close

తాజా వార్తలు

ఇంటర్‌కు ఆన్‌లైన్‌ కష్టాలు!

ఫీజు చెల్లింపుల్లో అవాంతరాలు
మూడు సబ్జెక్టులకు దరఖాస్తు
చేస్తే రెండింటినే చూపిస్తోంది
మొరాయిస్తున్న సర్వర్‌..
విద్యార్థులకు తప్పని తిప్పలు

హైదరాబాద్‌: ఇంటర్‌ విద్యార్థులను ఏదో ఒక రూపంలో కష్టాలు వెంటాడుతున్నాయి. ఫలితాల్లో జరిగిన తప్పుల తడక సమస్య నుంచి తేరుకోకముందే ఆర్‌సీఆర్‌వీ (పునర్‌ లెక్కింపు, పునర్‌ మూల్యాంకనం)కి దరఖాస్తు చేసుకొనే విషయంలోనూ విద్యార్థులకు ఇబ్బందులు తప్పట్లేదు. గ్రేటర్‌ పరిధిలో విద్యార్థుల సమస్యలను తెలుసుకొని పరిష్కరించేందుకు సమాచార కేంద్రాలను ఏప్రిల్‌ 25న ప్రారంభించారు. 3 రోజులపాటు 27వ తేదీ వరకు కొనసాగాయి. వీటి వద్దకు విద్యార్థులు సమస్యలు నివృత్తి చేసుకునేందుకు ఒకొక్క కేంద్రం వద్దకు సుమారు 2 వేల మంది వరకు వచ్చారు. వారికి వచ్చిన సమస్యలపై కొందరు ఫిర్యాదులు అందజేశారు. ఏదైనా సమాచారం కోసం ఇంటర్‌బోర్డు వెబ్‌సైట్‌ను ఆశ్రయిస్తుంటే అది తెరుచుకోవట్లేదని పలువురు విద్యార్థులు వాపోతున్నారు. ఉదయం 9.30 గంటల నుంచి సాయంత్రం 5.30 గంటల వరకు సంప్రదించాలని ఉంటోందని, ఆ సమయంలోనూ ఏమీ పనిచేయట్లేదని వారు వివరిస్తున్నారు. ఇంటర్‌బోర్డు వెబ్‌సైట్‌ సర్వర్‌లో సమస్య వచ్చిందా? లేక సాంకేతిక సమస్య అనేది గుర్తించి మెరుగుపరచాలని విద్యార్థులు కోరుతున్నారు. గత రెండు రోజుల నుంచి వెబ్‌సైట్‌ మోరాయిస్తుండటంతో తమకు వచ్చిన సందేహాన్ని ఎలా నివృత్తి చేసుకోవాలో తెలియక వ్యయప్రయాసలతో ఇంటర్‌ జిల్లా అధికారుల కార్యాలయాలకు వద్దకు నిత్యం పలువురు విద్యార్థులు చేరుకుంటున్నారు. ప్రయోగ పరీక్షలకు హాజరైనా గైర్హాజరైనట్లు చూపించి ఫెయిల్‌ చేశారని, ఈ సమస్యపైనా పలువురు విద్యార్థులు ఇంటర్‌ అధికారుల చుట్టూ తిరుగుతున్నారు. ఫెయిల్‌ అయిన విద్యార్థులకు ప్రభుత్వం ఉచితంగా ఆర్‌సీఆర్‌వీ చేయిస్తామని ప్రకటించకముందే వేలాది మంది ఫీజు చెల్లించారు. ఈ ఫీజును తమకు వెనక్కి ఎప్పుడు? ఎలా? ఇస్తారని అడిగేందుకు ఇంటర్‌ కార్యాలయాలకు వస్తున్నారు.

ఫీజు చెల్లింపులో సమస్యలు..
తక్కువ మార్కులతో ఉత్తీర్ణత పొందిన విద్యార్థులు తమకు రావాల్సిన మార్కులకంటే తక్కువ వచ్చాయని వాపోతున్నారు. తమకు ఎక్కడో అన్యాయం జరిగిందని వారు వివరిస్తున్నారు. తమకు ఉచితంగా ఆర్‌సీఆర్‌వీ చేపట్టాలని కోరుతున్నారు. వీరి విషయంలో ప్రభుత్వం నుంచి స్పందన రాకపోవడంతో ఒకొక్క సబ్జెక్టుకు ఫీజును ఆన్‌లైన్‌లో చెల్లిస్తున్నారు. అయితే మూడు సబ్జెక్టులకు ఫీజు చెల్లిస్తే రెండు సబ్జెక్టులనే చూపిస్తోందని, ఫీజు మాత్రం మూడింటికి తమ బ్యాంకు ఖాతాలో తగ్గిపోయిందని పలువురు వివరిస్తున్నారు. కొందరికైతే డబ్బులు బ్యాంకు ఖాతాల నుంచి తగ్గిపోయినా ఫీజు చెల్లింపు ప్రక్రియ పూర్తికానట్లు వస్తుందని కొందరు విద్యార్థులు ఫిర్యాదులు చేస్తున్నారు. ఇలా హైదరాబాద్‌ జిల్లా నుంచే సుమారు 252 ఫిర్యాదులు అధికారులకు అందాయి. వీటిని డీఐఈవో సిబ్బంది పరిష్కరిస్తున్నారు.

8వ తేదీలోపు పూర్తి..
గ్రేటర్‌లోనే సుమారు ఆర్‌సీ, ఆర్‌వీ చేయాల్సిన సంఖ్య లక్షన్నర వరకు ఉన్నాయి. మే 8లోపు ఆర్‌సీ, ఆర్‌వీ కార్యక్రమాలను పూర్తిచేసేందుకు ఇంటర్మీడియట్‌ జిల్లా అధికారులు కృషి చేస్తున్నారు. ఇప్పటికే గ్రేటర్‌లోని గన్‌ఫౌండ్రి మహబూబియా జూనియర్‌ కళాశాల, నాంపల్లి ఎంఏఎం జూనియర్‌ కళాశాల, కాచిగూడ ప్రభుత్వ కళాశాల, ఫలక్‌నుమా ప్రభుత్వ బాలుర కళాశాల, హయత్‌నగర్‌ ప్రభుత్వ జూనియర్‌ కళాశాల, హయత్‌నగర్‌ ప్రభుత్వ జూనియర్‌ కళాశాల, శంషాబాద్‌ ప్రభుత్వ జూనియర్‌ కళాశాల, మేడ్చల్‌ జిల్లా డీఐఈవో కార్యాలయం, కూకట్‌పల్లి ప్రభుత్వ జూనియర్‌ కళాశాలల్లో ఆర్‌సీఆర్‌వీ శిబిరాలను ఏర్పాటు చేశారు. వీటిల్లో రాత్రింబవళ్లు అధికారులు, సిబ్బంది తలమునకలయ్యారు. వీటిల్లో అధ్యాపకులు వేసిన మార్కులను కంప్యూటర్‌లో నమోదు చేసేటప్పుడు కొన్ని సమస్యలు వస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. సాంకేతిక సమస్యలు తలెత్తడం, ల్యాప్‌ట్యాప్‌లు మొరాయించడం వంటివి వస్తున్నట్లు పలువురు వెల్లడిస్తున్నారు. ఇలాంటి సమస్యలు మినహా ఆర్‌సీఆర్‌వీ చాలావేగంగా సాగుతోందని విధులు నిర్వర్తిస్తున్న అధికారులు వివరిస్తున్నారు.


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.