close

తాజా వార్తలు

కేంద్ర మంత్రిగా నిష్క్రమిస్తా: శివసేన ఎంపీ

ప్రభుత్వ ఏర్పాటు దిశగా శివసేన..?

ముంబయి: ఉత్కంఠ రేకెత్తిస్తున్న మహారాష్ట్ర రాజకీయాల్లో సోమవారం మరో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. శివసేన నేత, కేంద్ర భారీ పరిశ్రమలు, పబ్లిక్‌ ఎంటర్‌ప్రైజెస్‌ శాఖ మంత్రి అరవింద్‌ సావంత్‌ తన పదవికి రాజీనామా చేస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. ‘‘శివసేనవైపే నిజం ఉంది. ఇలాంటి తప్పుడు వాతావరణంలో దిల్లీ ప్రభుత్వంలో ఇంకా ఎందుకు ఉండాలి. అందుకే కేంద్ర మంత్రి పదవికి రాజీనామా చేస్తున్నా. దిల్లీలో దీనిపై ఈరోజు ఉదయం మీడియా సమావేశం నిర్వహిస్తా’’ అని ట్విటర్‌లో అరవింద్‌ సావంత్‌ ప్రకటించారు.  ప్రభుత్వ ఏర్పాటుకు భాజపా విముఖత వ్యక్తం చేసిన నేపథ్యంలో గవర్నర్‌ శివసేనను ఆహ్వానించిన విషయం తెలిసిందే. అయితే అరవింద్‌ సావంత్‌ తాజా నిర్ణయంతో ప్రభుత్వ ఏర్పాటు దిశగా శివసేన  ముందుకు సాగుతోందన్న సంకేతాలు వెలువడుతున్నాయి. అయితే శివసేనకు కాంగ్రెస్‌, ఎన్సీపీల మద్దతు తప్పనిసరి. శివసేనకు మద్దతు ఇవ్వాలంటే ఆ పార్టీ ఎన్‌డీయే నుంచి బయటకు రావాల్సిందేనని ఎన్‌సీపీ షరతు విధించింది. ఈ నేపథ్యంలో తాజాగా కేంద్ర మంత్రి తన పదవికి రాజీనామా చేయడం ప్రాధాన్యం సంతరించుకుంది. తాజా పరిణామాల బట్టి చూస్తే ఎన్సీపీ, కాంగ్రెస్‌తో కలిసి ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేసేందుకు శివసేన సమాయత్తమైందా?అన్న అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.    

మహారాష్ట్ర ఎన్నికల్లో అతిపెద్ద పార్టీగా అవతరించిన భాజపాను ప్రభుత్వ ఏర్పాటుకు రావాలంటూ గవర్నర్‌ భగత్‌సింగ్‌ కోశ్యారీ శనివారం ఆహ్వానం పంపిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే అనూహ్యంగా ఆ పార్టీ వెనక్కి తగ్గి, అందరినీ ఆశ్చర్యంలో ముంచెత్తింది. గవర్నర్‌ ఆహ్వానం నేపథ్యంలో భాజపా కోర్‌ కమిటీ ఆదివారం రెండుసార్లు భేటీ అయింది. ఆపద్ధర్మ ముఖ్యమంత్రి ఫడణవీస్‌, పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు చంద్రకాంత్‌ పాటిల్‌ తదితరులు ఈ సమావేశంలో పాల్గొని ప్రభుత్వ ఏర్పాటుకున్న సాధ్యాసాధ్యాలను చర్చించారు. శివసేన మద్దతు ఇవ్వకపోవడం వల్ల తాము ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేయలేమని గవర్నర్‌కు తెలియజేశారు. ఆ వెంటనే శివసేనకు గవర్నర్‌ ఆహ్వానం పంపారు. ప్రభుత్వ ఏర్పాటుకు ముందుకు రావాలని ఆ పార్టీని కోరారు. దీనిపై సోమవారం సాయంత్రం 7.30 గంటలలోపు తమ వైఖరిని తెలియజేయాలని శివసేన శాసనసభా పక్షనాయకుడు ఏక్‌నాథ్‌ షిండేను కోరారు.

అయితే కాంగ్రెస్‌ ఎమ్మెల్యేలు మాత్రం ప్రతిపక్షంలోనే కూర్చుంటామని తమ అభిప్రాయాన్ని అధిష్ఠానానికి తెలియజేశారు. మరోవైపు కాంగ్రెస్ అధినేత్రి సోనియాగాంధీతో చర్చించి నిర్ణయం తీసుకుంటానని ఎన్సీపీ అధినేత శరద్‌ పవార్‌ ఆదివారం చెప్పారు. ఈ పరిణామాల నేపథ్యంలో తాజా రాజకీయ సమీకరణాలు ఎలా మారబోతున్నాయన్నది ఆసక్తిగా మారింది. 288 శాసనసభ స్థానాలున్న మహారాష్ట్రలో భాజపా 105సీట్లలో విజయం సాధించి అతిపెద్ద పార్టీగా అవతరించింది. ఇక భాజపా కలిసి పోటీ చేసిన శివసేన 56స్థానాల్లో గెలుపొంది రెండో అతిపెద్ద పార్టీగా నిలిచింది. ఇక ఎన్సీపీ 54, కాంగ్రెస్‌ 44 స్థానాల్లో గెలుపొందాయి. ప్రభుత్వ ఏర్పాటు కావాల్సిన ఎమ్మెల్యేల సంఖ్య 145. ఈ ప్రకారం ప్రభుత్వ ఏర్పాటుకు శివసేకు ఎన్సీపీ, కాంగ్రెస్‌ల మద్దతు తప్పనిసరి. 


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.