close

తాజా వార్తలు

చంద్రబాబు నివాసం వద్ద ఉద్రిక్తత

గుంటూరు :  తెదేపా, వైకాపాలు పోటాపోటీగా ‘చలో ఆత్మకూరు’ కార్యక్రమానికి పిలుపునివ్వడంతో గుంటూరు జిల్లాలో ఉద్రిక్త పరిస్థితులు కొనసాగుతున్నాయి. గుంటూరు జిల్లాలో పోలీసులు 144 సెక్షన్‌ విధించారు. పల్నాడులో 30 పోలీసు యాక్టు అమలు చేస్తున్నారు. నేతల నిర్బంధాలు కొనసాగుతున్నాయి. తెదేపా అధినేత చంద్రబాబును గృహనిర్బంధం చేసేందుకు పోలీసులు రంగం సిద్ధం చేశారు. చంద్రబాబు నివాసం వద్ద పోలీసులతో టీడీ జనార్దన్‌, మంతెన సత్యనారాయణ రాజు వాగ్వాదానికి దిగారు. ఉండవల్లి గుహలు వద్ద దేవినేని అవినాష్‌, చంద్రదండు ప్రకాశ్‌, గోనుగుంట కోటేశ్వరరావును పోలీసులు అదుపులోకి తీసుకున్నారు.

తెదేపా నేతల గృహ నిర్బంధం

‘చలో ఆత్మకూరు’ నేపథ్యంలో పోలీసులు.. గుంటూరు జిల్లా చిలకలూరిపేటలో మాజీ మంత్రి ప్రత్తిపాటి పుల్లారావును, గద్దె రామ్మోహన్‌రావు, కృష్ణాజిల్లా గొల్లపూడిలో దేవినేని ఉమామహేశ్వరరావును, ప్రకాశం జిల్లాలో శిద్దా రాఘవరావు, అశోక్‌రెడ్డిలను హౌస్‌ అరెస్టు చేశారు. కృష్ణా జిల్లా నుంచి ఆత్మకూరుకు వచ్చేందుకు సిద్ధమవుతున్న కొందరు కార్యకర్తలను అదుపులోకి తీసుకుని నూజివీడు పోలీసుస్టేషన్‌కు తరలించారు. పల్నాడు ప్రాంతంలో పలువురు తెదేపా నేతలను పోలీసుస్టేషన్‌కు పిలిపించి ‘చలో ఆత్మకూరు’లో పాల్గొనకూడదని సంతకాలు తీసుకుని బైండోవర్‌ చేసి పంపారు. నరసరావుపేట తెదేపా ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థిగా పోటీ చేసిన అరవిందబాబు, పార్టీ రాష్ట్ర కార్యదర్శి సింహాద్రి యాదవ్‌లకు నోటీసులు జారీ చేశారు. సత్తెనపల్లిలో మున్సిపల్‌ మాజీ ఛైర్మన్‌ రామస్వామి, మార్కెట్‌ యార్డు మాజీ ఛైర్మన్‌ పెదకరిముల్లా, పట్టణ పార్టీ అధ్యక్షుడు శ్రీనివాసరావులతో పాటు 14 మందిని బైండోవర్‌ చేశారు. పిడుగురాళ్లలో డీఎస్పీ విజయభాస్కర్‌రెడ్డి ఆధ్వర్యంలో పోలీసులు కవాతు నిర్వహించారు. దుర్గి మండల కేంద్రంలో రెండు పోలీసు బెటాలియన్లను అందుబాటులో ఉంచారు. మాజీ సర్పంచి ఏసుబు సాయంతో డీఎస్పీ శ్రీహరిబాబు గ్రామాలను వదిలిపెట్టి ముటుకూరు, గంగమహేశ్వరపాడు, కోలగుట్ల గ్రామాల్లో ఉన్నవారిని తీసుకొచ్చేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. నరసరావుపేట, సత్తెనపల్లి, గురజాల పోలీసు డివిజన్లలో 144వ సెక్షన్‌ విధించడంతో ఎక్కడా గుంపులుగా ఉండకుండా పోలీసులు జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నారు.

భారీగా పోలీసుల మోహరింపు..
పల్నాడులో ఎక్కడికక్కడ, గుంటూరులోని తెదేపా కార్యాలయం పరిసరాల్లోనూ, ఆ పార్టీ నిర్వహిస్తున్న ‘వైకాపా బాధితుల పునరావాస శిబిరం’ వద్ద భారీగా పోలీసుల్ని మోహరించారు. తెదేపా నాయకుల్ని బైండోవర్‌ చేశారు. కొందరిని హౌస్‌ అరెస్టు చేశారు. ‘సేవ్‌ డెమోక్రసీ.... సేవ్‌ పల్నాడు’ పేరుతో తెదేపా బుధవారం ‘చలో ఆత్మకూరు’ కార్యక్రమం చేపట్టింది. దానికి పోటీగా వైకాపా బుధవారమే ‘చలో ఆత్మకూరు’ కార్యక్రమానికి సిద్ధమైంది. ఇరు పార్టీలు పోటాపోటీగా పల్నాడు వెళ్లేందుకు సిద్ధమవడం, మంగళవారం తెదేపా, వైకాపా నేతలు విలేకరుల సమావేశాలు పెట్టి పరస్పర ఆరోపణలు చేసుకోవడం, పోలీసు ఉన్నతాధికారులను కలవడంతో వాతావరణం వేడెక్కింది. మంగళవారం ఉదయమే పార్టీ రాష్ట్ర కార్యాలయానికి చేరుకున్న చంద్రబాబు తాజా పరిస్థితులపై పార్టీ  నాయకులతో సమావేశమయ్యారు. సమస్య పరిష్కారానికి ప్రభుత్వం నుంచి వచ్చిన ప్రతిపాదనలు, బాధితుల డిమాండ్లపై చర్చించారు. మరోవైపు అదనపు ఎస్పీ, గుంటూరు ఆర్డీవో తెదేపా నిర్వహిస్తున్న బాధితుల పునరావాస శిబిరానికి వచ్చి పలుమార్లు పార్టీ నేతలతో చర్చించారు. డీజీపీ స్థాయి అధికారి వచ్చి రాష్ట్రంలోని వైకాపా బాధితులందరి సమస్యలనూ పరిష్కరిస్తామని హామీ ఇవ్వాలని తెదేపా నేతలు పట్టుబట్టడంతో సమస్య కొలిక్కి రాలేదు. మంగళవారం సాయంత్రానికి వాతావరణం మరింత ఉద్రిక్తంగా మారింది. పునరావాస శిబిరంతో పాటు, తెదేపా కార్యాలయం పరిసరాల్లో పోలీసులు బారికేడ్లు ఏర్పాటు చేశారు. శిబిరంలోని వారిని బలవంతంగా వారి గ్రామాలకు తరలిస్తారన్న ప్రచారం జరిగింది. ఏ క్షణానికి ఏం జరుగుతుందోనన్న ఉత్కంఠ అందరిలో నెలకొంది. శాంతిభద్రతల అదనపు డీజీ రవిశంకర్‌ అయ్యన్నార్‌ మంగళవారం రాత్రి గుంటూరులోని వైకాపా బాధితుల పునరావాస శిబిరాన్ని పరిశీలించారు.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు
ఛాంపియన్

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.