close

తాజా వార్తలు

ఆ గర్భిణి మా అమ్మ.. ఆ బిడ్డే నేను: చిరు

దాదాపు ఆరు దశాబ్దాల క్రితం..!

హైదరాబాద్‌:  ‘‘మనం ప్రాణాలతో ఉన్నా, లేకపోయినా మన పేరు చిరస్థాయిగా ఉండాలి’ అని నాగేశ్వరరావు గారు ఈ అవార్డు పెట్టారు. ఈ రోజుకీ ఆ అవార్డు ఇస్తున్నాం. ఇది ఏదో ఒక రోజుకి దాదా సాహెబ్‌ ఫాల్కే వంటి గొప్ప అవార్డు అవుతుందని ఆశిస్తున్నా’’ అన్నారు అగ్ర కథానాయకుడు చిరంజీవి. ఆదివారం హైదరాబాద్‌లోని అన్నపూర్ణ స్టూడియోలో అక్కినేని జాతీయ అవార్డుల ప్రదానోత్సవం నిర్వహించారు. ఈ కార్యక్రమానికి ముఖ్య అతిథిగా విచ్చేసిన చిరంజీవి 2018కిగానూ దివంగత నటి శ్రీదేవికి, 2019కిగానూ నటి రేఖకు ఈ పురస్కారం అందించారు. శ్రీదేవి తరపున ఆమె భర్త బోనీకపూర్‌ ఈ అవార్డును అందుకున్నారు. ఈ సందర్భంగా చిరంజీవి ఆరు దశాబ్దాల క్రితం జరిగిన ఓ సంఘటనను పంచుకున్నారు. ఏఎన్నార్‌తో తనకున్న బంధం గురించి పంచుకున్నారు. ‘‘అందరికీ నమస్కారం.. ఈ సందర్భంగా ఆరు దశాబ్దాల క్రితం జరిగిన ఓ సంఘటనను మీకు చెప్పి, కార్యక్రమం ప్రారంభిస్తా. అది ఓ పల్లెటూరు. అప్పుడే కొత్తగా పెళ్లైన జంట. ఆమె గర్భవతి, నవమాసాలు నిండాయి. బిడ్డకు జన్మనిచ్చిన తర్వాత థియేటర్‌ వెళ్లి సినిమా చూసే అవకాశం ఉండదు. అదే సమయంలో తన అభిమాన నటుడి సినిమా విడుదలైంది. ఈ కోరికను తన భర్తకు చెప్పింది. ఈ సమయంలో ఎలా వెళ్తామని ఆయన అడిగాడు. సరే.. తప్పక భార్య కోరికని ఒప్పుకొన్నాడు. అక్కడి నుంచి ఆరు కిలోమీటర్ల పక్కన ఉన్న టౌన్‌కు వెళ్లాలి. అప్పుడు ఈ సౌకర్యాలు లేవు. అలానే గతుకుల రోడ్డు మీద బయలుదేరారు. గుర్రంపైన వెళ్తుంటే మార్గ మధ్యంలో ప్రమాదం జరిగింది, ఇద్దరు కిందపడ్డారు. భర్త భయపడిపోయాడు. పైకిలేచి భార్య పరిస్థితి చూశాడు. అదృష్టవశాత్తూ ఏమీ కాలేదు. సరే తిరిగి ఇంటికి వెళ్లిపోదాం అని భర్త అన్నాడు. ఆమె ఒప్పుకోలేదు. ఎలాగో థియేటర్‌కు వెళ్లారు. అభిమాన హీరో సినిమాను ఆమె ఎంతో సంతోషంగా చూసింది. ఇంటికి వచ్చేశారు. ఈ కథలో ఆ గర్భిణి స్త్రీ మా అమ్మ అంజనా దేవి. ఆ భర్త మా నాన్న వెంకటరావుగారు. ఆ పల్లెటూరు మొగల్తూరు. పక్కన ఉన్న టౌన్‌ నరసాపురం. అది 1955 సంవత్సరం. ఆ సినిమా ‘రోజులు మారాయి’. ఆ హీరో ఎవరో కాదు అక్కినేని నాగేశ్వరరావు గారు’.

‘అమ్మకు ఆయనంటే అంత ఇష్టం. ఆమె కడుపులో ఉన్నది నేనే (నన్ను నేను మర్చిపోయా). అమ్మ వల్లే నాకు కూడా సినిమాపై ఇష్టం ఏర్పడిందేమో. చదువులు పూర్తయిన తర్వాత నేరుగా చిత్ర పరిశ్రమకు వచ్చా. గొప్ప నటులు ఉన్న సమయంలో చిత్ర పరిశ్రమకు వచ్చాను. అక్కినేని నాగేశ్వర్‌గారితో ‘మెకానిక్‌ అల్లుడు’ కోసం నటించా. అది నాకు అద్భుత జ్ఞాపకం. ఆయనంటే నాకు ఎంత ఇష్టమో అప్పుడే  చెప్పా. నన్ను ఇంటికి రమ్మని పిలిచేవారు. చాలాసార్లు ఇంటికి వెళ్లా. ఆయన చాలా ఆప్యాయంగా మాట్లాడేవారు. నటనపరంగా ఆయన నడిచే నిఘంటువు. ఆయన మానసికంగా, శారీరకంగా చాలా బలమైన వ్యక్తి. అది నాకు ఎంతో స్ఫూర్తిదాయకం. ఆయన ఆఖరి రోజుల్లో వ్యక్తిగతంగా వెళ్లి మాట్లాడేవాడిని. అది నా అదృష్టం’.

‘మనం ప్రాణాలతో ఉన్నా, లేకపోయినా మన పేరు చిరస్థాయిగా ఉండాలని నాగేశ్వరరావు గారు ఈ అవార్డు పెట్టారు. ఈ రోజుకీ ఆ అవార్డు ఇస్తున్నాం. ఇది ఏదో ఒక రోజుకి దాదా సాహెబ్‌ ఫాల్కే వంటి గొప్ప అవార్డు అవుతుందని ఆశిస్తున్నా. నాగార్జున ఆయన తండ్రి జ్ఞాపకాల్ని సజీవంగా ఉంచుతారు. ఆయన మన మనసుల్లో ఎప్పుడూ ఉంటారు. నాగేశ్వరరావు గారు పై నుంచి ఇది చూస్తుంటారు. అలాంటి ఆయన అవార్డును నేను ప్రదానం చేయడం నా అదృష్టం. నాకు ఈ అవకాశం ఇచ్చిన నాగార్జున కుటుంబానికి ధన్యవాదాలు. మన భారతదేశం, ప్రత్యేకించి దక్షిణ భారతదేశం గర్వించదగ్గ నటీమణులు శ్రీదేవి, రేఖ. వారికి ఈ అవార్డు ఇవ్వడం, వారిని సన్మానించడం మనకు గర్వకారణం’ అని చిరు పేర్కొన్నారు.Tags :

సినిమా

రాజకీయం

జనరల్‌

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.