close

తాజా వార్తలు

లాంగ్‌ ట్రిప్‌లో పాటించాలీ టిప్స్‌

కన్యాకుమారి నుంచి కశ్మీర్‌ టూరు.. సరదాగా విహారానికి గోవా ట్రిప్‌.. సామాజికాంశంపై చైతన్యం కలిగించే అవేర్‌నెస్‌ రైడ్‌.. ఏదైతేనేం ఖాళీ దొరికిందంటే బండిపై జోరుగా షికారుకెళ్లే కుర్రకారు సంఖ్య రాన్రాను బాగా పెరిగిపోతోంది. వచ్చేది వేసవి కదా! ఈ తరహా టూర్లు మరీ ఎక్కువ అవుతుంటాయి. అలాంటి ఔత్సాహికులు ఈ జాగ్రత్తలు తీసుకుంటే టూర్‌ శుభప్రదమవుతుంది.

* బైక్‌ సిద్ధం చేద్దాం: బండి బాగా లేకపోతే సుదూర యాత్రలు కాదు కదా.. వీధి చివరకు కూడా వెళ్లలేం. మరి వందల, వేల కిలోమీటర్ల యాత్రంటే? అందుకే ఓసారి బండిలోని ప్రతి పార్ట్‌నీ తనిఖీ చేయాల్సిందే. అవసరమైతే మనకు సౌకర్యవంతంగా ఉండేలా సీటు, హ్యాండిల్‌బార్‌ కూడా మార్చుకోవాల్సిందే. టైర్లు, హెడ్‌లైట్లు, సైడ్‌గార్డ్‌లు.. వీటి గురించి వేరే చెప్పాలా?

* మన జాగ్రత్తలో: టూర్‌కి తీసుకెళ్లేది మోటార్‌సైకిలే అయినా నడిపించేది మనమేగా! మనం బాగుంటేనే టూరు సఫలవుతుంది. రైడింగ్‌ ప్యాంట్‌, యాంకిల్‌ బూట్లు, రైడింగ్‌ జాకెట్‌, ఫుల్‌ ఫేస్‌ హెల్మెట్‌.. మోచేయి, మెకాలి గార్డ్‌లు తప్పకుండా ధరించాలి.

* అత్యవసరాలు: ప్రయాణంలో ఉన్నపుడు ఎండదెబ్బ తగలడం, డీహైడ్రేషన్‌కి గురయ్యే అవకాశాలెక్కువ. మార్కెట్లో హైడ్రేషన్‌ ప్యాక్‌ అనే వాటర్‌ బాటిల్‌ దొరుకుతోంది. దీనికి అటాచ్డ్‌ ట్యూబ్‌ ఉంటుంది. హెల్మెట్‌ తీయకుండానే అందులోని నీరు తాగొచ్చు. అత్యవసరమైన ఔషధాలు, స్పార్క్‌ ప్లగ్‌లు, అదనపు ట్యూబ్‌లు, ఇంజిన్‌ ఆయిల్‌.. తప్పకుండా వెంట ఉంచుకోవాలి

*దారిపై పట్టు: ప్రయాణం చేయడానికి ముందే ఆ దారిపై పూర్తిస్థాయి అవగాహన ఉంటే చాలా చిక్కుల నుంచి తప్పించుకోవచ్చు. దీనికోసం గూగుల్‌ మ్యాప్స్‌, నావిగేషన్‌లాంటి టెక్నాలజీ ఉపయోగించుకోవచ్చు.

* తేలికైన ఆహారం: ప్రయాణం మొదలుపెట్టే ముందు ఎప్పుడైనా తేలికైన ఆహారం తీసుకోవాలి. కడుపు నిండా తింటే శరీరానికి మగత ఆవహిస్తుంది. ఆకలిగా అనిపించినపుడు తినేలా చిరుతిళ్లు, అప్పటికప్పుడు శక్తినిచ్చే చాక్లెట్‌ బార్‌లు వెంట ఉంచుకోవాలి.

*బీమా తప్పనిసరి: లాంగ్‌ ట్రిప్‌కి వెళ్లేముందు తప్పకుండా వాహనానికి బీమా ఉండేలా చూసుకోవాలి. ప్రమాదాలు, అల్లర్లు, ప్రకృతి వైపరీత్యాలు, దొంతనం జరిగినా బండికి బీమా దక్కుతుంది.
* విరామం తప్పనిసరి: హడావుడి ప్రయాణం ఎప్పటికైనా ప్రమాదకరమే. త్వరగా గమ్యం చేరాలనే తొందరలో బ్రేక్‌ తీసుకోకుండా వందల కిలోమీటర్లు ప్రయాణం చేయొద్దు. ముఖ్యంగా బైక్‌ ప్రయాణంలో వెన్నెముకకి ఎలాంటి సపోర్ట్‌ ఉండదు. ఇది మొత్తం శరీరంపై  తీవ్ర ప్రభావం చూపిస్తుంది. దూరప్రయాణంలో మధ్యమధ్యలో విరామం తీసుకుంటుండాలి.

* తేలికగా: దూరం వెళ్తున్నాం కదాని ఎక్కువ లగేజీ తీసుకెళ్తే పెద్ద భారం అవుతుంది. బరువు తగ్గించుకునే మెటాలిక్‌, సాఫ్ట్‌ ఫ్యాబ్రిక్‌, సాడిల్‌, ట్యాంక్‌, టెయిల్‌.. రకరకాల బ్యాగ్‌లుంటాయి. వాటిలో మన బైక్‌కి నప్పేవి, బరువు తేలికగా ఉండేవి ఎంచుకోవాలి. దుస్తుల్ని మడతపెట్టేకన్నా చుడితే మంచిది.


 

5 గంటల్లో 1600 కిలోమీటర్లు

ఎలక్ట్రిక్‌ వాహనాల వాడకందార్లు, కొత్తగా కొనాలనుకునేవాళ్లు చేసే మొదటి ఫిర్యాదు బ్యాటరీ ఛార్జింగ్‌ కావడానికి అత్యధిక సమయం పడుతుందని. ఈ సమస్యకు పరిష్కారం చూపించే దిశలో టెస్లా మరో ముందడుగేసింది. థర్డ్‌ జనరేషన్‌ సూపర్‌ఛార్జర్‌ రూపొందించింది. 250కిలోవాట్ల సామర్థ్యం ఉండే ఈ వీ3 సూపర్‌ ఛార్జర్‌తో ఒక గంటలో పదహారు వందల కిలోమీటర్లు వెళ్లగలిగేంతగా  బ్యాటరీని ఛార్జ్‌ చేయొచ్చు. నిమిషాల ఛార్జింగ్‌తో 133 కిలోమీటర్లు ప్రయాణం చేయొచ్చు. ఇది పూర్తిస్థాయిలో అందుబాటులోకి వస్తే బ్యాటరీ వాహనాల కష్టాలు గట్టెక్కినట్టే. ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న సగటు ఛార్జర్‌తో 400 కిలోమీటర్ల దూరం ప్రయాణించడానికి సరిపడా ఛార్జింగ్‌ కావాలంటే గంటకు పైనే సమయం పడుతుంది. ప్రస్తుతం ఈ సూపర్‌ ఛార్జింగ్‌ స్టేషన్‌ అమెరికాలోని కాలిఫోర్నియాలో అందుబాటులోకి వచ్చింది.Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.