close

తాజా వార్తలు

రన్నింగ్‌లోనే ఆగిపోతోంది

మెకానిక్‌గురూ

* నేను స్కూటర్‌ కొని పద్నాలుగు నెలలవుతోంది. తొమ్మిది వేల కిలోమీటర్లు తిరిగాను. బండి మీద వెళ్తున్నపుడు రన్నింగ్‌లో ఉండగానే ఒక్కోసారి సడెన్‌గా ఇంజిన్‌ ఆఫ్‌ అవుతోంది. తర్వాత ఎంతో ప్రయత్నిస్తేగానీ స్టార్ట్‌ కావడం లేదు. సర్వీస్‌సెంటర్‌కి తీస్కెళ్తే బోర్‌ పార్ట్‌, వాల్వ్‌లు పాడైపోయాయని చెప్పారు. కల్తీ పెట్రోల్‌ వాడితే ఇలాగవుతుందని చెప్పారు. నిజమేనా?

- శ్రీకాంత్‌ వలకొండ, కరీంనగర్‌

మీరు చెప్పిన వివరాల ప్రకారం చూస్తే ఇంజిన్‌లో లోపం ఉన్నట్టుగా అనిపిస్తోంది. సాధారణంగా ఏ స్కూటర్‌లో అయినా ముప్ఫై వేల కిలోమీటర్లు పూర్తయ్యేదాకా ఈ తరహా సమస్యలు రావు. బహుశా మీది చాలా అరుదుగా వచ్చే తయారీ లోపం ఏమైనా కావొచ్చు. దానికన్నా ముందు మీరు అధీకృత హోండా సర్వీసింగ్‌ సెంటర్‌లో రెగ్యులర్‌గా సర్వీసింగ్‌ చేయించారా? అక్కడ కల్తీలేని స్వచ్ఛమైన ఇంజిన్‌ ఆయిల్‌ వేశారా? ఈ వివరాలు అడుగుతూ కస్టమర్‌కేర్‌ని సంప్రదించండి. అక్కడ ఏమైనా పొరపాటు జరిగిందో తెలుస్తుంది. తర్వాత ఆ మెకానిక్‌ చెప్పినట్టు వాల్వ్‌లు పాడైనా, బోర్‌కొచ్చినా తప్పకుండా ఆథరైజ్డ్‌ సర్వీస్‌ సెంటర్‌లోనే మరమ్మతు చేయించండి. లేదంటే ఇంజిన్‌ సీజ్‌ అయిపోయే ప్రమాదం ఉంది.

* నేనొక కొత్త బైక్‌ తీసుకుందామనుకుంటున్నాను. మంచి మైలేజీ ఇస్తూ, హెడ్‌లైట్‌లో ఎక్కువ లైటింగ్‌ ఇచ్చే బైక్‌ ఏదో చెప్పగలరా?

- సాయికిరణ్‌రెడ్డి, మంచిర్యాల

దాదాపు అన్ని కంపెనీలూ తమ మోటార్‌సైకిళ్లు మంచి మైలేజీ ఇస్తాయని చెబుతున్నాయి. హీరో స్ల్పెండర్‌, బజాజ్‌ సీటీ100, ప్లాటినా, టీవీఎస్‌ స్పోర్ట్‌లు ప్రస్తుతం 100-110 సీసీ విభాగంలో ఎక్కువ మైలేజీనిచ్చే బైక్‌లు. హెడ్‌లైట్‌ వెలుతురు బాగుండాలంటే హోండీ సీబీ షైన్‌, సీబీ యూనికార్న్‌, పల్సర్‌ 150, హీరో గ్లామర్‌... తీసుకోవచ్చు. కానీ ఇవన్నీ 125-150సీసీ విభాగంలోనివి. మైలేజీ కాస్త తక్కువే. మైలేజీ, కాంతి రెండూ కావాలనుకుంటే హోండా యాక్టివా, డియో, ఎక్స్‌బ్లేడ్‌ మోడళ్లు ప్రయత్నించవచ్చు. వీటికి అత్యాధునిక టెక్నాలజీ ఉపయోగించి ఎల్‌ఈడీ హెడ్‌లైట్లు అమర్చారు.
(మీకూ ఇలాంటి సమస్యలు, సందేహాలుంటే రాసి పంపండి. నిపుణులతో సమాధానాలు ఇప్పిస్తాం)

- హర్షిన్‌ లాల్‌పేట్‌, ఆటోమొబైల్‌ నిపుణుడు

Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.