close

తాజా వార్తలు

ఆమ్‌ఆద్మీ పార్టీకి మరో ఎదురుదెబ్బ 

దిల్లీ: సార్వత్రిక ఎన్నికల పోలింగ్‌ ముంగిట.. ఆమ్ఆద్మీపార్టీకి మరో ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. ఆ పార్టీకి చెందిన ఎమ్మెల్యే అనిల్‌ బాజ్‌పేయీ భాజపాలో చేరి వారం రోజులు గడవక ముందే మరో నేత అదే బాట పట్టారు. తాజాగా దిల్లీలోని బిజ్వాసన్‌ నియోజకవర్గ ఎమ్మెల్యే దేవేంద్రసింగ్‌ సెహ్రావత్‌ సోమవారం కేంద్ర మంత్రి విజయ్‌ గోయల్‌ సమక్షంలో భాజపా తీర్థం పుచ్చుకున్నారు. ‘ నేను ఆమ్‌ ఆద్మీపార్టీ వ్యవస్థాపక సభ్యుల్లో ఒకడిని, కార్యనిర్వాహక సభ్యుడిగా కూడా ఉన్నాను. కానీ, గత మూడు సంవత్సాల నుంచి  నాపై వివక్ష చూపారు. నన్ను అవమానించి, నా నియోజకవర్గంలో అభివృద్ధిని అడ్డుకున్నారు’ అని దేవేంద్రసింగ్‌ అన్నారు. కనీసం పార్టీ తరఫున నిర్వహించిన కార్యక్రమాలకు సైతం తనను ఆహ్వానించలేదని ఆరోపించారు. నియోజకవర్గ ప్రజల అభివృద్ధిని దృష్టిలో ఉంచుకొని పార్టీని వీడుతున్నట్లు తెలిపారు.
 

పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడ్డారంటూ  దేవేంద్ర సింగ్‌ను 2016లో పార్టీ నుంచి సస్పెండ్‌ చేశారు. పార్టీ టికెట్ల కోసం మహిళలను సరఫరా చేసే నాయకులు మన పార్టీలో ఉన్నారంటూ దిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్‌ కేజ్రీవాల్‌కు దేవేంద్రసింగ్‌ లేఖ రాసిన విషయం అప్పట్లో చర్చనీయాంశమైంది.  ఆప్‌ ఎమ్మెల్యేలను కొనుగోలు చేసేందుకు భాజపా ప్రయత్నిస్తోందని అరవింద్‌ కేజ్రీవాల్ వ్యాఖ్యలు చేసిన తర్వాతి రోజే గాంధీనగర్‌ ఎమ్మెల్యే అనిల్‌ బాజ్‌పేయి భాజాపాలో చేరిపోయారు. చాలా ఏళ్లుగా ఆప్‌ కోసం ఎంతో కష్టపడి పని చేశానని, అయినా పార్టీలో గౌరవం దక్కలేదని, పార్టీ వింత పోకడలకు పోతోందని అందుకే పార్టీ మారిపోయానని బాజ్‌పేయీ చెప్పారు.

మే 12 దిల్లీలో సార్వత్రిక ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో ఎమ్మెల్యేల ఫిరాయింపులు పార్టీపై ప్రభావం చూపించే అవకాశముందని అధిష్ఠానం భావిస్తోంది. దాదాపు  ఏడుగురు ఎమ్మేల్యేల కొనుగోలుకు సిద్ధమైన భాజపా.. ఒక్కొక్కరికి రూ.10 కోట్లు ఆశ చూపిందని దిల్లీ ఉపముఖ్యమంత్రి మనీశ్‌ సిసోడియా ఆరోపించారు. తాజా అంశంపై అరంవింద్‌ కేజ్రీవాల్‌ ట్విట్టర్‌లో స్పందించారు. భాజపాయేతర ప్రభుత్వాలున్నరాష్ట్రాల్లోని ఎమ్మెల్యేలందరినీ మోదీ కొనేస్తారా అని ప్రశ్నించారు. ‘ప్రజాస్వామ్యమంటే మీకు తెలిసిన నిర్వచనం ఇదేనా? ఎమ్మెల్యేలకు కొనుగోలు చేయడానికి అంత డబ్బు మీకు ఎక్కడి నుంచి వచ్చింది? మా పార్టీ ఎమ్మెల్యేలను కొనడానికి మీరు చాల సార్లు ప్రయత్నించారు. కానీ అది అంత సులభం కాదు’’ అంటూ ట్వీట్ చేశారు. దిల్లీలోని 7 లోక్‌సభ స్థానాల్లో ఒకే దఫా ఆరోవిడతగా మే 12న పోలింగ్‌ జరగనుంది.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.