close

తాజా వార్తలు

సుదీర్ఘ నిరీక్షణకు విజయనగరంలో రోహిత్‌ తెరదించుతాడా?

దక్షిణాఫ్రికా, బోర్డు ప్రెసిడెంట్స్‌ సన్నాహక మ్యాచ్‌లో అందరి చూపు హిట్‌మ్యాన్‌ వైపే

 విజయనగరం

టెస్టుల్లో మరోసారి అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోవాలని రోహిత్‌ శర్మ తహతహలాడుతున్నాడు. ఓపెనర్‌గా వచ్చిన అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోవాలన్న పట్టుదలతో కనిపిస్తున్నాడు. విజయనగరం వేదికగా సుదీర్ఘ ఫార్మాట్లో తన విజయానికి బాటలు వేసుకోవాలన్నది హిట్‌మ్యాన్‌ ఆరాటం. మరి సఫారీలపై సన్నాహక పోరులో అతడు విజృంభిస్తాడా? టెస్టుల్లో సుస్థిర స్థానానికి బాటలు వేసుకుంటాడా? సుదీర్ఘ నిరీక్షణకు తెరదించుతాడా?


మరో అవకాశం

టెస్టుల్లో స్థిరమైన చోటు రోహిత్‌శర్మ కల. తెలుపు బంతి క్రికెట్లో ద్విశతకాలతో చెలరేగే ఈ సొగసరి ఓపెనర్‌కు ఎరుపు బంతి క్రికెట్‌ అచ్చిరాలేదు. ప్రతిసారీ జట్టులో చోటు కోసం ఎదురు చూపులే. ఒకవేళ ఎంపికైనా అత్యుత్తమ కూర్పులో భాగంగా బెంచీపై కూర్చోక తప్పడం లేదు. బెంగళూరు స్ట్రోక్‌ ప్లేయర్‌ కేఎల్‌ రాహుల్‌ టెస్టుల్లో పదేపదే విఫలం కావడంతో హిట్‌మ్యాన్‌కు అరుదైన అవకాశం లభించింది. గంగూలీ సహా మాజీ క్రికెటర్ల సూచన మేరకు ఎట్టకేలకు అతడిని సుదీర్ఘ ఫార్మాట్లో ఓపెనింగ్‌కు దించుతున్నారు. గురువారం నుంచి విజయనగరం వేదికగా సఫారీలతో భారత ప్రెసిడెంట్స్‌ ఎలెవన్‌ మూడో రోజుల సన్నాహక పోరులో తలపడనుంది. ఓపెనర్‌గా బరిలోకి దిగుతున్న రోహిత్‌శర్మ పైనే అందరి చూపు.


సిద్ధంగా పోటీదారులు

 సుదీర్ఘ ఫార్మాట్లో ఇప్పటి వరకు 27 మ్యాచుల్లో రోహిత్‌ సగటు 39.62. కేవలం 3 శతకాలే చేశాడు. పరిమిత ఓవర్ల క్రికెట్‌ గణాంకాలతో పోలిస్తే ఇవి అతడి సామర్థ్యానికి తగినవే కావు. స్వింగ్‌, పేస్‌, బౌన్స్‌కు అనుకూలించే పిచ్‌లపై హిట్‌మ్యాన్‌ తడబాటు అందరికీ తెలిసిందే. ఈ కారణంగానే అతడికి చోటు నిరాకరిస్తున్నారు. వెస్టిండీస్‌ సిరీస్‌లో అజింక్య రహానె, హనుమ విహారి వీరోచిత ఫామ్‌ ప్రదర్శించడంతో మిడిలార్డర్‌లో ఇకపై అతడికి అవకాశం లేదు. ఇక ఓపెనర్‌గానూ విఫలమైతే అతడు భారత్‌-ఏ కుర్రాళ్లు శుభ్‌మన్‌గిల్‌, ప్రియాంక్‌ పంచాల్‌, అభిమన్యు ఈశ్వరన్‌తో పోటీపడాల్సి వస్తుంది. ఇక కేఎల్‌ రాహుల్‌, పృథ్వీషా, శిఖర్‌ ధావన్‌ రేసులో ఉండనే ఉన్నారు. గట్టిపోటీ నెలకొన్న నేపథ్యంలో రోహిత్‌ పొరపాట్లు చేస్తే కష్టమే.


పరీక్ష కాలం

స్వింగ్‌ అవుతూ దూసుకొచ్చే ఎరుపు రంగు ఎస్‌జీ, డ్యూక్స్‌, కూకాబుర్ర బంతులను ఆడే విషయంలో హిట్‌మ్యాన్‌ టెక్నిక్‌ కాస్త అనుమానాస్పదంగా ఉంటుంది. అయితే టెస్టు క్రికెట్లో వీరవిహారం చేసిన వీరేంద్ర సెహ్వాగ్‌ను దృష్టిలో పెట్టుకొని రోహిత్‌కు అవకాశం ఇస్తున్నారు. దక్షిణాఫ్రికాతో మూడు టెస్టుల్లో, బంగ్లాదేశ్‌తో రెండు టెస్టుల్లో మయాంక్‌తో కలిసి హిట్‌మ్యాన్‌ ఓపెనింగ్‌ చేస్తాడని తెలుస్తోంది. సన్నాహక మ్యాచ్‌లో కాగిసో రబాడ, లుంగి ఎంగిడి, వెర్నాన్‌ ఫిలాండర్‌ నాణ్యమైన బౌలింగ్‌ను అతడెలా ఎదుర్కొంటాడన్నది ఆసక్తికరం. అతడు హిట్టైతే టీమిండియా కాస్త ఊపిరి పీల్చుకోవచ్చు. అయితే ఆ తర్వాత న్యూజిలాండ్‌ పర్యటనలో ప్రదర్శనను బట్టే రోహిత్‌పై  ఓ అంచనాకు రావాల్సి ఉంటుంది. రాబోయే ఆర్నెల్లు రోహిత్‌శర్మకు పరీక్ష కాలం! బుమ్రా స్థానంలో ఎంపికైన ఉమేశ్‌ యాదవ్‌పైనా అందరి దృష్టి నిలిచింది. విశాఖ కుర్రోడు, పంతకు పోటీగా భావిస్తున్న వికెట్‌కీపర్‌ బ్యాట్స్‌మన్‌ కేఎస్ భరత్‌ ఎలాంటి ప్రదర్శన చేస్తాడో అన్న ఆసక్తి నెలకొంది.


భారత్‌ ప్రెసిడెంట్స్‌ XI: రోహిత్‌ శర్మ (సి), మయాంక్‌ అగర్వాల్‌, ప్రియాంక్‌ పంచాల్‌, అభిమన్యు ఈశ్వరన్‌, కరుణ్‌ నాయర్‌, సిద్దేశ్‌ లాడ్‌, కేఎస్‌ భరత్‌, జలజ్‌ సక్సేన, ధర్మేంద్రసిన్హ్‌ జడేజా, అవేశ్‌ ఖాన్‌, ఇషాన్‌ పోరెల్‌, శార్దూల్‌ ఠాకూర్‌, ఉమేశ్‌ యాదవ్‌

దక్షిణాఫ్రికా: డుప్లెసిస్‌ (సి), తెంబా బవుమా, డి బ్రూన్‌, డికాక్‌, డీన్‌ ఎల్గర్‌, జుబయర్‌ హంజ, కేశవ్‌ మహరాజ్‌, అయిడెన్‌ మార్క్రమ్‌, సెనురాన్‌ ముత్తుస్వామి, లుంగి ఎంగిడి, ఎన్‌రిచ్‌ నోర్జె, వెర్నాన్‌ ఫిలాండర్‌, డేన్‌ పీట్‌, కాగిసో రబాడ, రుడి సెకండ్‌


Tags :

స్పోర్ట్స్

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.