close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ - 1PM

1. పార్లమెంట్‌ లైబ్రరీ భవనంలో సమావేశమైన అఖిలపక్షం

రేపట్నుంచి పార్లమెంటు సమావేశాలు ప్రారంభం కానున్న నేపథ్యంలో దిల్లీలో అఖిలపక్షం సమావేశమైంది. పార్లమెంటు లైబ్రరీ భవనంలో పార్లమెంటు వ్యవహారాలశాఖ మంత్రి ప్రహ్లాద్‌ జోషి ఆధ్వర్యంలో ఏర్పాటు చేసిన అఖిల పక్ష సమావేశానికి ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ, కేంద్ర మంత్రులు హాజరయ్యారు. తెరాస నుంచి కేశవరావు, నామా నాగేశ్వరరావు.. వైకాపా నుంచి విజయసాయిరెడ్డి, మిథున్‌రెడ్డి.. తెదేపా నుంచి గల్లా జయదేవ్‌, రామ్మోహన్‌నాయుడు ఈ సమావేశంలో పాల్గొన్నారు. 

2. ‘కాళేశ్వరం’లో భారీ అవినీతి: భట్టి

కొత్త ప్రభుత్వం, కొత్త రాష్ట్రం వచ్చిన తర్వాత తెలంగాణకు అదనంగా చుక్క నీరు కూడా రాలేదని సీఎల్పీ నేత మల్లు భట్టి విక్రమార్క ఆరోపించారు. ‘‘ కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టు  నిర్మాణంలో భారీ అవినీతి జరిగింది. 21న కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టు ప్రారంభోత్సవం చేస్తామంటున్నారు. కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టు పనులు 15శాతం కూడా పూర్తి చేయకుండా ప్రారంభోత్సవం చేస్తున్నారంటే.. రాష్ట్ర ప్రజలను ఏవిధంగా మోసం చేస్తున్నారో అర్థవుమవుతోంది. మేడిగడ్డ నుంచి గంధమల వరకు ఎంతమేర పనులు పూర్తి చేశారో చెప్పాలి’’అని డిమాండ్‌ చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. మహిళల భద్రతకు టోల్‌ఫ్రీ నంబర్‌  

ఏపీలో శాంతి భద్రతలను పరిరక్షించే విషయంలో కఠినంగా వ్యవహరిస్తామని ఏపీ హోం, విపత్తు నిర్వహణశాఖ మంత్రి మేకతోటి సుచరిత అన్నారు. శాంతి భద్రతలను కాపాడాల్సిన బాధ్యత ప్రతి ఒక్కరిపై ఉందన్నారు. ఆదివారం ఉదయం సచివాలయం రెండో బ్లాక్‌లోని తన ఛాంబర్‌లో ప్రత్యేక పూజలు నిర్వహించిన అనంతరం మంత్రిగా బాధ్యతలు చేపట్టారు. మహిళలకు సత్వర భద్రత కల్పించేందుకు త్వరలో టోల్‌ఫ్రీ నంబర్‌ ఏర్పాటు చేస్తామని ప్రకటించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

4. శని.. ఆదివారాల్లో ప్రజలను కలుస్తా: కిషన్‌రెడ్డి

ప్రజల ఆకాంక్షలకు అనుగుణంగా.. గాంధీ, అంబేడ్కర్‌ ఆలోచనా విధానంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం పనిచేస్తోందని కేంద్ర హోంశాఖ సహాయ మంత్రి కిషన్‌రెడ్డి తెలిపారు. ఈ ఉదయం  హైదరాబాద్‌లోని హిమాయత్‌నగర్‌లో ఆయన పాదయాత్రను చేపట్టారు. రాజ్‌మొహల్లా, విటల్‌వాడి వరకు ఈ పాదయాత్ర సాగుతోంది. ఈ సందర్భంగా కిషన్‌రెడ్డి మీడియాతో మాట్లాడారు. ప్రజల ఆశీస్సులతోనే కేంద్ర మంత్రి పదవి వచ్చిందన్నారు. ఎంత పనిలో ఉన్నా శని, ఆదివారాల్లో ప్రజలను కలవాలని నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు కేంద్రమంత్రి కిషన్‌రెడ్డి చెప్పారు. 

5. షూటింగ్‌లో శర్వానంద్‌కి గాయాలు

సినీ నటుడు శర్వానంద్‌కు షూటింగ్‌లో గాయాలయ్యాయి. ప్రస్తుతం ఆయన నటిస్తున్న అనువాద చిత్రం ‘96’ షూటింగ్‌లో ప్రమాదం చోటుచేసుకుంది. `షూటింగ్‌లో భాగంగా శ‌ర్వానంద్ థాయ్‌లాండ్‌లో స్కై డైవింగ్ ప్రాక్టీస్ చేస్తున్న స‌మ‌యంలో గాలి ఎక్కువ‌గా రావ‌డంతో ల్యాండింగ్ స‌మ‌యంలో ఇబ్బందులు ఎదుర‌య్యాయి. కాళ్లపై ల్యాండ్ అవ్వాల్సి ఉండగా.. అదుపు తప్పి భుజాలపై ల్యాండ్‌ అవ్వడానికి ప్రయత్నించాడు. ఈ క్రమంలో అతనికి గాయాలయ్యాయి. కాలు కూడా స్వల్పంగా  ఫ్రాక్చర్‌ అయినట్లు తెలుస్తోంది. దీంతో యూనిట్‌ సిబ్బంది శర్వానంద్‌ను థాయ్‌లాండ్‌ నుంచి హైదరాబాద్‌కు తీసుకొచ్చారు. ఇక్కడి సన్‌షైన్‌ ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. టీమిండియా గెలుపు కోసం అభిమానుల పూజలు

ప్రపంచకప్‌లో భాగంగా ఎన్నో రోజులుగా ఎదురుచూస్తున్న భారత్‌ X పాక్‌ మ్యాచ్‌కు అంతా సిద్ధమైంది. మరికొద్దిసేపట్లో ఈ రెండు జట్లూ మెగా ఈవెంట్‌లో తలపడనున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో టీమిండియా గెలుపు కోసం పూజలు చేస్తున్నారు. వారణాసిలో గంగానదికి హారతిచ్చి మరీ కోహ్లీసేన గెలవాలని ప్రార్థిస్తున్నారు. గోరఖ్‌పూర్‌ అభిమానులు ప్రత్యేక హోమం చేసి భారత్‌ గెలవాలని కోరుకున్నారు. ఇందుకు సంబంధించిన ఫొటోలు నెట్టింట్లోనూ సందడి చేస్తున్నాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. ఉగ్రదాడి హెచ్చరికలతో కశ్మీర్‌లో హైఅలర్ట్‌!

జమ్ముకశ్మీర్‌లో మరో భారీ ఉగ్రదాడి జరిగే అవకాశం ఉందని పాకిస్థాన్‌ నుంచి హెచ్చరికలు అందాయని ఓ ఉన్నతాధికారి వెల్లడించినట్లు ఓ ప్రముఖ ఆంగ్ల మీడియా పేర్కొంది. పుల్వామా జిల్లాలోని అవంతిపొర ప్రాంతంలో పేలుళ్లు జరిపేందుకు ముష్కరులు యత్నిస్తున్నట్లు పాకిస్థాన్‌ నిఘా విభాగం సమాచారం అందించింది. ఈ నేపథ్యంలో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అదనపు బలగాలను మొహరించి భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. జూన్‌ 20న తేలనున్న జేపీ ఇన్ఫ్రా భవిత

జేపీ ఇన్ఫ్రాటెక్‌ రుణదాతలు జూన్‌20న భేటీ కానున్నారు. ఈ సందర్భంగా సంస్థ దివాల ప్రక్రియ అమలు తీరును సమీక్షించనున్నారు. ఈ భేటీలో బ్యాంకులు, గృహ కొనుగోలుదారులు పాల్గొంటారు. చాలా బ్యాంకులు ప్రభుత్వ రంగ ఎన్‌బీసీసీ బిడ్‌కు వ్యతిరేకత వ్యక్తం  చేసిన నేపథ్యంలో ఈ భేటీ జరగటం గమనార్హం. ఈ నేపథ్యంలో 20వ తేదీన సీవోసీ భేటీ ఏర్పాటు చేసినట్లు ఇంటరీయం రిసొల్యూషన్‌ ప్రొఫెషనల్‌ అనూజ్‌ జైన్‌ తెలిపారు. అయితే మీటింగ్‌ అజెండాను మాత్రం ఆయన వెల్లడించలేదు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. నేను ఓడిపోతే అక్కడ ప్రళయమే: ట్రంప్‌

అమెరికా అధ్యక్షుడు ట్రంప్‌ 2.0 లక్ష్యంతో 2020 ఎన్నికల్లో విజయం సాధించేందుకు ప్రచారానికి మరింత పదును పెట్టారు. తాను మళ్లీ ఎన్నిక కాకపోతే స్టాక్‌ మార్కెట్లు భారీగా పతనమవుతాయని తనదైన శైలిలో ట్విటర్‌ ద్వారా హెచ్చరించారు. ‘‘ట్రంప్‌ ఆర్థిక వ్యవస్థ రికార్డులు సృష్టిస్తోంది. అది ఇంకా చాలా పైకి వెళ్లాల్సి ఉంది. 2020లో ఎవరైనా నన్ను ఓడిస్తే(పోటీ తీవ్రంగా ఉంది) మార్కెట్‌ కుప్పకూలడం ఖాయం. అదికూడా అమెరికా గతంలో ఎన్నడూ చూడనంతగా ఉంటుంది. కీప్‌ అమెరికా గ్రేట్‌’’ అని ట్వీట్‌ చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. ప్రపంచకప్‌: రూ.180 కోట్లు వర్షార్పణం

ఇంగ్లాండ్‌లోని వాతావరణ పరిస్థితులు అక్కడ జరుగుతున్న ప్రపంచకప్‌ టోర్నీపై తీవ్ర ప్రభావం చూపిస్తున్నాయి. మెగా టోర్నీ ప్రారంభమైన రెండు వారాల నుంచి ఇప్పటివరకూ నాలుగు మ్యాచ్‌లు రద్దైన విషయం తెలిసిందే. దీని వల్ల నిర్వాహకులకు సుమారు రూ.180 కోట్ల మేర నష్టం వాటిల్లింది. ఇక ఆదివారం భారత్‌ x పాక్‌ మధ్య జరిగబోయే మ్యాచ్‌పై వర్ష ప్రభావం కొనసాగితే దాని నష్టం భారీ మొత్తంలో ఉంటుంది. ఈ ఒక్క మ్యాచ్‌ పైనే సుమారు రూ.137.5 కోట్ల వ్యాపారం జరగుతోంది. ప్రపంచకప్‌ టోర్నీ ప్రసారాలను సొంతం చేసుకున్న స్టార్‌స్పోర్ట్స్‌ ఛానల్‌ ఈ నష్టాలను అధిక మొత్తంలో భరించాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.