close

తాజా వార్తలు

ఎస్‌ఐ వేషం.. ఘరానా మోసం

కడపవాసి.. సీఆర్‌పీఎఫ్‌ ఎస్సైనంటూ చలామణి

ఉద్యోగాలు తీసిస్తానంటూ అమాయకులకు వల

పలువురి వద్ద సొమ్ము కాజేసిన వైనం


పోలీసులు స్వాధీనం చేసుకున్న దుస్తులు, ఐడీ కార్డు, బూట్లు, ఇతర వస్తువులు

ఏలూరు నేరవార్తలు : సీఆర్‌పీఎఫ్‌ ఎస్సైనంటూ చలామణి అయిన ఓ ఘరానా మోసగాడు.. ఉద్యోగాలు ఇప్పిస్తానంటూ నిరుద్యోగ యువతకు వల వేశాడు. రూ.లక్షల్లో సొమ్ము కాజేశాడు. నకిలీ ఐడీ కార్డు, ధ్రువపత్రాలు పుట్టించాడు. చివరకు కటకటాలపాలయ్యాడు. పశ్చిమ గోదావరి జిల్లా ఏలూరు గ్రామీణ సీఐ కార్యాలయంలో సోమవారం నిర్వహించిన విలేకరుల సమావేశంలో ఏలూరు డీఎస్పీ డాక్టర్‌ ఒ.దిలీప్‌ కిరణ్‌ నిందితుడిని అరెస్టు చూపి, వివరాలను వెల్లడించారు. పోలీసుల కథనం మేరకు.. కడప నగరం బహుజనపేటకు చెందిన వాసం నవీన్‌రాజు ఇంటర్‌ ఫెయిల్‌ అయి జులాయిగా తిరిగేవాడు. తల్లిదండ్రులు అతన్ని హైదరాబాద్‌లోని బంధువుల ఇంటికి పంపగా అక్కడ సీఆర్‌పీఎఫ్‌ కానిస్టేబుల్‌ పోస్టుకు దరఖాస్తు చేసుకున్నాడు. దానికి ఎంపిక కావటంతో రెండు నెలలు శిక్షణ కూడా పొందాడు. గతంలో కడపలో రెండు కొట్లాట కేసుల్లో ఇతను నిందితుడిగా ఉండటంతో కేసులు నమోదయ్యాయి. సీఆర్‌పీఎఫ్‌ విచారణలో నవీన్‌పై కేసులున్నట్లు తెలియడంతో శిక్షణ నుంచి బయటకు పంపేశారు. హైదరాబాదులో ఓ యువతిని వివాహం చేసుకుని కడప వచ్చేశాడు. అతని భార్య ఐదు నెలల గర్భవతిగా ఉండగా ఆమెను వదిలి చెన్నై వెళ్లాడు. అక్కడి నుంచి 2017లో పశ్చిమ గోదావరి జిల్లా ఏలూరు వచ్చాడు.

సీఆర్‌పీఎఫ్‌ ఎస్సైనంటూ.. : ఏలూరు వచ్చిన నవీన్‌రాజ్‌కు స్థానిక హనుమాన్‌నగర్‌కు చెందిన రజని అనే మహిళ పరిచమైంది. ఆమె టైలరింగ్‌ వృత్తి నిర్వహించేవారు. అప్పటికే వివాహమై ఇద్దరు పిల్లలున్న రజనీ భర్తతో విభేదించి పిల్లలతో విడిగా ఉంటోంది. నవీన్‌రాజ్‌ ఆమెకు దగ్గరై రెండో వివాహం చేసుకున్నాడు. తాను సీఆర్‌పీఎఫ్‌ విభాగంలో ఎస్సైనని కొన్ని కారణాల వల్ల సస్పెండ్‌ అయ్యానని, మళ్లీ ఉద్యోగం వస్తుందని ఆమెను నమ్మించాడు. కొన్ని రోజులు గడిచాక గన్నవరంలో ఉద్యోగం ఇచ్చారని చెప్పి నిత్యం ఉదయం బయటకు వెళ్లి ఖాళీగా తిరిగి ఇంటికి వచ్చేవాడు. ఎప్పుడూ సీఆర్‌పీఎఫ్‌ దుస్తులు, బూట్లు, టోపీ ధరించేవాడు. ఉద్యోగానికి సంబంధించిన ఐడీకార్డును కూడా నకిలీవి చేయించుకున్నాడు. దీంతో అంతా అతను ఎస్సై అని నమ్మేవారు.

మోసపోయిన యువత : నవీన్‌రాజ్‌ మాటల్లో తనకు అధికారులంతా తెలుసునని, ఉద్యోగాలు ఇప్పిస్తానని చెప్పాడు. నలుగురు యువకులు అతన్ని నమ్మి డబ్బులు ఇచ్చారు. స్థానిక వంగాయగూడేనికి చెందిన యువకుడు లంకా త్రినాథ్‌ రూ.2.30 లక్షలు ఇచ్చారు. హనుమాన్‌నగర్‌కు చెందిన వడ్లపూడి కల్యాణ్‌ రూ.60 వేలు, భీమడోలు మండలం గుండుగొలనుకు చెందిన బత్తిన ప్రేమ్‌కుమార్‌ రూ.30 వేలు, హనుమాన్‌నగర్‌కు చెందిన మహిళ బలే రాజేశ్వరి రూ.55 వేలు ఈ మోసగాడికి ఇచ్చారు. డబ్బులు తీసుకున్న నవీన్‌రాజ్‌ కొన్ని రోజులకు వారికి సీఆర్‌పీఎఫ్‌ లోగో, స్టాంపులు వేసిన కొన్ని పత్రాలు ఇచ్చాడు. ఇవి వారి ఉద్యోగాలకు సంబంధించిన పత్రాలని డిపార్ట్‌మెంటు వెరిఫికేషన్‌ చేస్తుందని.. ఆ తరువాత ఉద్యోగాలు వస్తాయని కొంతకాలం నమ్మించాడు. ఎంతకూ ఉద్యోగాలు రాకపోవడంతో మోసపోయామని బాధితుల పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు. డీఎస్పీ దిలీప్‌ కిరణ్‌ ఆదేశాల మేరకు సీఐ శ్రీనివాసరావు ఆధ్వర్యంలో కేసు నమోదు చేసి గ్రామీణ ఎస్సై చావా సురేష్‌ దర్యాప్తు చేపట్టారు. నిందితుడిని పట్టుకుని అరెస్టు చేశారు. అతని వద్ద సీఆర్‌పీఎఫ్‌ లోగోతో ఉన్న జంగిల్‌, ఖాకీ దుస్తులు, సీఆర్‌పీఎఫ్‌ లోగోతో ఉన్న క్యాప్‌, రెండు జతల పోలీసు బూట్లు, నకిలీ రబ్బరు స్టాంపులు, నకిలీ ఐడీకార్డు, పే స్లిప్‌, ఏటీఎం కార్డు, ఒక చరవాణి, నకిలీ పోలీసు వెరిఫికేషన్‌ సర్టిఫికెట్లు స్వాధీనం చేసుకున్నారు.

నిందితుడు నవీన్‌ రాజ్‌


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.