close

తాజా వార్తలు

ఆటే కాదు.. అంతకు మించి!
46 రోజులు.. 48 మ్యాచ్‌లు. ఫైనల్‌ పోరు యుద్ధభూమిని తలపించింది. కానీ అంతిమ విజయం తేలింది మాత్రం బౌండరీల లెక్కతో.  23 ఏళ్ల తర్వాత నూతన విశ్వవిజేతను పరిచయం చేసిన ఫైనల్ మ్యాచ్ క్రికెట్ చరిత్రలోనే నిలిచిపోయేది. ప్రపంచకప్ అందుకోవాలనుకున్న వారి పోరాట పటిమను చూస్తే ఎవరైనా ముగ్ధలైపోవాల్సిందే. నిప్పులు చెరిగే బంతులు, కళ్లు చెదిరే యార్కర్లు, స్టేడియం అవతల పడే సిక్సర్లు, ఒళ్లు గగ్గురుపొడిచే విన్యాసాలతో క్యాచ్‌లు అందుకోవడం.. ఇవన్ని ప్రతి ప్రపంచకప్‌ పోరులో ఉండేవి. కానీ ప్రస్తుత ప్రపంచకప్ అంతకు మించిన భావోద్వేగాన్ని పంచింది. దేశం కోసం వారు పోరాడిన తీరుతో పాటు ప్రత్యర్థులపై వారు చూపిన మమకారం చూసి అభిమానుల హృదయాలు ద్రవించాయి. వాటి గురించి తెలుసుకోవాలంటే ఇది చదవాల్సిందే..

మనసున్న మారాజు

రికార్డుల రారాజు, పరుగుల యంత్రం విరాట్ కోహ్లీ మైదానంలో ఎంత దూకుడుగా ఉంటాడో అందరికీ తెలిసిందే. ప్రత్యర్థులు ఎంత కవ్విస్తే దానికి దీటుగా అదే రీతిలో కోహ్లీ సమాధానం చెబుతుంటాడు. కానీ భారత్‌xఆస్ట్రేలియా మ్యాచ్‌లో కోహ్లీ తీరుని చూస్తే ఎవరైనా అతని క్రీడాస్ఫూర్తికీ ఫిదా అవ్వాల్సిందే. కోహ్లీ బ్యాటింగ్ చేస్తున్న సమయంలో బౌండరీ లైన్‌లో ఫీల్డింగ్ చేస్తున్న స్టీవ్‌ స్మీత్‌ను భారత అభిమానులు విమర్శించారు. చీటర్‌, చీటర్.. అంటూ బాల్‌ టాంపరింగ్ వివాదంపై ఎగతాళి చేశారు. దీనిని గమనించిన కోహ్లీ అభిమానుల వైపు తిరిగి అసహనం వ్యక్తం చేశాడు. అంతేకాకుండా అతన్ని ప్రోత్సహించాలని కరతాళ ధ్వనులు చేస్తూ అభిమానులకు సూచించాడు. దీంతో కోహ్లీ వద్దకు స్మిత్ వచ్చి కరచాలనం చేసి ఆటను కొనసాగించాడు. మ్యాచ్‌ అనంతరం స్మిత్ మాట్లాడుతూ కోహ్లీ వ్యక్తితత్వం గొప్పదని కొనియాడాడు. 

బాధ పడకు మిత్రమా.. 

ధోనీ తర్వాత కూల్‌ కెప్టెన్‌గా పేరు పొందిన న్యూజిలాండ్ సారథి కేన్‌ విలియమ్సన్‌ క్రీడాస్ఫూర్తిలో ఎప్పుడూ ఒక అడుగు ముందుంటాడు. సెమీస్‌ అవకాశాలను మెరుగుపర్చుకోవాలంటే తప్పకుండా గెలవాల్సిన మ్యాచ్‌లో కివీస్ చేతిలో వెస్టిండీస్ ఏడు పరుగుల తేడాతో ఓడింది. బ్రాత్‌వైట్ ఆఖరి వరకు పోరాడినా జట్టుని విజయతీరాలకు చేర్చలేకపోయాడు. దీంతో అతను మోకాళ్లపై  నిస్సహాయంగా కూర్చున్నాడు. ఇది గమనించిన విలియమ్సన్‌, రాస్‌ టేలర్‌ అతని దగ్గరికి వచ్చి ఓదార్చారు. కివీస్ ఆటగాళ్లు చూపించిన క్రీడాస్ఫూర్తిని నెటిజన్లు కొనియాడారు. అంతేకాకుండా సెమీస్‌లో భారత్‌ను న్యూజిలాండ్‌ ఓడించాక కోహ్లీ, విలియమ్సన్‌ ఎటువంటి విజయ అహంకారం, ప్రతీకారం లేకుండా ఒకరినొకరు ఆలింగనం చేసుకున్నారు. ఈ సన్నివేశం ఎందరో క్రికెట్‌ అభిమానులను కదిలించింది.

బహుశా ఇదే ఆఖరి భావోద్వేగం! 

సెమీస్‌లో ధోనీ బ్యాటింగ్‌కు వచ్చే సమయానికి భారత్‌కు ఓటమి తప్పదని భావించారంతా. కానీ జడేజాతో కలిసి ధోనీ శతక భాగస్వామ్యం చేయడంతో మ్యాచ్‌ రూపురేఖలే మారిపోయాయి. ఆఖర్లో జడేజా ఔటైనా ధోనీ సిక్సర్‌తో ప్రత్యర్థులను వణికించాడు. దీంతో టీమిండియా విజయ సమీకరణం 10 బంతుల్లో 24 పరుగులుగా మారింది. కానీ ధోనీ అనూహ్యంగా రనౌటవ్వడంతో భారత్ ప్రపంచకప్ నుంచి నిష్క్రమించింది. ప్రశాంతతకు మారుపేరుగా ఉండే ధోనీ ఔటైన అనంతరం భావోద్వేగానికి గురయ్యాడు.  మైదానాన్ని వీడేటప్పుడు దాదాపు ఏడుస్తున్న స్థితిలో కనిపించాడు. జట్టును ఫైనల్‌కు చేర్చలేనందుకు ఆ క్షణంలో తన ఉద్వేగాన్ని ఆపుకోలేకపోయాడు. ఎంతటి కఠిన పరిస్థితుల్లోనైనా ప్రశాంతంగా ఉండే ధోనీ ఇలా భావోద్వేగానికి గురవ్వడంతో క్రికెట్‌ ప్రపంచమంతా ఒక్కసారిగా మూగబోయింది. ప్రపంచకప్‌లో ధోనీకి ఇదే ఆఖరి మ్యాచ్ అని క్రికెట్ విశ్లేషకులు, అభిమానులు భావిస్తున్నారు.

సంబరాలు నీ తర్వాతే..

కనివినీ ఎరుగని రీతిలో ప్రపంచకప్‌ ఫైనల్లో బంతిబంతికీ ఆధిపత్యం చేతులు మారింది. న్యూజిలాండ్‌,ఇంగ్లాండ్‌ జట్లు ఆఖరి బంతి వరకు విజయం కోసం పోరాడాయి. మ్యాచ్‌ టైగా ముగియడంతో పాటు సూపర్‌ ఓవర్‌ పరుగులు కూడా సమం అవ్వడంతో బౌండరీల లెక్కతో ఇంగ్లాండ్‌ను విజేతగా నిర్ణయించారు. ఆఖర్లో మార్టిన్ గప్తిల్‌ రనౌటవ్వడంతో కివీస్‌ టైటిల్‌ అందుకునే అవకాశాన్ని తృటిలో కోల్పోయింది. దీంతో గప్తిల్ ఓటమి బాధతో మైదానంలోనే ఉండిపోయాడు. గప్తిల్‌ను నీషమ్‌ ఎంత ఓదారుస్తున్నా తన భావోద్వేగాన్ని అణుచుకోలేకపోయాడు. ఆ సమయంలో విజేతగా నిలిచామని సంబరాలు చేసుకుంటున్న ఇంగ్లాండ్‌ బౌలర్‌ క్రిస్‌ వోక్స్‌ దీనిని గమనించాడు. గప్తిల్‌ దగ్గరికి వచ్చి ఓదార్చి అక్కడి నుంచి వెళ్లాడు. ఇలా సెలబ్రేషన్స్‌ను వదిలి ప్రత్యర్థి దగ్గరికి వచ్చిన తీరుతో వోక్స్‌ అందరి నుంచి ప్రశంసలు పొందుతున్నాన్నాడు. నీ క్రీడాస్ఫూర్తికి అభినందలు అంటూ నెటిజన్లు కామెంట్లు చేస్తున్నారు.  

  - ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌ ప్రత్యేకం 


Tags :

స్పోర్ట్స్

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.