close

తాజా వార్తలు

‘కుమార’ భవితవ్యం నేడూ తేలనట్టేనా?

అనిశ్చితిలోనే కర్ణాటక రాజకీయం
అసెంబ్లీలో అధికార, విపక్ష సభ్యుల మాటల యుద్ధం

కుమారస్వామి రాజీనామాపై ఊహాగానాలు?

బెంగళూరు: మెగా సీరియల్‌ను తలపిస్తున్న కర్ణాటక రాజకీయ సంక్షోభం పూటకో మలుపు తిరుగుతూ ఉత్కంఠ రేపుతోంది. 14 నెలల కుమారస్వామి సంకీర్ణ సర్కార్‌ భవితవ్యం ఈ రోజూ తేలే అవకాశం కనబడటంలేదు. విశ్వాస తీర్మానంపై చర్చను ముగించి సోమవారం బలపరీక్ష నిర్వహించాలనే నిర్ణయానికి స్పీకర్‌ వచ్చినప్పటికీ అసెంబ్లీలో విశ్వాస తీర్మానంపై జరుగుతున్న చర్చ అందుకు అవకాశమే లేనట్టుగా సాగుతోంది. ఈ రోజు మధ్యాహ్నం సభ ప్రారంభమైనప్పటి నుంచి మంత్రి కృష్ణ భైరెగౌడ ఒక్కరే దాదాపు మూడు గంటలకు పైగా ప్రసంగించినట్టు సమాచారం. ఇంకా ఈ అంశంపై మాట్లాడే 16 నుంచి 20 మంది సభ్యుల వరకూ ఉన్నట్టు స్పీకర్‌ రమేశ్‌ కుమార్‌ ఆ జాబితాను చదివి విన్పించారు. అంతా మాట్లాడాకే ఓటింగ్‌కు అనుమతిస్తామని ఆయన స్పష్టం చేశారు. అందరూ కాకపోయినా ఆ జాబితాలో ముఖ్యులుగా ఉన్న సీఎం కుమారస్వామి, సీఎల్పీ నేత సిద్ధరామయ్య, డిప్యూటీ సీఎం పరమేశ్వర తదితర కొద్దిమందైనా తప్పనిసరిగా మాట్లాడే అవకాశం ఉంది. విశ్వాస తీర్మానంపై చర్చ పేరిట కాలయాపన చేసే వ్యూహాత్మక ఎత్తుగడతో అధికార పక్షం ముందుకెళ్తున్నట్టు కనబడుతోంది.
మరోవైపు అసెంబ్లీ సమావేశాలు వాడీవేడిగా కొనసాగుతున్నాయి. ఓటింగ్‌ నిర్వహించాలని సభలో భాజపా సభ్యులు డిమాండ్‌ చేస్తున్నారు. బలపరీక్ష నిర్వహిస్తామని స్పీకర్‌ ప్రకటించినప్పటికీ.. సభలో జరుగుతున్న పరిణామాలు చూస్తుంటే మాత్రం అందుకు విరుద్ధంగా ఉండటంతో వారు మరింత ఆగ్రహం వ్యక్తంచేస్తున్నారు. సభ 12గంటలకు ప్రారంభమైనప్పటికీ ఇప్పటిదాకా ఇద్దరు సభ్యులు మాత్రమే మాట్లాడారు. ఇంకా జాబితాలో ఉన్న నేతలు ఎంత సమయం మాట్లాడతారో అర్థంకాని పరిస్థితి నెలకొంది.  రెండు రోజుల క్రితమే సభాపతి సోమవారం ఓటింగ్‌నిర్వహిస్తామని చెప్పడంతో ఆయనపై భాజపా సభ్యులు మరింత ఒత్తిడి తీసుకొస్తున్నారు. దీంతో ఏం చేయాలో స్పీకర్‌కు పాలుపోని పరిస్థితి. ఈ రోజు ఉదయం తనను కలిసిన కుమారస్వామి, భాజపా ఎమ్మెల్యేలకు ఎట్టి పరిస్థితుల్లో ఓటింగ్‌ ఉంటుందని స్పీకర్‌ స్పష్టంచేశారు. అయితే, మాట్లాడుతున్న సభ్యులు మాత్రం 2 నుంచి 3 గంటల సమయం తీసకుంటున్న నేపథ్యంలో ఈ రోజు ఓటింగ్‌కు అవకాశం లేనట్టే స్పష్టమవుతోంది.

మరోవైపు, సీఎల్పీ నేత సిద్ధరామయ్య మాట్లాడుతూ.. ఎమ్మెల్యేల రాజీనామాల అంశం తేల్చకుండా సభలో బలపరీక్ష ఎలా నిర్వహిస్తారని ప్రశ్నించారు. తప్పనిసరిగా అసమ్మతి ఎమ్మెల్యేలంతా మంగళవారం తన వద్దకు వచ్చి మాట్లాడాలని స్పీకర్‌ ఆదేశించిన తరుణంలో వారి వాదనలు వినాల్సి ఉందని.. ఆ తర్వాతే ఓటింగ్‌ పెట్టాలనే వాదనను సిద్ధరామయ్య తెరపైకి తెచ్చారు. సీఎం కుమార స్వామి కూడా తనకు బల నిరూపణకు మరో రెండు రోజులు సమయం కావాలని కోరారు. రాజీనామా చేసిన ఎమ్మెల్యేలంతా తప్పకుండా తిరిగి వస్తారనే వాదనను ఆయన అసెంబ్లీలో విన్పించారు. 

ఈ పరిణామాల నేపథ్యంలో స్వతంత్ర ఎమ్మెల్యేలు దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌పై రేపు సుప్రీంకోర్టులో వాదనలు జరగనున్నాయి. అలాగే, విప్‌ జారీ అంశంపై దాఖలైన మరో రెండు పిటిషన్లనూ రేపు విచారణకు స్వీకరించనున్న నేపథ్యంలో సర్వోన్నత న్యాయస్థానం ఆదేశాలు ఎలా ఉంటాయనే దాన్ని బట్టి స్పీకర్‌ వైఖరి ఉండే అవకాశం ఉంది. ఈ నెపంతో ఈ రోజు సభను వాయిదా వేసే అవకాశాలు మాత్రం స్పష్టంగా కనబడుతున్నాయి. 

అసెంబ్లీలో మాటల యుద్ధం
కర్ణాటక అసెంబ్లీలో కాంగ్రెస్‌ - భాజపా మధ్య మాటలయుద్ధం కొనసాగుతోంది. కుమారస్వామి ప్రభుత్వాన్ని పడగొట్టేందుకు భాజపా కుట్ర పన్నిందని మంత్రి కృష్ణ భైరెగౌడ ఆరోపించారు. ఆపరేషన్‌ కమల అమలు చేస్తున్నారంటూ ఆయన సభలో మండిపడ్డారు. విశ్వాస తీర్మానంపై చర్చలో మంత్రి చేసిన ఆరోపణల్ని ప్రతిపక్ష నేత యడ్యూరప్ప, భాజపా ఎమ్మెల్యేలు ఖండించారు. అంతర్గత కలహాల వల్లే కాంగ్రెస్‌ - జేడీఎస్‌ ఎమ్మెల్యేలు రాజీనామా చేశారన్నారు. ఎమ్మెల్యేల రాజీనామాలతో తమకెలాంటి సంబంధంలేదన్నారు. కుమారస్వామి ప్రభుత్వం మైనార్టీలో పడిందని.. బలనిరూపణ చేసుకోవాల్సిన బాధ్యత సీఎంపైనే ఉందని చెప్పారు.

‘కుమార’ రాజీనామాపై ఊహాగానాలు!

మరోవైపు, కర్ణాటక ముఖ్యమంత్రి కుమారస్వామి రాజీనామాకు సిద్ధపడినట్టు ఊహాగానాలు వస్తున్నాయి. ఈ రాత్రి 7గంటలకు ఆయన గవర్నర్‌ను కలవనున్నట్టు తెలుస్తోంది. ఈ మేరకు సీఎం కాన్వాయ్‌ను అధికారులు సిద్ధం చేస్తున్నారని వార్తలు వినిపిస్తున్నాయి. దీంతో కర్ణాటక రాజకీయాలు క్షణక్షణం ఉత్కంఠ రేపుతున్నాయి.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.