close

తాజా వార్తలు

హిట్‌.. హిట్‌.. హుర్రే: రోహిత్‌ శతక సంబరం

దక్షిణాఫ్రికాపై ఓపెనర్‌గా శతకం బాదిన రోహిత్‌ శర్మ

తొలి రోజు టీమిండియా 202/0

హిట్‌మ్యాన్‌ రోహిత్‌శర్మకు ఓ సరికొత్త ఆరంభం. సుదీర్ఘ ఫార్మాట్లో తన కలను నిజం చేసుకొనే దిశగా సాగుతున్నాడు. అచ్చొచ్చిన విశాఖలో ఓపెనర్‌గా అద్వితీయ శతకం అందుకున్నాడు. అతడికి తోడుగా మరో ఓపెనర్‌ మయాంక్‌ అగర్వాల్‌ నిలవడంతో దక్షిణాఫ్రికాతో తొలి టెస్టులో టీమిండియా భారీ స్కోరు దిశగా పయనిస్తోంది. వర్షంతో తొలి రోజు ఆట  నిలిపివేసే సమయానికి వికెట్‌ నష్టపోకుండా 202 పరుగులు చేసింది.


హిట్‌..హిట్‌.. హుర్రే

టాస్‌ గెలిచిన సారథి విరాట్‌ కోహ్లీ మరో ఆలోచన లేకుండా బ్యాటింగ్‌ ఎంచుకున్నాడు. ముందుగా నిర్ణయించినట్టే మయాంక్‌ అగర్వాల్‌ (84 బ్యాటింగ్‌; 183 బంతుల్లో 11×4, 2×6)తో కలిసి రోహిత్‌ శర్మ (115 బ్యాటింగ్‌; 174 బంతుల్లో 12×4, 5×6)ను ఓపెనింగ్‌కు పంపించాడు. విజయనగరంలో జరిగిన సన్నాహక పోరులో డకౌట్‌ కావడంతో అందరి చూపూ అతడిపైనే నిలిచింది. తొలి సెషన్‌లో దక్షిణాఫ్రికా పేసర్లు అద్భుతంగా బంతులు విసరడంతో హిట్‌మ్యాన్‌ బ్యాటింగ్‌పై సర్వత్రా ఉత్కంఠ రేగింది. ఓవర్లు గడిచే కొద్దీ ఆత్మవిశ్వాసం పెంచుకున్న రోహిత్‌ నిలకడగా ఆడాడు. ఒక్కో పరుగు చేశాడు. అందివచ్చిన బంతుల్ని బౌండరీకి తరలించాడు. పేసర్ల బౌలింగ్‌ ముగియగానే స్పిన్నర్లే లక్ష్యంగా ఆడాడు. చక్కని షాట్లు బాదాడు. చూడచక్కని బౌండరీలతో అలరించాడు. ఎరుపు బంతిని తనెంత స్టైల్‌గా ఆడగలడో చూపించాడు. అతడు బాదిన సిక్సర్లకు ముగ్ధులవ్వక తప్పదు. మయాంక్‌ సైతం స్పిన్నర్ల బౌలింగ్‌ను ఉతికారేశాడు. అద్భుతమైన బౌండరీలు, సిక్సర్లు బాదాడు. వీరిద్దరినీ ఎలా విడదీయాలో సఫారీలకు అర్థం కాలేదు.


ఆరంభంలో ఆచితూచి

మొదట డ్రింక్స్‌ బ్రేక్‌కు భారత్‌ 37 పరుగులు చేసింది. రోహిత్‌ ఆచితూచి ఆడాడు. మయాంక్‌ దూకుడు ప్రదర్శించాడు. వీరిద్దరూ 115 బంతుల్లో 50 పరుగుల భాగస్వామ్యం నెలకొల్పారు. ఈ క్రమంలో జోరు పెంచిన రోహిత్‌ భోజన విరామానికి ముందే అర్ధశతకం అందుకున్నాడు. అప్పటికే రెండు భారీ సిక్సర్లు బాదేశాడు. 91/0తో లంచ్‌కు వెళ్లిన భారత్‌ ఆ తర్వాత విజృంభించింది. 213 బంతుల్లో 100 పరుగులు చేసింది. తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 100+ పరుగులు చేసిన భారత ఏడో ఓపెనింగ్‌ జోడీగా మయాంక్‌, రోహిత్‌ నిలిచారు. విదేశాల్లో, స్వదేశంలో తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 50+ స్కోరు చేసిన ఆటగాడిగా మయాంక్‌ చరిత్ర సృష్టించాడు. భారీ సిక్సర్‌తో అతడు అర్ధశతకం సాధించాడు. ఆ తర్వాత వీరిద్దరూ వేగం పెంచారు. ముఖ్యంగా హిట్‌మ్యాన్‌ భారీ సిక్సర్లు బాదుతూ వేగంగా శతకం అందుకున్నాడు. మయాంక్‌ శతకానికి చేరువయ్యాడు. ఈ క్రమంలో 59.1 ఓవర్‌ వద్ద ఆకాశంలో నీలిమబ్బులు దట్టంగా అలుముకోవడంతో అంపైర్లు ముందుగానే తేనీటి విరామం ప్రకటించారు. మరికాసేపటికే కుండపోతగా వర్షం కురవడంతో తొలి రోజు ఆటను ముగించారు. కేశవ్‌ మహరాజ్‌ 23 ఓవర్లు విసిరి 66 పరుగులిచ్చాడు. భారత సంతతికి చెందిన ముత్తుసామి ఈ టెస్టుతో దక్షిణాఫ్రికా తరఫున అరంగేట్రం చేశాడు. కేశవ్‌ సైతం భారత సంతతి వ్యక్తే.


Tags :

స్పోర్ట్స్

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.