close

తాజా వార్తలు

సూరత్‌ ఘటనలో ముగ్గురిపై ఎఫ్‌ఐఆర్‌

20కి చేరిన మృతుల సంఖ్య

సూరత్‌: గుజరాత్‌ రాష్ట్రం సూరత్‌లోని కోచింగ్ సెంటర్‌లో శుక్రవారం సాయంత్రం జరిగిన అగ్నిప్రమాదంలో మృతుల సంఖ్య 20కి చేరింది. ఈ ఘటనకు కారణమైన వారిపై పోలీసులు కేసు నమోదు చేశారు. భవన యజమానితో పాటు కోచింగ్‌ సెంటర్‌ నిర్వాహకుడు, భననాన్ని నిర్మించిన బిల్డర్లు ఇలా మొత్తం ముగ్గురిపై ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదు చేశారు. భవన నిర్మాణంలో లోపాలు, సరైన అగ్నిమాపక ఏర్పాట్లు లేకపోవడంతో పాటు పలు ఇతర వసతుల లేమి కారణంగానే ఈ ప్రమాదం సంభవించినట్లు ప్రాథమిక విచారణలో తేలిందన్నారు. శిక్షణా కేంద్ర నిర్వహిస్తున్న నాలుగో అంతస్తుకి చేరుకోవడానికి కేవలం ఒకవైపు నుంచే మెట్లు ఉన్నాయని.. ఇది నిబంధనలకు విరుద్ధమని అధికారులు తెలిపారు. అలాగే మెట్లు కూడా చెక్కతో చేసినవి కావడంతో భారీ మంటల ధాటికి అవి బూడిదయ్యాయన్నారు. దీంతో విద్యార్థులకు తప్పించుకోవడానికి వేరే మార్గమే లేకుండా పోయిందని తెలిపారు. ప్రాణాల్ని కాపాడుకోవడానికి పై నుంచి దూకాల్సి వచ్చిందని.. ఈ క్రమంలో వారికి తీవ్ర గాయాలై కొంతమంది అక్కడికక్కడే మృతి చెందారన్నారు.

ఏసీలోని కంప్రెసర్‌ లేదా భవనంలోని విద్యుత్తు పరికరాల నుంచి తొలుత మంటలు చెలరేగి క్రమంగా అవి భవనం మొత్తం వ్యాపించాయని అగ్నిమాపక సిబ్బంది తెలిపారు. అలాగే కోచింగ్‌ సెంటర్‌ నిర్వహిస్తున్న నాలుగో అంతస్తు పైకప్పుగా ప్లాస్టిక్ మెటీరియల్‌ వాడడం కూడా నిబంధనలకు విరుద్ధమని.. అది ప్రమాద తీవ్రతను మరింత పెంచిందన్నారు. పైగా రెండో అంతస్తు వరకే యజమాని అనుమతులు తీసుకున్నారని.. మూడు, నాలుగు అంతస్తులు చట్ట విరుద్ధమేనని తెలిపారు. ప్రమాదం జరిగిన వెంటనే స్థానికులు అధికారులకు సమాచారం అందించినప్పటికీ.. వారు వెంటనే స్పందించలేదని ఆరోపణలు వస్తుండడం గమనార్హం. ప్రమాదం జరిగిన అనంతరం సంఘటన స్థలాన్ని సందర్శించిన ముఖ్యమంత్రి విజయ్‌ రూపానీ.. మృతుల కుటుంబాలకు రూ.4లక్షల నష్టపరిహారం ప్రకటించిన విషయం తెలిసిందే. అలాగే రాష్ట్రంలో వివిధ నగరాల్లో ఉన్న విద్యా సంస్థలు, కోచింగ్‌ సెంటర్లు, దుకాణ సముదాయాల్లో అగ్ని ప్రమాదాల సన్నద్ధతను పరిశీలించాలని ఆయన అధికారులను ఆదేశించారు.

 


Tags :

సినిమా

రాజకీయం

జనరల్‌

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.