close

తాజా వార్తలు

కోహ్లీ.. మరి ‘ప్లాన్‌-బి’ ఎందుకు విఫలమైంది?

దిల్లీ: ‘ప్రపంచకప్‌నకు సంబంధించి ప్లాన్‌-ఏ సిద్ధంగా ఉంది’. ఆస్ట్రేలియా చేతిలో 2-3 తేడాతో సిరీస్‌ చేజార్చుకున్న తర్వాత టీమిండియా సారథి విరాట్‌ కోహ్లీ చేసిన వ్యాఖ్య ఇది. అంటే ప్రస్తుత సిరీస్‌లో ‘ప్లాన్‌-బి’ సమర్థంగా అమలు చేయలేదని తెలుస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో భారత జట్టులో నాలుగో స్థానం ఎవరిది? శిఖర్ ధావన్‌ ఇలాగే విఫలమవుతుంటే మూడో ఓపెనర్‌ ఎవరు? నాలుగో పేసర్‌ అందుబాటులో ఉన్నాడా? రెండో వికెట్‌ కీపర్‌ ఎవరు? రవీంద్ర జడేజా అనుకున్నంత ఆకట్టుకున్నాడా? అన్న ప్రశ్నలకు ప్రస్తుత సిరీస్‌లో సమాధానం దొరకనట్టే కనిపించింది.

రౌండ్‌ రాబిన్‌ విధానంలో జరిగే ప్రపంచకప్‌లో కోహ్లీసేన తొమ్మిది మ్యాచ్‌లు ఆడుతుంది. సెమీస్‌ చేరాలంటే కనీసం ఆరు మ్యాచ్‌ల్లో గెలవాలి. ముందు రెండు గెలిచి వరుసగా మూడు మ్యాచ్‌ల్లో ఓడిపోవడంతో అందరిలోనూ ఆందోళన నెలకొంది. ప్రస్తుత సిరీస్‌లో విరాట్‌ (310) రెండు వరుస శతకాలతో దుమ్మురేపాడు. వైస్‌ కెప్టెన్‌ రోహిత్‌ శర్మ (202) రెండు అర్ధశతకాలు సాధించాడు. కానీ శిఖర్ ధావన్‌, కేదార్‌ జాదవ్‌, విజయ్‌ శంకర్‌లో నిలకడ లోపించింది. మహేంద్ర సింగ్‌ ధోనీ కీపింగ్‌లో అదరగొట్టినప్పటికీ బ్యాటింగ్‌ పరంగా ఇంకా అనుమానమే! కుల్‌దీప్‌ 10 వికెట్లు తీసినా పరుగులు నియంత్రించలేదు. యుజువేంద్ర చాహల్‌కు ఎక్కువ విశ్రాంతినిచ్చారు. పేసు గుర్రం బుమ్రా (7 వికెట్లు) సైతం తన స్థాయికి తగ్గ ప్రదర్శన చేయలేదు. జడేజా నాలుగు మ్యాచుల్లో మూడు వికెట్లు తీశాడు. పరుగుల్ని మాత్రం నియంత్రించాడు. వీరి ప్రదర్శనలను చూస్తుంటే టీమిండియా ప్రపంచకప్‌ పర్యటనకు వెళ్లేముందు కొన్ని ప్రశ్నలకు సమాధానం కచ్చితంగా అవసరమే అనిపిస్తోంది.

జట్టులో నాలుగో స్థానంలో ఆడే ఆటగాడిపై ఇంకా స్పష్టత రాలేదు. అంబటి రాయుడు ఆస్ట్రేలియా, న్యూజిలాండ్‌లో విఫలమయ్యాడు. సొంతగడ్డపైనా అదే పరిస్థితి. జట్టు యాజమాన్యం కేఎల్‌ రాహుల్‌కు ఎక్కువ అవకాశాలు ఇస్తామని చెప్పింది. నాలుగు మ్యాచ్‌ల్లో ఎందుకు ఆడించలేదో తెలియదు. కోహ్లీ ఒక మ్యాచ్‌లో నాలుగో స్థానంలో ఆడినా రాణించలేదు. ఇక శ్రేయస్‌ అయ్యర్‌, మనీశ్‌ పాండే గురించి ఆలోచించే ప్రసక్తే లేదు. అయితే ప్రస్తుతం అనుభవజ్ఞుడైన దినేశ్‌ కార్తీక్‌, యువ ఆటగాడు రిషబ్‌ పంత్‌ మధ్యే నాలుగో స్థానానికి పోటీ ఉండొచ్చని తెలుస్తోంది. విజయ్‌ శంకర్‌ అద్భుత ప్రతిభ కనబరిచినా బంతిని వేగంగా విసరడంలో హార్దిక్‌దే పైచేయి. పరుగులు చేయడంలో శంకర్‌ స్థిరంగా కనిపిస్తున్నాడు. అనిశ్చితికి మారుపేరైన ఉమేశ్‌ యాదవ్‌ పేరు జాడకే లేదు. ఇవన్నీ విశ్లేషిస్తుంటే ఏప్రిల్‌ 20న భారత్‌ తుది 15 మందిని ప్రకటించే వరకు స్పష్టత లభించే అవకాశం కనిపించడం లేదు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.