close

తాజా వార్తలు

అమెరికా, చైనా వాణిజ్య యుద్ధం ముగిసేనా?

ఒసాకా: అమెరికా, చైనా మధ్య నెలకొన్న వాణిజ్య యుద్ధం త్వరలో ఓ కొలిక్కి రానుందేమోనన్న సంకేతాలు వెలువడుతున్నాయి. ఉభయ దేశాల మధ్య నెలకొన్న ప్రతికూల వాతావరణం నేపథ్యంలో ప్రపంచ దేశాల దృష్టి జీ-20 సదస్సులో అమెరికా, చైనా అధ్యక్షుల మధ్య జరిగే సమావేశంపై పడింది. వీరివురు ఒసాకా వేదికగా శనివారం ద్వైపాక్షిక చర్చలు జరిపారు. ఈ నేపథ్యంలో ట్రంప్‌ నుంచి ఓ తీపి కబురు వెలువడింది. చైనాతో నెలకొన్న వాణిజ్య యుద్ధానికి స్వస్తి పలికే విధంగా ఆ దేశంతో స్వేచ్ఛా వాణిజ్య ఒప్పందం కుదుర్చుకునేందుకు తాను సిద్ధంగా ఉన్నట్లు ప్రకటించారు. ఒకవేళ ఈ ఒప్పందం గనక కుదిరితే అది చరిత్రాత్మక ఘటనగా నిలుస్తుందని వ్యాఖ్యానించారు. బీజింగ్‌తో మరింత బలమైన బంధాన్ని కోరుకుంటున్నామన్నారు. ఇప్పటికే ఇరు దేశాల మధ్య గొప్ప సంబంధాలు కొనసాగుతున్నాయని అయితే వాటిని మరింత ముందుకు తీసుకెళ్లాల్సిన అవసరముందన్నారు. వాణిజ్యపరమైన అంశాల్లో మరికొంత పురోగతి సాధించాల్సి ఉందని.. అది పెద్ద సమస్య ఏమీ కాదని వ్యాఖ్యానించారు. పరస్పర సహకారంతో ఇరు దేశాలూ లబ్ధి పొందుతాయని.. ఘర్షణ వల్ల ఒరిగేదేమీ ఉండదన్నారు. మేలో జరగాల్సిన ద్వైపాక్షిక చర్చలు రద్దు కావడంపై స్పందిస్తూ.. ఇరు పక్షాలు సమావేశాలకు చాలా దగ్గరైన సందర్భంలో ఏవో శక్తులు దాన్ని అడ్డుకున్నాయని వ్యాఖ్యానించారు. 

అనంతరం మాట్లాడిన చైనా అధ్యక్షుడు షీ జిన్‌ పింగ్‌ సైతం సానుకూల వ్యాఖ్యలు చేశారు. అమెరికాతో గతకొంత కాలంగా సన్నిహిత సంబంధాలు కొనసాగుతున్నాయని తెలిపారు. ఫోన్‌, లేఖల ద్వారా ట్రంప్‌తో సన్నిహత సంభాషణలు జరిగాయన్నారు. మున్ముందు ఇరు దేశాల మధ్య కొనసాగాల్సిన మెరుగైన సంబంధాల దిశగా ఈరోజు చర్చలు జరిగాయి. 40 ఏళ్ల క్రితం జపాన్‌లోని నగోయా నగరంలో 31వ ప్రపంచ టేబుల్‌ టెన్నిస్‌ ఛాంపియన్‌షిప్‌ సందర్భంగా జరిగిన ఒప్పందాన్ని ఆయన ప్రస్తావించారు. ఈ ఒప్పందాన్ని ‘పింగ్‌ పాంగ్‌ డిప్లోమసీ’గా పిలుస్తుంటారు. దీని ద్వారా ఇరుదేశాలు ఎంతో పురోగతి సాధించాయని గుర్తుచేశారు.

గత సంవత్సరం చైనా నుంచి అమెరికాలోకి దిగుమతి అవుతున్న 250 బిలియన్ అమెరికన్ డాలర్ల విలువైన వస్తువులపై అమెరికా అధ్యక్షుడు ట్రంప్ 25శాతం పన్నును పెంచిన విషయం తెలిసిందే. అమెరికా తీసుకున్న ఈ నిర్ణయానికి బదులుగా చైనా అధ్యక్షుడు జిన్‌పింగ్‌ సైతం అమెరికా నుంచి చైనాలోకి దిగుమతి అవుతున్న 110 బిలియన్ అమెరికన్‌ డాలర్ల వస్తువులపై పన్నులను పెంచారు. దీంతో ఇరుదేశాల మధ్య రగిలిన వాణిజ్య యుద్ధం.. ఇప్పటికీ కొనసాగుతూనే ఉంది. ఈ పరిణామాల నేపథ్యంలో వీరి చర్చలపై ప్రపంచ దేశాలు దృష్టి సారించిన తరుణంలో ఉభయుల నుంచి సానుకూల ప్రకటనలు రావడం హర్షణీయం.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
సినిమా

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.