close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ - 9 AM

1. తమిళనాడులో ఘోర ప్రమాదం..10 మంది మృతి

తమిళనాడులోని కోయంబత్తూరు మెట్టుపాళ్యంలో ఘోర ప్రమాదం చోటు చేసుకుంది. బహుళ అంతస్తుల నివాస సముదాయం గోడ కూలి కూలి 10 మంది మృతి చెందారు.శిథిలాల కింద మరికొందరు ఉన్నట్లు సమాచారం. స్థానికులు, అగ్నిమాపక సహాయక చర్యలు కొనసాగిస్తున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. తహసీల్దార్‌ సజీవ ఘటనలో మరొకరి మృతి

హైదరాబాద్‌ నగర శివారు అబ్దుల్లాపూర్‌మెట్‌ తహసీల్దార్‌ విజయారెడ్డి సజీవదహన ఘటనలో మరొకరు మృతి చెందారు. కంచన్‌బాగ్‌ డీఆర్డీవో ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ కార్యాలయ అటెండర్‌ చంద్రయ్య తుదిశ్వాస విడిచారు. ఇవాళ తెల్లవారు జామున గుండెపోటు రావడంతో ఆయన ప్రాణాలు కోల్పోయారు. విజయారెడ్డి కాలిపోతున్న సమయంలో ఆమెను కాపాడబోయి చంద్రయ్య గాయాలపాలయ్యారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. అమెరికాలో తెలుగు విద్యార్థి మృతి

అమెరికాలో ఘోర రోడ్డు ప్రమాదం చోటుచేసుకుంది. ఈ ఘటనలో ఇద్దరు భారతీయులు మృతి చెందారు. మృతుల్లో ఒకరు స్టాన్లీ(23) కాగా మరొకరు తెలుగు విద్యార్థి వైభవ్‌ గోపిశెట్టి(26)గా గుర్తించారు. టెనస్సీ రాష్ట్రంలోని నాష్‌విల్లే అనే పట్టణంలో నవంబర్‌ 28న ఈ ప్రమాదం జరిగింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

4. ఆమె పేరు ‘దిశ’

హైదరాబాద్‌ శివారులోని శంషాబాద్‌ వద్ద దారుణ హత్యాచారానికి గురైన యువ వైద్యురాలి పేరును ‘దిశ’గా మారుస్తున్నట్లు పోలీసు అధికారులు ప్రకటించారు. ఇక మీడియా, సామాజిక మాధ్యమాలు, దస్త్రాల్లో ఆమె అసలు పేరు కాకుండా ‘జస్టిస్‌ ఫర్‌ దిశ’ అని నమోదు చేయనున్నట్లు సైబరాబాద్‌ కమిషనర్‌ వి.సజ్జనార్‌ ఆదివారం ఓ ప్రకటనలో పేర్కొన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. ఇక ఇంటర్‌ ధ్రువపత్రాల్లో పాస్‌, ఫెయిల్‌ ఉండవ్‌!

ఇంటర్‌ విద్యార్థుల ధ్రువపత్రాలపై ఇప్పటి వరకు ఉన్న ఉత్తీర్ణత (పాస్‌), అనుత్తీర్ణత (ఫెయిల్‌) అని ముద్రించే విధానానికి స్వస్తి పలకాలని తెలంగాణ ఇంటర్‌ బోర్డు యోచిస్తోంది. దానికి బదులుగా పూర్తయ్యింది (క్లియర్‌), పూర్తికాలేదు (అన్‌క్లియర్‌) అని ముద్రించాలని భావిస్తోంది. అనుత్తీర్ణత అంటే జీవితంలోనే ఓడిపోయామనే భావన విద్యార్థులకు కలిగిస్తోందన్న నేపథ్యంలో ఈ కొత్త విధానానికి శ్రీకారం చుట్టే ఆలోచనలో బోర్డు ఉంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. కలెక్టర్లూ.. పద్ధతి మారాలి

జిల్లా కేంద్రం వెలుపల సంక్షేమ వసతిగృహాలు, ఆసుపత్రుల్లో వారంలో ఒకసారి రాత్రినిద్ర చేయాలనే సూచనను కొందరు కలెక్టర్లు పాటించడం లేదని ఏపీ సీఎం జగన్‌ పేర్కొన్నారు. ‘‘ఈ పద్ధతి మారాలి.. ప్రతి కలెక్టరు పల్లెనిద్రకు వెళ్లాల్సిందే.. నెలలో 15 రోజులు క్షేత్రస్థాయి పర్యటనల్లో ఉండాల్సిందే’’ అని ఆదేశించారు. కలెక్టర్ల క్షేత్రస్థాయి పర్యటనలు, రాత్రి నిద్రలకు సంబంధించి సీఎం కార్యాలయం ఆదివారం మార్గదర్శకాలు జారీచేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. అతివలకు అండగా మహిళా మిత్ర

మహిళలపై నేరాల నియంత్రణే లక్ష్యంగా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ‘మహిళా మిత్ర’కు ఏపీ పోలీసు శాఖ శ్రీకారం చుట్టింది. ప్రతీ పోలీసుస్టేషన్‌ పరిధిలోని గ్రామాలు, వార్డుల్లో మహిళామిత్ర కమిటీలు ఏర్పాటుకానున్నాయి. స్వచ్ఛంద సేవాసంస్థలు, బోధన రంగంలో అనుభవమున్నవారు, మహిళలు, బాలల సమస్యలపై అవగాహన ఉన్నవారితో వీటిని పోలీసుశాఖ ఏర్పాటు చేయనుంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. వైఫైతో ఫోన్‌ కాల్‌

టెలికాం రంగాన్ని ఇటీవల కుదిపేసిన ‘కాల్‌ డ్రాప్‌’ సమస్యకు పూర్తిగా తెరపడే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. నెట్‌వర్క్‌ కవరేజీ అంతంత మాత్రంగానే ఉన్నా.. వైఫై సహాయంతో వాయిస్‌ కాల్‌లు మాట్లాడే సదుపాయాన్ని మనదేశంలో వినియోగదారులకు అందుబాటులోకి తీసుకొచ్చే దిశగా మొబైల్‌ సర్వీస్‌ ప్రొవైడర్లు యోచిస్తున్నారు. ‘వోవైఫై’గా పిలిచే ఈ సాంకేతికత భారత టెలికాం రంగంలో మరో భారీ ముందడుగయ్యే అవకాశముంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. నవంబరు జీఎస్‌టీ వసూళ్లు రూ.1.03 లక్షల కోట్లు

జీఎస్‌టీ వసూళ్లు 3 నెలల తర్వాత మళ్లీ రూ.లక్ష కోట్ల స్థాయిని అధిగమించాయి. నవంబరులో రూ.1.03 లక్షల కోట్లు ఈ పద్దు కింద వసూలయ్యాయి. పండుగల సీజన్‌లో గిరాకీ పెరగడంతోనే గత ఏడాది నవంబరు నాటి రూ.97,637 కోట్లతో పోలిస్తే, గత నెలలో వసూళ్లు 6 శాతం పెరిగాయని సమాచారం. ఈ ఏడాది అక్టోబరులో జీఎస్‌టీ వసూళ్లు రూ.95,380 కోట్లు మాత్రమే. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. మెక్సికోలో ఎదురుకాల్పులు..19మంది మృతి

మెక్సికోలో భద్రతా బలగాలు, అనుమానిత మాదకద్రవ్యాల ముఠాకు మధ్య భీకర ఎదురుకాల్పులు జరిగాయి. ఈ ఘటనలో 19 మంది మృతిచెందారు. మృతుల్లో  13 మంది ముఠా సభ్యులు, ఇద్దరు సామాన్య పౌరులు, మరో నలుగురు పోలీసులు ఉన్నట్లు అక్కడి అధికారులు తెలిపారు. మరో ఆరుగురు తీవ్రంగా గాయపడ్డారు. అమెరికా సరిహద్దుకి 40 మైళ్ల దూరంలో ఉన్న విల్లా యూనియన్‌ పట్టణంలో ఈ కాల్పులు చోటుచేసుకున్నాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.