close

తాజా వార్తలు

కర్ణాటక కాంగ్రెస్‌లో మళ్లీ లుకలుకలు  

బెంగళూరు : ఎగ్జిట్‌ పోల్‌ ఫలితాలు నైరాశ్యంలో నెట్టడంతో కర్ణాటక కాంగ్రెస్‌లో మరోసారి లుకలుకలు మొదలయ్యాయి. కొద్దిరోజులుగా నిశ్శబ్దంగా ఉన్న అసంతృప్తనేతలు మళ్లీ స్వరం పెంచుతున్నారు. ఎగ్జిట్‌పోల్‌ ఫలితాలపై మంగళవారం కాంగ్రెస్‌ ఎమ్మెల్యే రోషన్‌ బేగ్‌ మాట్లాడుతూ.. ‘కేసీ వేణుగోపాల్‌ ఒక బఫూన్‌, సిద్ధరామయ్య పొగరుబోతు, దినేశ్‌ గుండురావు ఒక ఫ్లాప్‌ షో’ అని తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు. ‘కేసీ వేణుగోపాల్‌ ఒక బఫూన్‌. ఇలా అంటున్నందుకు మా నాయకుడు రాహుల్‌ గాంధీకి క్షమాపణలు చెబుతున్నాను. బఫూన్లంటే వేణుగోపాల్‌లాగే ఉంటారు. పొగరుబోతు స్వభావం కలిగిన సిద్ధరామయ్య, ఫ్లాప్‌ షో గుండురావులతో ఇలాంటి ఫలితాలే వస్తాయి’ అంటూ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. రోషన్‌ బేగ్‌ కొంతకాలంగా పార్టీలో తనకు సరైన గుర్తింపు దక్కడం లేదని అసంతృప్తిలో ఉన్నారు. రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్‌-జేడీయూ సంకీర్ణ ప్రభుత్వం ఏర్పడిన సందర్భంలో  తనకు ఉప ముఖ్యమంత్రి పదవి వస్తుందని ఆశించారు. అయితే ఆ పదవిని జి.పరమేశ్వరకు కట్టబెట్టడంతో రోషన్‌ గుర్రుగా ఉన్నారు. ‘కర్ణాటకలో క్రిస్టియన్లకు సీట్లు ఇవ్వలేదు. ముస్లింలకు కూడా ఒక్క సీటు మాత్రమే ఇచ్చారు. వాళ్లను విస్మరిస్తున్నారు. దీనికి నేను చింతిస్తున్నాను. మమ్మల్ని కేవలం ఉపయోగించుకొంటున్నారని’ రోషన్ అసంతృప్తి వెలిబుచ్చారు.  
దీనిపై పరమేశ్వర మాట్లాడుతూ ‘అది ఆయన వ్యక్తిగత అభిప్రాయం. తాను ఏం అనుకుంటున్నారో అదే బయటకు చెప్పారు. ఇది అతని వ్యక్తిగత స్టాండ్‌. కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు దినేశ్‌ గుండురావు దీనిపై విశ్లేషణ చేపట్టబోతున్నారని’ పేర్కొన్నారు. పార్టీ అధ్యక్షుడు గుండురావు మాట్లాడుతూ అలాంటి భాష వాడటం వల్ల అది వాడిన వారిపైనే ప్రభావం చూపుతుందన్నారు. జరిగిన ఘటనపై వివరణ ఇవ్వాలని కోరుతామన్నారు. బహిరంగంగా ఇలాంటి చౌకబారు విమర్శలు చేయడం సంప్రదాయం కాదన్నారు. ఎగ్జిట్‌ పోల్‌ ఫలితాలు వెల్లడైన తరువాత ఈ విధంగా మాట్లాడటం అవకాశవాద రాజకీయంగా తాను భావిస్తున్నట్లు గుండురావు పేర్కొన్నారు. సరైన సమయంలో రోషన్‌పై చర్యలు తీసుకొంటామని చెప్పారు. 
ఆదివారం వెల్లడైన ఎగ్జిట్‌ పోల్‌ ఫలితాల్లో కర్ణాటకలో భాజపా అత్యధిక స్థానాలు కైవసం చేసుకుంటుందని మెజారిటీ సర్వే సంస్థలు పేర్కొన్నాయి. ఫలితాలు కూడా అదే విధంగా వస్తే ఆ ప్రభావం సంకీర్ణ ప్రభుత్వంపై పడుతుందనే ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి. సార్వత్రిక ఎన్నికల చివరి దశలో ఉత్తర కర్ణాటకలోని రెండు అసెంబ్లీ స్థానాలు చించోలి, కుంద్గోల్‌లో ఉప ఎన్నికలు జరిగాయి. ఎమ్మెల్యే ఉమేశ్‌ జాదవ్‌ భాజపాలో చేరడంతో చించోలి స్థానం ఖాళీ అయింది. ప్రస్తుతం ఉమేశ్‌ జాదవ్‌ కలబురగి లోక్‌సభ స్థానంలో కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నాయకుడు మల్లికార్జున ఖర్గేతో పోటీ పడుతున్నారు. కుంద్గోల్‌లో ఎమ్మెల్యే, మంత్రిగా ఉన్నటువంటి సీఎస్‌ శివల్లి మృతిచెందడంతో కాంగ్రెస్‌ ఆయన భార్య కుసుమవతిని బరిలో నిలిపింది. ఈ రెండుస్థానాల్లో ఒకవేళ భాజపా విజయం సాధిస్తే మ్యాజిక్‌ ఫిగర్‌కు ఆ పార్టీ కొంచెం దగ్గరయ్యే అవకాశం ఉంది. 224 సీట్లున్న ప్రస్తుత అసెంబ్లీలో భాజపాకు 104స్థానాలున్నాయి. మ్యాజిక్‌ ఫిగర్‌ 113. ఒకవేళ కేంద్రంలో మరోసారి భాజపా అధికారంలోకి వస్తే సంకీర్ణ ప్రభుత్వంలోని కొంతమంది ఎమ్మెల్యేలు భాజపాలోకి వచ్చే అవకాశముందని భావిస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో రోషన్‌ బేగ్‌ చేసిన వ్యాఖ్యలు అక్కడి రాజకీయ వర్గాల్లో కలకలం రేపుతున్నాయి.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.