close

తాజా వార్తలు

విరాట్‌ గుండెల్లో సెహ్వాగ్‌బాంబు

చీఫ్ సెలక్టర్‌గా అనిల్‌ కుంబ్లే అత్యుత్తమం అంటున్న డ్యాషింగ్‌ ఓపెనర్‌

దిల్లీ: ఆటగాళ్లలో ఆత్మవిశ్వాసం నింపే సామర్థ్యమున్న టీమిండియా మాజీ సారథి అనిల్‌ కుంబ్లే సెలక్షన్‌ కమిటీ ఛైర్మన్‌ పదవికి సరైన అభ్యర్థని మాజీ డ్యాషింగ్‌ ఓపెనర్‌ వీరేంద్ర సెహ్వాగ్‌ అన్నాడు.ఈ ప్రకటనతో విరాట్‌ కోహ్లీ గుండెల్లో బాంబు పేల్చాడు! ఐతే అంతకన్నా ముందు సెలక్లర్ల జీతభత్యాలను భారీగా పెంచాలని బీసీసీఐకి సూచించాడు. ఎమ్మెస్కే ప్రసాద్‌ నేతృత్వంలోని ప్రస్తుత సెలక్షన్‌ కమిటీ సభ్యులంందరికీ 13 టెస్టుల అనుభవమే ఉండటంతో పదేపదే విమర్శలు వస్తున్న సంగతి తెలిసిందే.


కుంబ్లే బెస్ట్‌

‘సెలక్షన్‌ కమిటీ ఛైర్మన్‌ పదవికి అనిల్‌ కుంబ్లే సరైన వ్యక్తని నా అభిప్రాయం. ఆటగాడిగా సచిన్‌, గంగూలీ, ద్రవిడ్‌తో ఆయనకు అనుబంధం ఉంది. కోచ్‌గా యువకులతో మంచి సంబంధాలు ఉన్నాయి. నేను జట్టులో పునరాగమనం (2007-08 ఆస్ట్రేలియా సిరీస్‌) చేసినప్పుడు కెప్టెన్‌గా నా గదికి వచ్చి తర్వాతి రెండు సిరీస్‌ల వరకు జట్టులోంచి తొలగించనని నాకు  చెప్పాడు. అలాంటి విశ్వాసమే ఆటగాడికి కావాల్సింది. ఇక సెలక్లర్ల జీతభత్యాలను బీసీసీఐ పెంచాల్సి ఉంది. అప్పుడే ఎక్కువ క్రికెటర్లు ఆ పదవిపై ఆసక్తి చూపిస్తారు’ అని వీరూ అన్నాడు. ప్రస్తుతం ఛైర్మన్‌కు ఏడాదికి కోటి రూపాయలు మాత్రమే చెల్లిస్తుండటం గమనార్హం.


నేనా.. ఏమో తెలీదు!

సెలక్టర్‌గా పనిచేయడం మీకిష్టమేనా అన్న ప్రశ్నకు ‘నేను కాలమ్స్‌ రాస్తాను. టీవీల్లో కనిపిస్తాను. సెలక్టర్‌ ఐతే ఎన్నో ఆంక్షలు ఎదుర్కోవాల్సి ఉంటుంది. ఇన్ని ఆంక్షలు నేనిష్టపడతానో లేదో తెలీదు’ అని వీరూ అన్నాడు. ఈ సారి కోచ్‌ పదవికి తాను దరఖాస్తు చేయలేదని వెల్లడించాడు. ‘2017లో బీసీసీఐ కార్యదర్శి అయిన ఎంవీ శ్రీధర్‌ (దివంగత) కోరడంతో కోచ్‌ పదవికి నేను దరఖాస్తు చేశాను. ఇప్పుడెవరూ అడగలేదు. అందుకే చేయలేదు. ఇక పరస్పర విరుద్ధ ప్రయోజనాల నిబంధన కష్టంగా ఉంది. ఒకవేళ నేను సెలక్టరైతే క్రికెట్‌ అకాడమీ నడపకూదని అర్థం చేసుకోగలను. మరి కోచైతే మాత్రం ఎందుకు నడపొద్దో తెలియడం లేదు’ అని సెహ్వాగ్‌ పేర్కొన్నాడు.


దేశవాళీకి శ్రీశాంత్‌

‘టెస్టుల్లో రహానె నాలుగు లేదా ఐదో స్థానంలో బ్యాటింగ్‌ చేస్తున్నాడు. విండీస్‌పై ఐదుగురు బౌలర్లతో దిగితే అతడినే ఆడించాలి. నలుగురు బౌలర్లైతేనే రోహిత్‌కు అవకాశం ఇవ్వాలి. ప్రపంచకప్‌ సెమీస్‌లో మహీ ఐదో స్థానంలో బ్యాటింగ్‌కు దిగితే బాగుండేది. శ్రీశాంత్‌పై నిషేధం ఏడేళ్లకు తగ్గినందుకు ఆనందంగా ఉంది. అతడు దేళవాళీ క్రికెట్‌ ఆడాల్సిన అవసరం ఉంది’ అని వీరూ అన్నాడు.


మెడ ఎందుకు చూపాలి?

ఇంగ్లాండ్‌ పేసర్‌ ఆర్చర్‌ బౌలింగ్‌లో స్మిత్‌ మెడకు గాయం కావడంతో వస్తున్న నెక్‌గార్డ్స్‌ సూచనలపై ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేశాడు. ‘అసలు బౌలర్‌కు మెడ ఎందుకు చూపించాలి?హెల్మెట్‌ పెట్టుకున్నావ్‌ కాబట్టి బ్యాటింగ్‌ చేయాలి. నా కెరీర్‌లో నేనెప్పుడూ చెస్ట్‌ ప్యాడ్స్‌ ధరించలేదు’ అని వీరూ పేర్కొన్నాడు. భారత క్రికెటర్లకు నాడా పరిధిలోని వేర్‌అబౌట్స్‌ నిబంధన ఇబ్బంది గా మారిందని వీరూ చెప్పాడు. ఫలానా రోజున ఫలానా సమయంలో ఎవరు ఎక్కడుంటారో చెప్పడం చాలా కష్టమని సెహ్వాగ్‌ తెలిపాడు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.