close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ - 1 PM

1. ‘చంద్రబాబుకు దేవుడు తగిన బుద్ధి చెప్పాడు’

వైకాపా అధినేత జగన్‌ పార్టీ శాసనసభా పక్ష నేతగా ఎన్నికయ్యారు. తాడేపల్లిలోని వైకాపా క్యాంపు కార్యాలయంలో జరిగిన ఈ భేటీలో ఎమ్మెల్యేలు ఆయన్ను ఏకగ్రీవంగా ఎన్నుకున్నారు. ఈ సందర్భంగా జగన్‌ పార్టీ నేతలనుద్దేశించి మాట్లాడారు. ‘అన్యాయం, అధర్మం చేస్తే దేవుడు తప్పక శిక్షిస్తాడు. వైకాపా నుంచి అక్రమంగా 23 మంది ఎమ్మెల్యేలను లాక్కున్నారు. అయితే ఇప్పుడు తెదేపాలో 23 మంది మాత్రమే ఎమ్మెల్యేలుగా గెలిచారు. మే 23నే చంద్రబాబుకు దేవుడు తగిన బుద్ధి చెప్పాడు’ అని జగన్‌ అన్నారు.

2. ఓటమిపై విశ్లేషణకు కాంగ్రెస్‌ భేటీ

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఘోర పరాజయంపై కారణాలను విశ్లేషించుకునేందుకు కాంగ్రెస్‌ వర్కింగ్‌ కమిటీ(సీడబ్ల్యూసీ) శనివారం భేటీ అయ్యింది. దిల్లీలోని కాంగ్రెస్‌ ప్రధాన కార్యాలయంలో ఏర్పాటైన ఈ సమావేశానికి పార్టీ అధ్యక్షుడు రాహుల్‌గాంధీ, యూపీఏ ఛైర్‌పర్సన్‌ సోనియాగాంధీ, మాజీ ప్రధాని మన్మోహన్‌ సింగ్‌, ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీ, సీనియర్‌ నేతలు గలాం నబీ ఆజాద్‌, మల్లికార్జున్‌ ఖర్గే, పంజాబ్‌ సీఎం అమరీందర్‌ సింగ్‌ తదితరులు హాజరయ్యారు. 

3. రేపు అమ్మ దగ్గరకు.. ఎల్లుండి వారణాసికి 

దేశ ప్రధానిగా రెండోసారి బాధ్యతలు చేపట్టే ముందు నరేంద్రమోదీ తన తల్లి హీరాబెన్‌ ఆశీర్వాదం తీసుకోనున్నారు. అంతేగాక.. తనను రెండోసారి గెలిపించిన వారణాసి ప్రజలను కలిసేందుకు సోమవారం అక్కడకు వెళ్తున్నానని ఆయన ట్విటర్‌ వేదికగా వెల్లడించారు. ‘మా అమ్మ ఆశీర్వాదం తీసుకునేందుకు రేపు(ఆదివారం) సాయంత్రం గుజరాత్‌ వెళ్తున్నాను. నాపై నమ్మకం ఉంచిన కాశీ పుణ్యభూమి ప్రజలకు కృతజ్ఞతలు తెలిపేందుకు సోమవారం ఉదయం వారణాసి వెళ్తాను’ అని మోదీ ట్వీట్‌ చేశారు. 

4. ‘జగన్‌పై కావాలని దాడి చేయలేదు’

వైకాపా అధినేత జగన్‌పై విశాఖ విమానాశ్రయంలో కోడికత్తితో దాడి చేసిన నిందితుడు శ్రీనివాస్‌ బెయిల్‌పై విడుదలయ్యాడు. ఏడు నెలల రిమాండ్‌ తర్వాత రాజమహేంద్రవరం కేంద్ర కారాగారం నుంచి బయటకు వచ్చాడు. అనంతరం మీడియాతో మాట్లాడాడు. ప్రజా సమస్యలను కొన్నింటిని పేపర్‌పై రాసుకొని వాటిని వివరించేందుకు జగన్‌ వద్దకు వెళ్లానని శ్రీనివాస్‌ తెలిపాడు. ఆ కంగారులో జగన్‌కు కత్తి తగిలిందని చెప్పుకొచ్చాడు.

5. నా ఓటమి పెద్ద విషయమేమీ కాదు: దేవెగౌడ

కర్ణాటకలోని తుమకూరు నుంచి పోటీ చేసి ఓడిపోయిన మాజీ ప్రధాని, జేడీఎస్‌ నేత దేవెగౌడ తన పరాజయంపై స్పందించారు. మాజీ ప్రధాని అయినప్పటికీ తాను రెండు సార్లు ఓడిపోయానని.. ఓటమి అనేది పెద్ద  విషయమేమీ కాదని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు. అయితే ప్రాంతీయ పార్టీల ఉనికి రక్షించాలన్నదే తన లక్ష్యమని పేర్కొన్నారు. రాష్ట్రంలో జేడీఎస్‌ను బలోపేతం చేయాల్సిన బాధ్యత తనపై ఉందని..అందుకోసం కృషి చేస్తానని వ్యాఖ్యానించారు. తన ఓటమికి ఎవరినీ నిందించనని.. అందుకు గల కారణాలను మీడియాతో పంచుకోలేనని చెప్పారు. 

6. గూగుల్‌ డుయోలో కొత్త ఫీచర్‌

గూగుల్‌ సంస్థకు చెందిన ప్రముఖ వీడియో కాలింగ్‌ యాప్‌ డుయో సరికొత్త ఫీచర్‌ను అందుబాటులోకి తెచ్చింది. ఇప్పటివరకూ ముగ్గురు లేదా నలుగురితో గ్రూప్‌ వీడియో చాట్‌ చేసుకొనే వెసులుబాటు ఉండగా, దీన్ని మరింత పెంచింది. ఇక నుంచి ఏకకాలంలో 8 మంది గ్రూప్‌ వీడియో చాట్‌ చేసుకొనే ఫీచర్‌ను ప్రవేశపెట్టింది. ఈ మేరకు అధికారిక బ్లాగ్‌లో గూగుల్‌ డుయో ప్రకటించింది. ఈ సదుపాయం ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఐఓఎస్‌, ఆండ్రాయిడ్‌ ఫోన్లలో అందుబాటులోకి వచ్చిందని సంస్థ వెల్లడించింది.

7. షూటింగ్‌ పూర్తవుతుంటే ఈ వదంతులేంటి?

ఓ పక్క ‘సాహో’ చిత్రీకరణ పూర్తికావొస్తుంటే ఈ వదంతులన్నీ ఎలా పుట్టుకొస్తున్నాయంటూ అసహనం వ్యక్తం చేస్తున్నారు దర్శకుడు సుజిత్‌. ప్రభాస్‌ కథానాయకుడిగా నటిస్తున్న ఈ సినిమాలో బాలీవుడ్ సూపర్‌స్టార్‌ సల్మాన్‌ ఖాన్‌ అతిథి పాత్రలో కనిపిస్తున్నారని వార్తలు వెలువడుతున్నాయి. అయితే అందులో నిజం లేదని తాజాగా సుజిత్‌ మీడియా ద్వారా క్లారిటీ ఇచ్చారు. ‘మా సినిమాలో సల్మాన్‌ అతిథి పాత్రలో నటించడం లేదు. వీటిలో ఎంతమాత్రం నిజంలేదు. ఇలాంటివి నమ్మకండి’ అంటూ అసహనం వ్యక్తం చేశారు.

8. దాచేపల్లిలో వైకాపా,తెదేపా వర్గాల మధ్య ఘర్షణ ►

గుంటూరు జిల్లా దాచేపల్లి మండలం శ్రీనివాసపురంలో వైకాపా, తెదేపా వర్గాల మధ్య ఘర్షణ చోటుచేసుకుంది. ఇరు వర్గాలు పరస్పరం కర్రలతో దాడులకు దిగాయి. ఈ దాడుల్లో పలువురికి గాయాలయ్యాయి. సమాచారమందుకున్న పోలీసులు ఘటనాస్థలికి చేరుకొని పరిస్థితిని అదుపులోకి తెచ్చారు. క్షతగాత్రులను సమీప ఆస్పత్రికి తరలించారు. వాటర్‌ ట్యాంక్‌ నుంచి నీరు తెచ్చుకునే విషయంలో ఈ ఘర్షణ తలెత్తినట్లు సమాచారం. ఘర్షణ నేపథ్యంలో పోలీసులు ఆ గ్రామంలో భారీ బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు.

9. ‘సిద్ధూ లేకుంటే మరింత దారుణంగా ఉండేది’

పంజాబ్‌లో కాంగ్రెస్‌ ఆశించిన స్థాయిలో సీట్లు సాధించకపోవడానికి ఆ రాష్ట్రమంత్రి, ప్రముఖ క్రికెటర్‌ నవజ్యోత్‌ సింగ్‌ సిద్ధూయే కారణమన్న ముఖ్యమంత్రి అమరీందర్‌ సింగ్‌ ఆరోపణలపై సిద్ధూ భార్య నవజ్యోత్‌ కౌర్ స్పందించారు. మంత్రిగా సిద్ధూ పనితీరు బాగోలేకపోవడం వల్లే గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో అనుకున్నంతగా ఓట్లు రాలేదన్న ఆరోపణలను ఆమె ఖండించారు. ఆయన నిర్వహిస్తున్న శాఖ గణాంకాలను పరిశీలిస్తే వాస్తవాలు తెలుస్తాయన్నారు.

10. వారి స్పీడును అందుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తున్నా

టీమిండియా క్రికెటర్‌ శిఖర్‌ ధావన్‌ ఎప్పుడూ చలాకీగా ఉంటాడు. తన కామెడీతో తోటి ఆటగాళ్లను జోష్‌లో నింపుతుంటాడు. దాని తాలూకు వీడియోలు, ఫొటోలను సోషల్‌ మీడియాలో పంచుకుంటూ ఉంటాడు. ఇప్పుడు కూడా ధావన్‌ వీడియో ఒకటి బాగా వైరల్‌ అవుతోంది. నిన్న మహేంద్ర సింగ్‌ ధోనీ, హార్దిక్‌ పాండ్యలతో కలిసి గబ్బర్‌ సందడి చేశాడు. వీరిద్దరి స్పీడును అందుకోవాలని ప్రయత్నిస్తున్నానని క్యాప్షన్‌ ఇచ్చి దీన్ని సోషల్‌ మీడియాలో షేర్‌ చేశాడు.


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.