close

తాజా వార్తలు

ఎదురులేని ఐశ్వర్య

కర్రసాములో విశేష ప్రతిభ కనబరుస్తున్న చెన్నై మహిళ

ఇంటర్నెట్‌ డెస్క్‌: కర్రసాము..3000 సంవత్సరాల చరిత్ర ఉన్న ఈ విద్యను నేర్చుకోవడానికి పురుషులే వెనుకడుగు వేస్తారు.. ఆ కష్టాలు మనకెందుకులే అనుకుంటారు.. కానీ ఒక మహిళ ఈ మార్షల్‌ ఆర్ట్‌కు ఆకర్షితురాలైంది. ఆ కష్టాన్నంతా ఇష్టంగా మలుచుకొని, అందరూ గర్వించదగ్గ స్థాయికి ఎదిగింది. ఎన్నో జాతీయ, అంతర్జాతీయ వేదికలపై తన నైపుణ్యంతో ఎందరో యోధులను మట్టికరిపించింది. ఈ యుద్ధంలో ప్రత్యర్థులను సునాయాసంగా ఢీకొట్టి దేశానికి నాలుగు బంగారు పతకాలు సాధించిపెట్టి విమర్శకుల నోళ్లు మూయించింది. ‘నీకెందుకు ఇది?’ అన్నవాళ్లే.. నేడు ‘ నీ తరువాతే ఎవరైనా’ అనేలా చేసింది. ఆమే తమిళనాడుకు చెందిన ఐశ్వర్య మణివన్నన్.. 

ఐశ్వర్య వృతిరీత్యా డిజైనర్‌. దీంతో పాటు డ్యాన్స్ కూడా నేర్చుకునేది. ఐదేళ్ల క్రితం ఆమె డ్యాన్స్‌ మాస్టర్‌ నృత్యంలో మరింతగా రాణించాలంటే కర్రసాము నేర్చుకోమని సలహా ఇచ్చాడు. మొదట్లో కాస్త బెణికినా.. ఘన చరిత్ర ఉన్న ఈ విద్యను నేర్చుకోవడానికి కుతూహలం కనబరిచింది. అనుకున్నదే తడవుగా కర్రసాము గురువు పవర్ పాండియన ఆసాన్‌ వద్ద వాలిపోయింది. నృత్య గురువు సూచనతో కర్రసాము విద్యలో అడుగుపెట్టిన ఐశ్వర్య.. కఠోర శ్రమ చేసి అందులో నైపుణ్యాన్ని సాధించింది. ఈ ప్రయాణంలో అపహేళనలు, ఆటుపోట్లు ఎదురైనా పట్టించుకోకుండా.. అంకితభావంతో ఈ కళను నేర్చుకొని ఎన్నో అవార్డులు, బహుమానాలు అందుకొంది. 2016 మలేసియాలో జరిగిన ఆసియన్‌ సిలంబమ్‌ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో నాలుగు బంగారు పతకాలతో పాటు ఒక వెండి పతకాన్ని సాధించి దేశ కీర్తిని నలుమూలలా చాటి చెప్పింది. ప్రస్తుతం సిలంబమ్‌ ఛాంపియన్‌గా ఉన్న ఐశ్వర్య.. కర్రసాము ప్రాముఖ్యతను పెంచేందుకు పలు చోట్ల ప్రచారం నిర్వహిస్తుంది. మైషా స్టూడియోను నడుపుతూ నిరుపేదల్లో ఉన్న సృజనాత్మకతను వెలికితీసేందుకు తన వంతు కృషి చేస్తుంది.

‘ నా నృత్య గురువు కవితా రాము(ఐఏఎస్‌) వద్ద భరతనాట్యం  నేర్చుకుంటున్న సమయంలో కర్రసాము నేర్చుకోమని ఆయన నాకు సలహా ఇచ్చారు. ఆయన సూచన మేరకు ఈ విద్యను నేర్చుకోవాలనే కుతూహలంతో పాండియన్‌ ఆసాన్‌ వద్ద చేరాను. ఎప్పుడైతే నేను కర్రస్వాము నేర్చుకోవడానికి సిద్ధపడ్డానో అప్పుడే  నేనొక జ్ఞాన సముద్రంలో దూకాననే భావన నాకు కలిగింది. దీంతో మరింత ఉత్సాహంతో నేర్చుకున్నాను. నా గురువు నాలో ఉన్న సామర్థ్యాలను గుర్తించి మరింత ప్రోత్సహించేవారు. క్రమేపీ కర్రసాముపై నా ఆసక్తి, ప్రేమ రెట్టింపైంది. దీంతో భరతనాట్యాన్ని విడిచిపెట్టి కర్రసాముపైనే ధ్యాసంతా పెట్టాను. కర్రసాము కేవలం శారీరకంగానే కాదు.. ఆధ్యాత్మికంగానూ శక్తినిస్తుంది. ఇది ఒక ధ్యానం లాంటిది. ఇప్పుడు కర్రసాము జాతీయ, అంతర్జాతీయ స్థాయిల్లో మంచి ప్రాచుర్యం పొందింది. కర్రసాముకు వయసుతో సంబంధం లేదు. ఏ వయసువారైనా దీన్ని నేర్చుకోవచ్చు. ఈ విద్యను నేర్చుకోవడం వల్ల చిన్నారుల మెదడు చురుగ్గా పనిచేస్తుంది. అందుకే చాలా పాఠశాలల్లో నేడు కర్రసామును విద్యార్థులకు నేర్పుతున్నారు.  నేను నేర్చుకున్న విద్యను మరింతమందితో పంచుకుంటున్నందుకు నాకు సంతోషంగా ఉంది. ’  అని ఐశ్వర్య అంటోంది. పురుషులకు దీటుగా కర్రసాములో అంతర్జాతీయ స్థాయిలో విశేష ప్రతిభ కనబరిచి మహిళా సాధికారికతను చాటి చెప్పిన ఐశ్వర్య మహిళాలోకానికి ఆదర్శంగా నిలుస్తోంది. 


Tags :

క్రైమ్

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
ఛాంపియన్

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.