close

తాజా వార్తలు

ముంచెత్తుతున్న వర్షాలు..22 మందికి పైగా మృతి

ముంబయి: దేశ వాణిజ్య రాజధాని ముంబయిని భారీ వర్షాలు అతలాకుతలం చేస్తున్నాయి. గత కొన్ని రోజులుగా ఎడతెరపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలతో జనజీవనం స్తంభించిపోయింది. రహదారులన్నీ జలదిగ్భందంలో చిక్కుకున్నాయి. అనేక చోట్ల గోడలు, పాడుబడ్డ భవనాలు కూలి పలువురు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. మరికొంత మంది తీవ్ర గాయాలతో ఆసుపత్రుల్లో చికిత్స పొందుతున్నారు. అప్రమత్తమైన రైల్వే శాఖ పలు రైళ్లను రద్దు చేసింది. మరికొన్ని ఆలస్యంగా నడుస్తున్నాయి. అటు విమాన సర్వీసులకూ తీవ్ర అంతరాయం ఏర్పడింది. అనేక విమానాలను దారి మళ్లించగా.. మరికొన్ని ఆలస్యంగా నడుస్తున్నాయి. మరోవైపు ఈ నెల ఐదో తేదీ వరకు అతిభారీ వర్షాలు కురుసే అవకాశం ఉందన్న వాతావరణ శాఖ తాజా హెచ్చరికలు ముంబయివాసులను మరింత ఆందోళనకు గురిచేస్తున్నాయి.

ముంబయి నగరంలోని మలాడ్‌ ఈస్ట్‌ ప్రాంతంలో పింపరీపాడ ప్రాంతంలో గోడకూలి 13 మంది మృతిచెందారు. మరో 13 మంది తీవ్రంగా గాయపడ్డారు. సమాచారం అందుకున్న ఎన్డీఆర్‌ఎఫ్‌ బృందాలు వెంటనే అక్కడికి చేరుకుని సహాయక చర్యలు ప్రారంభించాయి. క్షతగాత్రులను స్థానిక ఆస్పత్రికి తరలించి చికిత్స అందిస్తున్నారు. అప్పటికే స్థానికులు స్పందించి అనేక మంది శిథిలాల నుంచి బయటకు తీశారు. ఈ ఘటనపై స్పందించిన మహారాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడణవీస్‌ మృతుల కుటుంబాలకు సంతాపం ప్రకటించారు. చనిపోయిన వారి ఒక్కో కుటుంబానికి రూ.ఐదు లక్షల ఆర్థిక సాయం ప్రకటించారు. బాధిత కుటుంబాలకు అండగా ఉంటామని హామీ ఇచ్చారు. 

మరో ఘటనలో పుణె అంబేగావ్‌లోని సిన్గాడ్‌ కళాశాల గోడ కూలి ఆరుగురు మృతిచెందారు. మరో ముగ్గురు గాయపడ్డారు. అర్ధరాత్రి 1.15 గంటల ప్రాంతంలో ఈ ప్రమాదం చోటుచేసుకున్నట్లు స్థానికులు తెలిపారు. అలాగే ముంబయి సమీపంలోని కల్యాణ్‌ ప్రాంతంలో ఓ ఉర్దూ పాఠశాల గోడకూలిన ఘటనలో మరో ముగ్గురు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. చనిపోయిన వారిలో ఓ మహిళ, మూడేళ్ల బాలుడు ఉన్నట్లు గుర్తించారు. మరో వ్యక్తికి తీవ్ర గాయాలవ్వడంతో వెంటనే స్థానిక ఆసుపత్రికి తరలించారు. శనివారం పుణెలోని కుంద్వారాలో గోడకూలి 17 మంది మృతి చెందిన విషయం తెలిసిందే. మృతుల్లో నలుగురు చిన్నారులు, ఓ మహిళ ఉన్నారు. గోడ కూలి కాంప్లెక్స్‌ పక్కనే వలస కూలీలు నివసిస్తున్న రేకులషెడ్లపై పడడంతో ఈ ప్రమాదం సంభవించింది. ఇలా పలు ఘటనలు నమోదైన నేపథ్యంలో అప్రమత్తమైన ఎన్డీఆర్ఎఫ్‌ బృందాలు నగరవ్యాప్తంగా యుద్ధప్రాతిపదికన సహాయక చర్యలు కొనసాగిస్తున్నారు.

భారీ వర్షాలు, వాతావరణ శాఖ హెచ్చరికల నేపథ్యంలో మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం అప్రమత్తమైంది. ముందస్తు చర్యల్లో భాగంగా.. అవసరమైతే తప్ప ప్రజలు బయటికి రావొద్దని ప్రజలకు హెచ్చరికలు జారీ చేసింది. లోతట్టు ప్రాంతాల ప్రజలకు తాగునీరు, ఆహారం అందుబాటులో ఉండేలా చూడాలని అధికారులను ఆదేశించారు. మంగళవారం పాఠశాలలు, కళాశాలలకు సెలవు ప్రకటించారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.