close

తాజా వార్తలు

‘కుమార’పరీక్ష: అసెంబ్లీలో ఏం జరుగుతోంది?

బెంగళూరు: కర్ణాటక రాజకీయ సంక్షోభంపై ఉత్కంఠ కొనసాగుతూనే ఉంది. శాసనసభలో తమ ఆధిక్యాన్ని నిరూపించుకునేందుకు సిద్ధపడిన సీఎం కుమారస్వామి నేడు విశ్వాస తీర్మానాన్ని ప్రవేశపెట్టారు. ప్రస్తుతం దీనిపై అసెంబ్లీలో సుదీర్ఘంగా చర్చ జరుగుతోంది. సీఎం కుమారస్వామి, సిద్ధరామయ్య తమ తమ అభిప్రాయాలను వెల్లడించారు. మరోవైపు విశ్వాస పరీక్ష ప్రక్రియను త్వరగా  పూర్తిచేయాలని భాజపా నేత యడ్యూరప్ప పట్టుబడుతున్నారు. 

ప్రభుత్వాన్ని పడగొట్టేందుకు భాజపా కుట్రలు 

విశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ సందర్భంగా సీఎం కుమారస్వామి మాట్లాడుతూ భాజపాపై తీవ్ర స్థాయిలో వ్యాఖ్యలు చేశారు. ‘సంకీర్ణ ప్రభుత్వం ఎన్నో రోజులు నిలబడదని భాజపా పగటి కలలు కంటోంది. ప్రభుత్వాన్ని నడపగలనా లేదా అన్న దానిపై నేనిక్కడికి రాలేదు. స్పీకర్‌ పాత్రను కూడా కొందరు సభ్యులు ప్రమాదంలో పడేశారు. ఆయనెప్పుడూ నిష్పక్షపాతంగానే వ్యవహరించారు. సవాళ్లు నాకేం కొత్త కాదు. ఇప్పుడు కూడా అంతే. ఎలాంటి సవాళ్లైనా ఎదుర్కొనేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నాను. మా ప్రభుత్వం బలమేంటో నిరూపించుకుంటాం. అందరిలాగే నాకు కూడా ఆత్మాభిమానం ఉంది. నా మంత్రులకు నేను బాధ్యుడిగా ఉండాలి. నేను నా ప్రజలకు సమాధానం చెప్పాలి. రాష్ట్ర అభివృద్ధికి శాయశక్తులా కృషి చేస్తున్నాను. ఇలాంటివన్నీ చర్చించకుండా ఎలా ఉండగలను?. ఎవరికేం సందేహాలున్నాయో నేను తీర్చడానికే ఇక్కడికి వచ్చాను. అధికార దాహంతో రాష్ట్రంలో భాజపా గందరగోళం సృష్టిస్తోంది. రెబల్‌ ఎమ్మెల్యేలు నాపై అసత్య ఆరోపణలు చేశారు. ఎవరెన్ని కుట్రలు చేసినా మా ఆధిక్యాన్ని కచ్చితంగా నిరూపించుకుంటాం’ అని కుమార స్వామి ధీమా వ్యక్తం చేశారు. 

స్పీకర్‌ హక్కులను సుప్రీం తగ్గిస్తోంది

అనంతరం కాంగ్రెస్‌ నేత సిద్ధరామయ్య మాట్లాడుతూ అనర్హత అంశాన్ని లేవనెత్తారు. రాజీనామా చేసినా, విప్‌ బేఖాతరు చేసినా అనర్హత వేటు వేయాలని స్పీకర్‌ను కోరారు. ‘నేను గానీ, కాంగ్రెస్‌ పార్టీగానీ ఎమ్మెల్యేల విషయంలో సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించలేదు. పార్టీ జారీ చేసిన విప్‌ విషయంలో కోర్టు ఏం మాట్లాడలేదు. ఎమ్మెల్యేలు రావాలా? వద్దా? అనేది వారి ఇష్టం అంటే విప్‌కు ఉన్న అర్థమేంటి?పార్టీ నాయకుడిగా విప్‌ జారీ చేసే హక్కు నాకుంది. అయితే నా హక్కులను సుప్రీంకోర్టు పరోక్షంగా తగ్గిస్తోంది. ఇవాళ కాంగ్రెస్‌కు ఈ పరిస్థితి వచ్చింది. రేపు భాజపాకు వస్తే ఏం చేస్తారు’ అని యడ్యూరప్ప ప్రశ్నించారు. 

కాగా.. సభలో మాట్లాడుతూ సిద్ధరామయ్య తడబడ్డారు. తాను కాంగ్రెస్‌ పక్ష నేత అని చెప్పాల్సింది పోయి.. ప్రతిపక్ష నేత అని అన్నారు. ఆ వెంటనే తేరుకుని ‘ఓ సారీ.. కాంగ్రెస్‌ పక్ష నేత’ అని సరిదిద్దుకున్నారు. 

సభా నియమాలు ఉల్లంఘణ కాకూడదు..

ఎమ్మెల్యేల అనర్హత అంశం గురించి స్పీకర్‌ రమేశ్‌ కుమార్‌ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. మాజీ, ప్రస్తుత, భవిష్యత్‌ సీఎంల మధ్య తాను ఇరుక్కుపోయానని వ్యాఖ్యానించారు. ‘సుప్రీంకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పును సభ గౌరవిస్తుంది. అదే సమయంలో సభా నియమాలు ఉల్లంఘన కాకూడదు. అసంతృప్త ఎమ్మెల్యేలకు ఏ సమస్యలైనా ఉండొచ్చు. సభా సమావేశాలు జరుగుతుంటే వాళ్లు బయట ఉండాలంటే మాత్రం సభ అనుమతి తప్పనిసరి. అంతకుమించి సుప్రీం తీర్పులో సభ జోక్యం చేసుకోదు’ అని అన్నారు. ఈ సందర్భంగా ఎమ్మెల్యేల అనర్హత అంశాన్ని ప్రస్తావిస్తూ స్పీకర్‌ రమేశ్‌ కుమార్‌ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. మాజీ, ప్రస్తుత, భవిష్యత్‌ సీఎంల మధ్య తాను ఇరుక్కుపోయానని వ్యాఖ్యానించారు.

21 మంది ఎమ్మెల్యేల గైర్హాజరు 

ఇదిలా ఉండగా.. నేటి శాసనసభకు 21 మంది ఎమ్మెల్యేలు గైర్హాజరైనట్లు సమాచారం. 15 మంది అసంతృప్త ఎమ్మెల్యేలు, ఇద్దరు స్వతంత్రులు, కాంగ్రెస్‌కు చెందిన నాగేంద్ర, ఒక భాజపా ఎమ్మెల్యే, ఒక బీఎస్పీ ఎమ్మెల్యే అసెంబ్లీకి రాలేదని సమాచారం. మరోవైపు అదృశ్యమైనట్లు వార్తలు వచ్చిన కాంగ్రెస్‌ ఎమ్మెల్యే శ్రీమంత్‌ పాటిల్‌ అనారోగ్యంతో నేడు ఆసుపత్రిలో చేరారు. దీంతో ఆయన కూడా సభకు హాజరుకాలేకపోయారు. ఎమ్మెల్యేల గైర్హాజరుతో కుమార ప్రభుత్వం మరిన్ని ఇబ్బందుల్లో పడినట్లయింది. 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.