close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ @ 9 AM

1. నేడు పరిషత్‌ రెండో దశ 

తెలంగాణలో జిల్లా, మండల పరిషత్‌ ప్రాదేశిక నియోజకవర్గాలకు మూడు దశల ఎన్నికల్లో భాగంగా.. రెండో దశకు ఏర్పాట్లు పూర్తయ్యాయి. రెండోదశ పోలింగ్‌ శుక్రవారం ఉదయం 7 గంటలకు ప్రారంభమై 218 ఎంపీటీసీ స్థానాల్లో తప్ప మిగతా అన్ని చోట్లా సాయంత్రం 5 గంటల వరకు కొనసాగుతుంది. మావోయిస్టుల ప్రభావం ఉన్నట్టుగా గుర్తించిన 218 స్థానాల్లో మాత్రం సాయంత్రం 4 గంటలకే పోలింగ్‌ ముగుస్తుంది. రెండో దశలో ఏకగ్రీవాలు పోగా 1,850 ఎంపీటీసీలకు ఎన్నికలను నిర్వహిస్తున్నారు.

2. బెంగాల్‌ దుర్గ చేతిలో దిల్లీ మహిషాసురుడు చిత్తు

ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు పశ్చిమ బెంగాల్‌ గడ్డపై నుంచి మరోసారి ప్రధాని నరేంద్ర మోదీపై తీవ్రస్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు.ఆయనను మహిషాసురుడిగాతెదేపా జాతీయను, మమతా బెనర్జీని బెంగాల్‌ దుర్గగాను అభివర్ణించారు. దిల్లీ మహిషాసురుడిని, బెంగాల్‌ దుర్గ ఓడించాలని, దేశంలో శాంతి సామరస్యాలు వెల్లివిరియాలని ఆకాంక్షించారు. మహిషాసుర మోదీని తిరిగి గుజరాత్‌ పంపించాలని పిలుపునిచ్చారు. పశ్చిమ బెంగాల్‌ పర్యటనలో ఉన్న చంద్రబాబు గురువారం రెండో రోజు కోల్‌కతా, ఖరగ్‌పూర్‌లలో తృణమూల్‌ కాంగ్రెస్‌కి మద్దతుగా ఎన్నికల ప్రచారం నిర్వహించారు. వేయి మంది మోదీలు దండెత్తినా దీదీని ఏమీ చేయలేరన్నారు.

3. సీఎస్‌ నోట్‌ యథాతథంగా ఈసీకి

రాష్ట్ర మంత్రిమండలి సమావేశం నిర్వహణకు సంబంధించి రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి నుంచి నోట్‌ అందిన తక్షణమే కేంద్ర ఎన్నికల సంఘానికి పంపేస్తానని రాష్ట్ర ఎన్నికల ప్రధానాధికారి గోపాలకృష్ణ ద్వివేది చెప్పారు. ఇందులో తన అభిప్రాయాలు రాసేది ఏమీ ఉండదని, కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం అడిగితేనే తన అభిప్రాయం జోడిస్తానని స్పష్టం చేశారు. ఎన్నికల సంఘం ప్రధాన కార్యాలయంలో గురువారం సాయంత్రం తనను కలిసిన విలేకరులతో మాట్లాడారు.  పోస్టల్‌ బ్యాలెట్‌కు సంబంధించి.. లోక్‌సభ ఎన్నికలకు 3,17,291 మంది దరఖాస్తు చేసుకోగా 3,01,003 మందికి పోస్టల్‌ బ్యాలెట్‌లు జారీ చేశామని చెప్పారు.

4. ఆ రెండు ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికలకు తాత్కాలిక బ్రేక్‌

అనర్హత వేటు పడటంతో ఖాళీ అయిన యాదవరెడ్డి, భూపతిరెడ్డిల ఎమ్మెల్సీ స్థానాల్లో ఎన్నికలకు తాత్కాలికంగా బ్రేక్‌ పడింది. యాదవరెడ్డి స్థానానికి సంబంధించి ఈనెల 15 వరకు ఎన్నికల నోటిఫికేషన్‌ జారీ చేయరాదంటూ ఎన్నికల సంఘానికి హైకోర్టు ఆదేశాలు జారీ చేసింది. భూపతిరెడ్డికి చెందిన ఎమ్మెల్సీ స్థానానికి 15 వరకు నోటిఫికేషన్‌ జారీ చేయబోమంటూ ఎన్నికల సంఘం హామీ ఇచ్చింది. ఇదే సమయంలో యాదవరెడ్డి, భూపతిరెడ్డిలపై అనర్హత వేటు వేయడానికి సంబంధించిన రికార్డులను సమర్పించాలంటూ మండలిని ఆదేశించింది.

5. బెల్లం లడ్డూ

భక్తులకు విక్రయించే ప్రసాదాల్లో బెల్లం లడ్డూ తయారీ ప్రక్రియకు యాదాద్రి శ్రీలక్ష్మినరసింహస్వామి దేవస్థానం గురువారం శ్రీకారం చుట్టింది. రాష్ట్ర దేవాదాయశాఖ కమిషనర్‌ ఆదేశాల మేరకు ఆలయ నిర్వాహకులు ఐదు రోజులుగా బెల్లం లడ్డూల తయారీపై కసరత్తు చేస్తున్న విషయం తెలిసిందే. ఈ క్రమంలో ఆలయ ఈవో 11 మంది ఉద్యోగులతో ప్రత్యేక కమిటీని నియమించారు. ఐదుగురు ఏఈవోలు, ఇద్దరు ప్రధాన పూజారులు, మరో ఇద్దరు వంట స్వాములు, ఇద్దరు పర్యవేక్షకులతో ఏర్పాటైన కమిటీ గురువారం వాటి తయారీ చేపట్టింది.

6. 3 రోజుల పాటు రాష్ట్రావతరణ సంబురాలు

తెలంగాణ రాష్ట్రావతరణ దినోత్సవాలను వచ్చే నెల రెండో తేదీ నుంచి నాలుగు వరకు రాజధానిలో, జిల్లాల్లో ఘనంగా నిర్వహిస్తామని ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి ఎస్‌కే జోషి తెలిపారు. రెండో తేదీన హైదరాబాద్‌ పరేడ్‌ మైదానంలో, జిల్లాల్లో ఎంపిక చేసిన మైదానాల్లో ఉత్సవాలు పెద్దఎత్తున జరుగుతాయని చెప్పారు. అదేరోజు సాయంత్రం హైదరాబాద్‌ ట్యాంక్‌బండ్‌ వద్ద డ్రోన్ల ప్రదర్శన ఉంటుందని, మూడో తేదీన ఎల్బీ స్టేడియంలో 1001 మంది కళాకారులతో పేరిణి మహా నృత్య ప్రదర్శన, నాలుగో తేదీన ఎల్బీ స్టేడియంలో అయిదువేల మంది ఒగ్గు కళాకారుల మహా విన్యాసాలు ఉంటాయని వివరించారు.

7. స్టాఫ్‌ సెలక్షన్‌ ఫలితాల వెల్లడికి సుప్రీంకోర్టు అనుమతి

స్టాఫ్‌ సెలక్షన్‌ కమిటీ (ఎస్‌ఎస్‌సీ) 2017లో నిర్వహించిన పరీక్షల ఫలితాల వెల్లడికి గురువారం సుప్రీంకోర్టు అనుమతించింది. ఈ విషయమై విధించిన స్టే ఉత్తర్వులను ఎత్తివేస్తూ జస్టిస్‌ ఎస్‌.ఎ.బోబ్డే, జస్టిస్‌ ఎస్‌.ఎ.నజీర్‌లతో కూడిన ధర్మాసనం ఆదేశాలు ఇచ్చింది. ప్రశ్న పత్రాలు ముందుగా వెల్లడయ్యాయన్న ఆరోపణలు రావడంతో గతేడాది ఆగస్టు 31న ఫలితాలను నిలుపుదల చేస్తూ ఉత్తర్వులు ఇచ్చింది. తుది తీర్పునకు లోబడి ఫలితాలను వెల్లడించాల్సి ఉంటుందని తెలిపింది.

8. స్వల్పశ్రేణి క్షిపణులను పరీక్షించిన ఉత్తరకొరియా

అమెరికాతో అణుచర్చల్లో ప్రతిష్ఠంభన ఏర్పడినప్పటి నుంచి అసంతృప్తితో రగిలిపోతున్న ఉత్తరకొరియా గురువారం రెండు స్వల్పశ్రేణి క్షిపణులను ప్రయోగించింది. ఓవైపు దక్షిణకొరియా రాజధాని సియోల్‌ను సందర్శించడానికి ఉత్తరకొరియాకు అమెరికా ప్రత్యేక ప్రతినిధి స్టీఫెన్‌ బీగన్‌ బుధవారం రాత్రి చేరుకున్న నేపథ్యంలో ఈ క్షిపణి పరీక్షలు జరపడం విశేషం. శనివారం కూడా ఉత్తరకొరియా క్షిపణి పరీక్ష నిర్వహించింది. రెండు క్షిపణులతో అమెరికా రాయబారికి ఉత్తరకొరియా స్వాగతం పలికిందని దక్షిణ కొరియా సైన్యం సరదాగా వ్యాఖ్యానించింది. 

9. అరెస్టు చేయబోమని హామీ ఇస్తే వస్తా: జకీర్‌

నేర నిరూపణ జరిగే వరకు తనను అరెస్టు చేయబోమని సుప్రీంకోర్టు హామీ ఇస్తే భారత్‌కు తిరిగి వస్తానని ఇస్లామిక్‌ మత ప్రచారకుడు జకీర్‌ నాయక్‌ తెలిపారు. ఉగ్రవాదాన్ని ప్రోత్సహిస్తున్నారన్న కేసు నమోదు కావడంతో 2016లో దేశం నుంచి పరారయిన ఆయన మలేసియా దేశానికి వెళ్లి అక్కడ శాశ్వత నివాస హోదాను పొందారు. ఓ పత్రికకు ఆయన ఇంటర్వ్యూ ఇస్తే తాను వస్తే కనీసం పదేళ్ల పాటు అరెస్టు చేస్తారని, అప్పుడు తన సేవా కార్యక్రమాలన్నీ దెబ్బతింటాయని అన్నారు.

10. చెన్నైయా దిల్లీనా..

ఐపీఎల్‌-12 టైటిల్‌ పోరులో ముంబయిని ఢీకొట్టే జట్టేదో తేలిపోనుంది. శుక్రవారం జరిగే క్వాలిఫయర్‌-2 మ్యాచ్‌లో మూడుసార్లు ఛాంపియన్‌ చెన్నై.. దిల్లీ క్యాపిటల్స్‌ను ఢీకొంటుంది. ఎలిమినేటర్‌లో సన్‌రైజర్స్‌ను ఓడించి దిల్లీ ఈ మ్యాచ్‌కు అర్హత సాధించగా క్వాలిఫయర్‌-1లో ముంబయి చేతిలో ఓడిన చెన్నై, లీగ్‌లో టాప్‌-2 ఫినిషర్‌గా ఫైనల్‌ కోసం ఆడేందుకు మరో అవకాశం దక్కించుకుంది.


Tags :

రాజకీయం

జనరల్‌

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2020 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.