close

తాజా వార్తలు

ఏ ఇంటిలో చూసినా హీరోల సందడే!

మన స్టార్స్‌ ఇప్పుడయ్యారు హోస్ట్స్‌..!

మన హీరోలు ఇప్పుడు ఇంటిలోనూ సందడి చేస్తున్నారు. ఇంటిల్లిపాదికీ వినోదాన్ని పంచుతూ.. అదరహో అనిపించుకుంటున్నారు. ఇన్నాళ్లూ వెండితెరపై అలరించిన వారు ఇప్పుడు బుల్లితెరపై వ్యాఖ్యాతలుగా వ్యవహరిస్తూ ప్రేక్షకులకు మరింత దగ్గరవుతున్నారు. దీంతో వారి క్రేజ్‌ మరింత పెరగడమే కాదు.. టీవీ ఛానెళ్ల టీఆర్పీ రేటింగ్స్‌ కూడా దూసుకుపోతున్నాయి. ఒక పక్క సినిమా షూటింగ్‌లతో బిజీగా ఉంటూనే మరో వైపు రియాల్టీ షోలలో అదరగొడుతున్నారు. అమితాబ్‌ బచ్చన్‌, చిరంజీవి, కమల్‌ హాసన్‌, నాగార్జున, సల్మాన్‌ ఖాన్‌, ఎన్టీఆర్‌, నాని, రానా తదితరులు వ్యాఖ్యాతలుగా ఇప్పటికే ఆకట్టుకున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో కొన్ని పాపులర్‌ షోల గురించి చూద్దాం..

మీలో ఎవరు కోటీశ్వరుడు?

2000లో హిందీలో మొదలైన కౌన్‌బనేగా కరోడ్‌పతి షో ఇప్పటికీ కొనసాగుతోంది. దీన్నే సింపుల్‌గా ‘కేబీసీ’ అంటున్నారు. ఈ టెలివిజన్‌ షోకు మొదటి నుంచి అగ్ర కథానాయకుడు అమితాబ్‌ బచ్చన్‌ వ్యాఖ్యాతగా వ్యవహరిస్తున్నారు. ఓ సందర్భంలో బిగ్‌బి అనారోగ్యానికి గురి కావడంతో షారుక్‌ ఖాన్‌ కొన్ని రోజులు హోస్ట్‌ చేశారు. బ్రిటిషు ప్రోగ్రామ్‌ ‘హూ వాంట్స్‌ టు బి ఓ మిలియనీర్‌’ను ఆధారంగా చేసుకుని ఈ షోను భారత్‌లో ఆరంభించారు.  వివిధ అంశాలపై వ్యాఖ్యాత అడిగే ప్రశ్నలకు సమాధానం చెప్పడం ద్వారా నగదు బహుమతిని పొందవచ్చు. అంతేకాదు ప్రత్యేక సందర్భాల్లో ఈ షోలకు ప్రముఖులు హాజరవుతుంటారు. 2000-2001లో ప్రసారమైన తొలి సీజన్‌లో రూ.కోటి గెలుచుకునే అవకాశం కల్పించారు. రెండో సీజన్‌లో ప్రైజ్‌ మనీ రూ.2 కోట్లకు పెరిగింది. ప్రస్తుతం 11వ సీజన్‌ నడుస్తోంది.

ఇన్నేళ్లవుతున్నా ఈ షోకున్న క్రేజ్‌ ఏ మాత్రం తగ్గలేదు. ఇదే షోను తెలుగులో ‘మీలో ఎవరు కోటీశ్వరుడు?’ పేరుతో ప్రసారం చేశారు. 1-3 సీజన్లకు (2014-2015) నాగార్జున వ్యాఖ్యాతగా వ్యవహరించారు. నాలుగో సీజన్‌ను (2017)  చిరంజీవి హోస్ట్‌ చేశారు. 

బిగ్‌బాస్‌

ప్రస్తుతం బుల్లితెరపై ‘బిగ్‌బాస్‌’ హంగామా నడుస్తోంది. ఈ షోలో భాగంగా సెలబ్రిటీలుగా గుర్తింపు పొందిన కొందరు నటులు కొన్ని నెలలపాటు ఒకే హౌస్‌లో ఉంచుతారు. హిందీతోపాటు దక్షిణాది భాషల్లోనూ ఈ షో విజయవంతంగా రాణిస్తోంది. 2006లో హిందీలో ఈ షో ఆరంభమైంది. తొలి సీజన్‌కు అర్షద్‌ వాసీ వ్యాఖ్యాతగా ఉన్నారు. ఆ తర్వాత శిల్పా శెట్టి, అమితాబ్‌, సంజయ్‌ దత్‌ హోస్ట్‌లు చేశారు. 2012లో సీజన్‌-6 నుంచి ఇప్పటి వరకు సల్మాన్‌ ఖాన్ వ్యాఖ్యాతగా ఈ షో విజయవంతంగా నడుస్తోంది.

ఈ క్రమంలోనే బిగ్‌బాస్‌ను దక్షిణాది భాషల్లోనూ ప్రారంభించారు. ఇప్పుడు తమిళం, కన్నడ, బెంగాలీ, మలయాళం, మరాఠీ, తెలుగు భాషల్లోనూ షో ప్రసారం అవుతోంది. 2017లో మొదలైన తెలుగు సిరీస్‌కు కథానాయకుడు ఎన్టీఆర్‌ వ్యాఖ్యాతగా వ్యవహరించారు. ఆ తర్వాత హీరో నాని, ఇప్పుడు మూడో సీజన్‌ను అగ్ర కథానాయకుడు నాగార్జున హోస్ట్‌ చేస్తున్నారు. తమిళ షోకు కమల్‌ హాసన్‌, కన్నడకు సుదీప్‌, మలయాళంకు మోహన్‌లాల్‌ వ్యాఖ్యాతలుగా చేస్తున్నారు.

పాడుతా తీయగా..

చిన్నారులు, యువతలోని నైపుణ్యాన్ని ప్రోత్సహిస్తూ ప్రారంభించిన షో ‘పాడుతా తియ్యగా’. ప్రముఖ గాయకుడు, నటుడు ఎస్పీ బాలసుబ్రమణ్యం ఈ షోకు వ్యాఖ్యాతగా వ్యవహరిస్తున్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో సత్తాచాటిన చాలా మంది ఇప్పుడు గాయకులుగా చిత్ర పరిశ్రమలో రాణిస్తున్నారు. 1996లో ఈ షో ఆరంభమై, నేటికీ విజయవంతంగా ప్రసారం అవుతోంది. ఇప్పటి వరకు 1,102 ఎపిసోడ్‌లు జరిగాయి. అమెరికాలోని వివిధ ప్రాంతాల్లోనూ ‘పాడుతా తీయగా’ నిర్వహించారు. 

నెం.1 యారి

‘నెం.1 యారి’.. సినీ ప్రముఖుల వ్యక్తిగత జీవితం, వారి గురించి అభిమానులకు తెలియని ఆసక్తికర విషయాలను తెలిపే షో ఇది. కథానాయకుడు రానా వ్యాఖ్యాతగా వ్యవహరిస్తున్న ఈ షోకు మంచి పాపులారిటీ ఏర్పడింది. ఈ షోకు సంబంధించి రెండు సీజన్లు విజయవంతంగా పూర్తయ్యాయి. తర్వాతి సీజన్‌ కోసం అభిమానులు ఆసక్తిగా ఎదురు చూస్తున్నారు. 

-ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌ ప్రత్యేకం


Tags :

సినిమా

రాజకీయం

జనరల్‌

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.