close

తాజా వార్తలు

‘యాక్సిడెంటల్‌ కెప్టెన్‌’ చేరువలో అందని ద్రాక్ష!

మహామహులకు సాధ్యమవ్వని రికార్డుకు చేరువలో టిమ్‌పైన్‌

లండన్‌: ఇంగ్లాండ్‌ గడ్డపై ఆస్ట్రేలియా యాషెస్‌ సిరీస్‌ కైవసం చేసుకొని 18 ఏళ్లు దాటింది. అత్యుత్తమ కంగారూ సారథుల్లో ఒకరైన స్టీవ్‌ వా 4-1తో యాషెస్‌ సిరీస్‌లో విజయ ఢంకా మోగించాడు. అంతకుముందు గ్రెగ్‌ ఛాపెల్‌ విఫలమయ్యాడు. రికీ పాంటింగ్‌, మైకేల్‌ క్లార్క్‌ రెండు సార్లు ప్రయత్నించి సాధించలేకపోయారు. అలాంటిది ‘యాక్సిడెంటల్‌ కెప్టెన్‌’గా ముద్రపడ్డ టిమ్‌పైన్‌ ముందు ఈ అరుదైన ఘనత నిలిచింది. చివరి టెస్టులో రూట్‌సేన చేతిలో ఓటమి పాలవ్వకుండా ఉంటే చాలు. అతడు అరుదైన సారథుల సరసన నిలుస్తాడు.

సాధారణంగా ఆస్ట్రేలియా 11 మంది అత్యుత్తమ ఆటగాళ్లను ఎంచుకొని అందులో నంబర్‌ వన్‌కు సారథ్య బాధ్యతలు అప్పగిస్తుంది. ఇంగ్లాండ్‌ మొదట సారథిని ఎంచుకొని మిగతా 10 మందిని జట్టులోకి తీసుకుంటుంది. టిమ్‌పైన్‌ ఎంపికైన విధానం మాత్రం ఇందుకు భిన్నం. దక్షిణాఫ్రికా టెస్టు సిరీస్‌లో సారథి స్టీవ్‌స్మిత్‌, డేవిడ్‌ వార్నర్‌, బాన్‌క్రాఫ్ట్‌ బాల్ ట్యాంపరింగ్‌ చేసి నిషేధానికి గురయ్యారు. అప్పటికి పైన్‌ వీడ్కోలు పలికే యోచనలో ఉన్నాడు. అవమానం పాలై ఆత్మవిశ్వాస లోపంతో ఉన్న కంగారూ జట్టును విపత్కర పరిస్థితుల్లో నడిపించేదెవరు? అన్న సందేహం కలిగినప్పుడు క్రికెట్‌ ఆస్ట్రేలియాకు పైన్‌ కనిపించాడు. అతడిని సారథిగా ఎంపిక చేశారు. ఏడాది పాటు ఒడుదొడుకులు ఎదుర్కొన్నప్పటికీ ధైర్యంగా అతడు పోరాడాడు. స్మిత్‌, వార్నర్‌ తిరిగొచ్చిన తర్వాత జట్టుకు ఊపొచ్చింది. మాజీ సారథి వచ్చినప్పటికీ పైన్‌నే ఆసీస్‌ సారథిగా కొనసాగించారు.

నిషేధం తర్వాత కసిగా తిరిగొచ్చిన స్టీవ్‌స్మిత్‌ తొలి టెస్టులో రెండు శతకాలు బాదాడు. అపూర్వ విజయం అందించాడు. రెండో టెస్టులో 90కిపైగా పరుగులు చేశాడు. ఆ మ్యాచ్‌ డ్రా అయింది. మూడో టెస్టులో కాంకషన్‌తో స్మిత్‌ లేకపోవడం, బెన్‌స్టోక్స్‌ అద్భుత ఇన్నింగ్స్‌తో ఇంగ్లాండ్‌ గెలిచింది. సిరీస్‌ 1-1తో సమం అయింది. అయితే నిర్ణయాత్మక నాలుగో టెస్టులో కష్టాల్లో పడ్డ ఆసీస్‌ను స్మిత్‌ ఆదుకున్నాడు. ఏకంగా డబుల్‌ సెంచరీ చేసి కంగారూ బృందాన్ని గట్టెక్కించాడు. అద్వితీయ విజయాన్ని అందించాడు. దీంతో సిరీస్‌ 2-1తో ఆసీస్‌కు అనుకూలంగా మారింది. ఇక చివరి టెస్టులో ఆసీస్‌ ఓటమి పాలవ్వకుంటే చాలు సిరీస్‌ టిమ్‌పైన్‌ సొంతం అవుతుంది. మహామహులు సాధించలేని అపురూప ఘనతను అందుకుంటాడు. కెరీర్‌ చరమాంకంలో ఉన్న అతడికి అంతులేని సంతృప్తి కలుగుతుంది.


Tags :

స్పోర్ట్స్

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.