థ్యాన్ని దెబ్బతీస్తాయి. కోచ్‌, ఫిజియో, పేసర్ల మధ్య సరైన భావప్రసారం ఉండాలి. బౌలర్‌ ఎప్పుడైన మనసు విప్పి తన ఆలోచనలు, భయాలు, నమ్మకాల గురించి చెబుతారో అప్పుడే తన చుట్టూఉండేవారు అతడిని బాగా చూసుకుంటారు’ అని భరత్‌ అరుణ్ చెప్పారు.

కోచింగ్‌ సిబ్బందితో బౌలర్లు నిజాయతీగా ఉంటేనే వారి పనిభారాన్ని పర్యవేక్షించి బౌలర్లను రొటేట్‌ చేసేందుకు వీలుటుందని అరుణ్ అన్నారు. ఇలాంటి వాతావరణం సృష్టించిన కోచ్‌ రవిశాస్త్రి, కెప్టెన్‌ విరాట్‌ కోహ్లీకి ఆయన కృతజ్ఞతలు తెలియజేశారు.

‘నిజాయతీ చాలా ముఖ్యం. ఐతే దాంతో ముడిపడిన అంశాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకోవడం అంతకన్నా కీలకం. సిడ్నీ టెస్టుకు ముందు ఇషాంత్‌ మా వద్దకొచ్చి ఆడలేనని చెప్పాడు. ఇబ్బందిగా ఉందన్నాడు. అప్పుడు జట్టు ముగ్గురు ఫాస్ట్‌ బౌలర్లు, కుల్‌దీప్‌తో బరిలోకి దిగాలని నిర్ణయించుకుంది. ఆసీస్‌ పర్యటన తర్వాత బుమ్రా న్యూజిలాండ్‌ రావాల్సి ఉంది. అలిసిపోయానని చెప్పాడు. ఇంటికెళ్లి విరామం తీసుకున్నాడు. తాజాగా తర్వాతి సిరీస్‌కు వచ్చాడు. ఆటగాళ్లకు ఇలాంటి స్వేచ్ఛనిచ్చిన విరాట్‌, శాస్త్రికి అభినందనలు. బుమ్రా టీమిండియా ఫాస్ట్‌బౌలింగ్‌ దాడి పదును పెంచాడు. ప్రపంచాన్ని నివ్వెరపరిచాడు. అది ఇతర బౌలర్లు ముందుకొచ్చేందుకు ప్రేరణనిచ్చింది. ఇప్పటి టీమిండియా బౌలింగ్‌దాడికి ముందు ఇదంతా జరిగింది. గతేడాది దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనతో ఇది మొదలైంది’ అని అరుణ్‌ తెలిపారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.