close

తాజా వార్తలు

ఎంత కష్టపడ్డారో మీ కళ్లే చెబుతున్నాయ్‌!

బెంగళూరు: భారత విజయం కోసం ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలు తీవ్రంగా ప్రయత్నించారని ప్రధాని నరేంద్రమోదీ అన్నారు. శనివారం ఉదయం బెంగళూరులోని ఇస్రో కేంద్రంలో ఆయన శాస్త్రవేత్తలను ఉద్దేశించి మాట్లాడారు. చంద్రయాన్‌-2 ప్రయోగంలోని కీలక ఘట్టమైన ‘విక్రమ్‌’ ల్యాండర్‌ జాబిల్లిపై అడుగుపెట్టే చివరి క్షణంలో సాంకేతిక లోపం తలెత్తి సంబంధాలు తెగిపోయిన సంగతి తెలిసిందే. ప్రయోగాన్ని ప్రత్యక్షంగా వీక్షించిన ఆయన.. శాస్త్రవేత్తలకు అధైర్యపడొద్దని ధైర్యం చెప్పారు. అంతకుముందు ‘భారత్‌ మాతా కీ జై’ అంటూ తన ప్రసంగాన్ని మొదలుపెట్టారు.

‘చంద్రయాన్‌-2 కోసం ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలు ఎంతగానో శ్రమించారు. శాస్త్రవేత్తల మానసిక స్థితిని మేం అర్థం చేసుకోగలం. మీ కృషి ఎప్పటికీ వమ్ము కాదు. మీ వెనకే కోట్లాది మంది భారతీయుల మద్దతు ఉంది. మీరెన్నో నిద్రలేని రాత్రులు గడిపి ఉంటారు. దేశం మీ వెంటే ఉంటుంది. అందరి కలను సాకారం చేసేందుకు ఎంతో శ్రమించారు. ఇలాంటి సమయాల్లోనే మరింత వివేకాన్ని ప్రదర్శించాలి. మీరు దేశం కోసం మీ జీవితాన్నే త్యాగం చేశారు. అధైర్య పడకండి. భారతమాత తలెత్తుకునేలా జీవితాన్ని ధారపోశారు. ఈ ప్రయోగం విజయవంతం కావాలని మీరు, మీతో పాటు మేము ఎంతగానో ఆకాంక్షించాం. కానీ జయాపజయాలను ధైర్యంగా స్వీకరించాలి. మీ కష్టం మీ కళ్లలో కనిపిస్తోంది. మీరు చేసిన ప్రయోగాలు ప్రతి భారతీయుడూ గర్వంగా తలెత్తుకునేవి. యావత్ దేశం మీకు సంఘీభావంగా రాత్రంతా మేల్కొనే ఉంది. ఇదెంతమాత్రం వెనకడుగు కానే కాదు. మిమ్మల్ని చూసి జాతి గర్వంతో పొంగిపోతోంది. మన విజయాలకు మరిన్ని భారీ కొలమానాలు పెట్టుకోవాలి. ప్రతి సందర్భంలోనూ మన సత్తా చాటుదాం. ఈ రోజు మనకు ఎదురైన పాఠాలు మనల్ని మరింత ధృఢంగా తీర్చిదిద్దుతాయి. సాధించిన ఫలితాలతోపాటు సాగించిన కృషి కూడా గుర్తించాలి. చంద్రయాన్‌ 2 విషయంలో శాస్త్రవేత్తలు గొప్ప ప్రయత్నాలు చేశారని గర్వంగా చెప్పగలను’’అని మోదీ అన్నారు.

‘చంద్రయాన్‌-2 ప్రయోగంలో శాస్త్రవేత్తలకు వారి కుటుంబాలిచ్చిన ప్రోత్సాహం వెలకట్టలేనిది. లక్ష్య సాధన కోసం శాస్త్రవేత్తలు పడిన శ్రమ వెనక వారి కుటుంబ సభ్యుల భాగస్వామ్యం కూడా ఉంది. వారి సహకారం మరువలేనిది. శాస్త్ర వేత్తల కుటుంబాలకు ఈ సందర్భంగా సెల్యూట్‌ చేస్తున్నాను. వారికి ధన్యవాదాలు’ అని మోదీ తెలిపారు.


Tags :

సినిమా

రాజకీయం

జనరల్‌

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.