close

తాజా వార్తలు

చిరు బర్త్‌డే స్పెషల్‌: పాత్ర ఏదైనా ‘సై’రా!
‘కృషితో నాస్తి దుర్భిక్షం’. ఇది చిరంజీవి గురించి ఒక్కమాటలో చెప్పాలంటే.. సినీ జీవితానికి ‘పునాది రాళ్లు’ వేసుకుని అగ్రనటుల్లో ఒకరిగా స్థానం సంపాదించారు. ఎన్టీఆర్, ఏఎన్‌ఆర్, కృష్ణల తరం తర్వాత తెలుగు సినీ పరిశ్రమకు నాలుగు మూలస్తంభాలుగా అభివర్ణించే వారిలో ఆయన ఒకరు. చిరంజీవికి స్టార్‌ డమ్‌ ఒక్కరోజులో వచ్చింది కాదు. ‘స్వయం కృషి’తో జీవితాన్ని ప్రారంభించి దాన్ని ‘ఛాలెంజ్‌’గా తీసుకుని మరీ ఈ స్థాయి వచ్చారు. కమర్షియల్‌ సినిమాలకు మరింత కమర్షియాలిటీ తీసుకురావడంలో ఆయనది అందెవేసిన చేయి. 150 సినిమాల్లో విభిన్న పాత్రలు పోషించిన చిరు తన సినీ కెరీర్‌లో అద్భుతమైన మైలురాయిని దాటి మరో అడుగు ముందుకు వేశారు. గురువారం చిరంజీవి పుట్టినరోజు సందర్భంగా ఆయనకు జన్మదిన శుభాకాంక్షలు. 

‘చిరంజీవి’ పేరెలా వచ్చిందంటే! 

చిరంజీవి అసలు పేరు కొణెదల శివశంకర వరప్రసాద్‌. తొలి చిత్రం ‘పునాదిరాళ్లు’ సమయంలో స్క్రీన్‌ పేరు కోసం అనేక పేర్లు పరిశీలించారు. శంకర్, శంకర్‌బాబు అని.. అయితే ‘చిరంజీవి’ పేరు పెట్టడం దైవికంగా జరిగిందని చెబుతుంటారు చిరు. ‘ఒకరోజు కలలో నేను రాములవారి ఆలయంలో నమస్కారం చేసుకుంటున్నాను. అప్పుడు వెనుక నుంచి ఎవరో ‘చిరంజీవి.. రా! వెళ్దాం’ అని పిలిచారు. వెనక్కి తిరిగి చూస్తే ఎవరూ కన్పించలేదు. ఈ విషయాన్ని అమ్మకు చెప్పా. ఆంజనేయస్వామికి మరోపేరు ‘చిరంజీవి’. ఈ పేరునే నువ్వు సినిమాల కోసం పెట్టుకోవచ్చు కదా! అని అమ్మ సూచించడంతో చిరంజీవి పేరును సినిమాల కోసం పెట్టుకున్నా’ అని ఈ పేరు రావడం వెనుక జరిగిన వృత్తాంతాన్ని వివరిస్తారు చిరంజీవి. 

పునాదిరాళ్లు..  మైలురాళ్లు.. 

చిరంజీవి నటించిన తొలి చిత్రం ‘పునాదిరాళ్లు’ అయినా తొలిసారి వెండితెరపై కన్పించిన చిత్రం ‘ప్రాణం ఖరీదు’. చిరంజీవి నటించిన ఐదు సినిమాల తర్వాత పునాదిరాళ్లు విడుదల కావటం విశేషం. ఇక బాపు దర్శకత్వంలో వచ్చిన ‘మన ఊరి పాండవులు’ చిత్రంతో చిరంజీవికి మంచి గుర్తింపు వచ్చింది. ఆడవాళ్లు మీకు జోహార్లు(25వచిత్రం), బంధాలు అనుబంధాలు(50వ చిత్రం), చట్టంతో పోరాటం(75వచిత్రం),ఖైదీ నం.786(100వ చిత్రం), ద జెంటిల్‌మెన్‌(125వ చిత్రం:హిందీ), ఖైదీ నం.150(150వ చిత్రం) చిత్రాలు చిరంజీవి సినీ జీవితంలో మైలు రాళ్లు.  

నాలుగు చిరంజీవి.. రెండు చరణ్‌.. 

150 చిత్రాల్లో విభిన్న పాత్రల్లో ఆకట్టుకున్న చిరంజీవి తన పేరుతో నాలుగు చిత్రాల్లో నటించారు. మొగుడుకావాలి, బంధాలు అనుబంధాలు, అభిలాష, చిరంజీవి చిత్రాల్లో చిరంజీవి పేరున్న పాత్రను పోషించారు. ఇక తనయుడు చరణ్‌ పేరుతో కూడా రెండు సినిమాల్లో నటించారు . 1986లో వచ్చిన ‘కిరాతకుడు’, 1989లో ‘స్టేట్‌రౌడీ’(కాళీ చరణ్‌) చిత్రాల్లో నటించారు. 1989లో వచ్చిన ‘లంకేశ్వరుడు’ చిత్రంలో శివ శంకర్‌  పేరుతో నటించగా, ‘ఇంద్ర’, శంకర్‌దాదా ఎంబీబీఎస్, శంకర్‌దాదా జిందాబాద్‌ సహా 150వ చిత్రం ‘ఖైదీ నంబర్‌ 150’లో శంకర్‌ పేరుతో నటించి మెప్పించారు.

వీరితో ప్రత్యేకం..

చిరంజీవి తొలినాళ్లలో పలువురు అగ్రనటులతో కలిసి పనిచేసే అవకాశం వచ్చింది. మనఊరి పాండవులు, ప్రేమతరంగాలు చిత్రాల్లో కృష్ణంరాజుతో నటించారు. కొత్త అల్లుడు, కొత్తపేట రౌడీ చిత్రాల్లో కృష్ణతో.. తిరుగులేని మనిషిలో ఎన్టీఆర్‌తో, మెకానిక్‌ అల్లుడు చిత్రంలో నాగేశ్వరరావుతో తెర పంచుకున్నారు. ఇక సోదరుడు నాగబాబుతో కలిసి ‘రాక్షసుడు’ దగ్గర నుంచి అనేక చిత్రాల్లో నటించారు. ‘అంజి’ చిత్రంలో శివన్నగా చిరంజీవిని పెంచిన వ్యక్తిగా నాగబాబు కన్పిస్తారు. అన్నయ్య అయిన చిరంజీవిని ఈ చిత్రంలో ఒరేయ్‌! అని సంబోధించడానికి చాలా ఇబ్బంది పడ్డారట నాగబాబు. ఇక తనయుడు రామ్‌చరణ్‌తో ‘మగధీర’,  ‘బ్రూస్‌లీ’, ‘ఖైదీ నంబర్‌ 150’(పాటలో మాత్రమే) తెరను పంచుకున్నారు.

ఈ హీరోయిన్లతో డబుల్‌ డిజిట్‌ సినిమాలు

చిరంజీవి సినిమాలంటే యాక్షన్‌కు పెట్టింది పేరు. ఆయనకు బ్లాక్‌ బస్టర్‌ విజయాలను అందించినవి కూడా యాక్షన్‌ సినిమాలే. ఇక చిరు డ్యాన్సుల గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. చిరంజీవి సరసన అనేకమంది కథానాయికలు నటించారు. కొందరు డబుల్‌ డిజిట్‌ సినిమాలను చిరుతో చేశారు. రాధిక, రాధ, విజయశాంతి తదితర కథానాయికలు చిరుతో ఎక్కువగా సినిమాలు చేశారు. అంతేకాదు వీరి పెయిర్‌ వెండితెరపై అద్భుతంగా ఉండేది. 

రెండు పాత్రలు.. 

కథానాయకుడిగా రాణిస్తూనే చిరంజీవి కూడా ప్రయోగాలు చేశారు. ఒకేసారి రెండు విభిన్న పాత్రలతో ఆయన పలు చిత్రాల్లో మెప్పించారు. నకిలీ మనిషి(ప్రసాద్,శ్యామ్‌), బిల్లారంగా(బిల్లా, ఇన్‌స్పెక్టర్‌ విష్ణు), రోషగాడు(సికిందర్, శ్రీకాంత్‌)సింహపురి సింహం(రాజశేఖరం, విజయ్‌), జ్వాల(రాజు, యువరాజు), రక్తసింధూరం(గండ్రగొడ్డలి, గోపి), దొంగమొగుడు( రవితేజ, నాగార్జున), యముడికి మొగుడు(కాళీ, బాలు), రౌడీ అల్లుడు(ఆటోజానీ,  కల్యాణ్‌) రిక్షావోడు(రాజు, ధర్మారాయుడు), స్నేహంకోసం(సింహాద్రి, చిన్నయ్య), అందరివాడు(గోవిందరాజులు, సిద్ధార్థ్‌) చిత్రాల్లో నటించిన చిరంజీవి ముగ్గురు మొనగాళ్లు(పృథ్వీ, విక్రమ్, దత్తాత్రేయ) చిత్రంలో ట్రిపుల్‌ రోల్‌ పోషించారు. రీఎంట్రీ చిత్రం ‘ఖైదీ నంబర్‌ 150’లోనూ శంకర్‌బాబు, కత్తిశీనుగా మెప్పించారు.  

బెస్ట్‌ యాక్టర్‌గా ఏడు ఫిలింఫేర్లు.. మూడు నంది అవార్డులు

తన వైవిధ్యమైన నటనతో విమర్శకులను సైతం మెప్పించి అవార్డులు సొంతం చేసుకున్నారు చిరంజీవి. 1987లో కె.విశ్వనాథ్‌ దర్శకత్వంలో వచ్చిన ‘స్వయంకృషి’ చిత్రానికి ఉత్తమ నటుడిగా తొలిసారి నంది అవార్డు అందుకున్నారు. ఆ తర్వాత ఆపద్బాంధవుడు, ఇంద్ర చిత్రాలకు అందుకోగా రుద్రవీణకు నంది స్పెషల్‌ జ్యూరీ అవార్డు లభించింది. ఇక తొలిసారి శుభలేఖ చిత్రానికి ఉత్తమ నటుడిగా ఫిలింఫేర్‌ అవార్డు అందుకోగా, విజేత, ఆపద్బాంధవుడు, ముఠామేస్త్రీ, స్నేహం కోసం, ఇంద్ర, శంకర్‌దాదా ఎంబీబీఎస్‌ చిత్రాలకు ఉత్తమ తెలుగు నటుడిగా ఫిలింఫేర్‌ లభించింది. ఇక భారత ప్రభుత్వ అత్యున్నత పురస్కారం పద్మ భూషణ్‌ కూడా చిరంజీవి అందుకున్నారు. 

రీఎంట్రీ తర్వాత దూకుడు.. 

రాజకీయాల్లోకి వచ్చిన తర్వాత చిరు పూర్తిగా వాటిపైనే  దృష్టిపెట్టారు. మళ్లీ నటించాలనుకున్నప్పుడు చాలా ఆలోచించారు. దశాబ్దకాలం ఇండస్ట్రీకి దూరం కావడంతో ప్రేక్షకులు ఎలా రిసీవ్‌ చేసుకుంటారా? అని మథనపడ్డారట. అయితే, ‘ఖైదీ నంబర్‌ 150’తో ఆ అనుమానాలన్నీ పటాపంచలు అయ్యాయి. ఆ చిత్రం ఇచ్చిన ఉత్సాహంతో తన రీఎంట్రీ కోసం ఎంచుకున్న కథల్లో ఒకటైన ‘ఉయ్యాలవాడ నరసింహారెడ్డి’ కథను పట్టాలెక్కించడమే కాదు, దాన్ని పూర్తి చేసి, త్వరలో ప్రేక్షకుల ముందుకు తీసుకొచ్చేందుకు సన్నాహాలు చేస్తున్నారు. ఇటీవల  విడుదల చేసిన ‘సైరా: నరసింహారెడ్డి’ టీజర్‌కు అటు చిత్ర పరిశ్రమ నుంచి ఇటు అభిమానుల నుంచి ఎన్నో ప్రశంసలు వస్తున్నాయి. ఇప్పటికే చిత్రీకరణ పూర్తి చేసుకున్న ‘సైరా’ను అక్టోబరు 2న ప్రేక్షకుల ముందుకు తీసుకొచ్చేందుకు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. దీని తర్వాత కొరటాల శివ దర్శకత్వంలో నటించనున్నారు. అభిమానులు ఆశించే మరిన్ని చిత్రాలు చిరంజీవి చేయాలని కోరుకుంటూ ఆయనకు మరోసారి జన్మదిన శుభాకాంక్షలు. 

-ఇంటర్నెట్‌డెస్క్, ప్రత్యేకం 
 

 Tags :

సినిమా

రాజకీయం

జనరల్‌

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.