close

తాజా వార్తలు

టాప్ 10 న్యూస్‌ @ 5 PM

1.  దూకుడుగా ఆడుతున్న భారత్‌

ప్రపంచకప్‌లో భాగంగా మాంచెస్టర్‌ వేదికగా దాయాదుల మధ్య జరుగుతున్న  మ్యాచ్‌లో తొలుత బ్యాటింగ్‌ దిగిన భారత్ దూకుడుగా ఆడుతోంది. ఓపెనర్లు రోహిత్ శర్మ, కేఎల్ రాహుల్‌ తొలి వికెట్‌కు 136 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పారు.  28 ఓవర్లు ముగిసే సరికి భారత్ ఒక వికెట్‌ నష్టానికి 164 పరుగులు చేసింది.  బ్లాగ్‌ కోసం క్లిక్‌ చేయండి

2. జగన్‌, కేసీఆర్‌, చంద్రబాబుకు కేంద్రం లేఖ

పార్లమెంట్‌లో ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న పార్టీల అధ్యక్షులతో ఈనెల 19న కేంద్రం ప్రత్యేక సమావేశం నిర్వహించనుంది. ఇందులో భాగంగా వైకాపా అధినేత, ఏపీ సీఎం జగన్‌, తెరాస అధినేత, తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్‌, తెదేపా జాతీయ అధ్యక్షుడు చంద్రబాబుకు పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల శాఖమంత్రి ప్రహ్లాద్‌ జోషి లేఖరాశారు. అయిదు లక్ష్యాల సాధనకోసం అన్ని పార్టీల అధ్యక్షులతో నిర్వహించే ఈ సమావేశానికి ప్రధాన మంత్రి నరేంద్రమోదీ కూడా హాజరుకానున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

3. చర్చలకు ఎక్కువ సమయం కేటాయించాలి:గల్లా

పార్లమెంట్‌ సజావుగా సాగేందుకు చర్యలు తీసుకోవాలని అఖిలపక్ష సమావేశంలో అన్ని రాజకీయ పక్షాలు కేంద్ర ప్రభుత్వానికి సూచనలు చేశాయని తెదేపా పార్లమెంటరీ పార్టీ నేత గల్లా జయదేవ్‌ తెలిపారు. ప్రధాని మోదీ నేతృత్వంలో నిర్వహించిన అఖిలపక్ష భేటీ అనంతరం జయదేవ్‌ మీడియాతో మాట్లాడారు. ప్రజాతీర్పును గౌరవిస్తున్నామని.. బాధ్యతాయుత ప్రతిపక్ష పాత్ర పోషిస్తామని చెప్పారు. విపక్షాల బలం తక్కువగా ఉన్న నేపథ్యంలో చర్చల సందర్భంగా కొంత ఎక్కువ సమయం కేటాయించాలని కోరామన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

4. రోడ్డుప్రమాదం:ఒకే కుటుంబంలో ఆరుగురి మృతి

ఉత్తర్‌ప్రదేశ్‌లోని మథుర జిల్లాల్లో ఘోర రోడ్డు ప్రమాదం జరిగింది. ఈ ప్రమాదంలో ఒకే కుటుంబానికి చెందిన ఆరుగురు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. ఆదివారం ఉదయం యమునా ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే మీదుగా ఓ కుటుంబం కారులో ప్రయాణిస్తుండగా.. అది ఒక్కసారిగా అదుపుతప్పి ఓ ట్రక్కును ఢీ కొట్టడంతో ఈ ప్రమాదం చోటు చేసుకుందని పోలీసులు తెలిపారు. ఈ ఘటనలో మరో ముగ్గురికి తీవ్రగాయాలయ్యాయని వారిని ఆస్పత్రికి తరలించి చికిత్స అందిస్తున్నామని చెప్పారు. వేగనార్‌ కారులో వారు నోయిడా నుంచి ఆగ్రా వెళ్తుండగా ఈ ప్రమాదం చోటు చేసుకుందని సూపరింటెండెంట్‌ ఆఫ్‌ పోలీస్‌ ఆదిత్య కుమార్‌ శుక్లా తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

5. రాజగోపాల్‌ వ్యాఖ్యలపై భట్టి స్పందన

తెరాసకు భాజపా ప్రత్యామ్నాయమం అనేది ఒక భ్రమనేనని సీఎల్పీ నేత భట్టి విక్రమార్క అన్నారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ ద్వారానే తెలంగాణ ఉద్యమ ఆకాంక్షలు నేరవేరుతాయని ఆయన పేర్కొన్నారు. మునుగోడు ఎమ్మెల్యే కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి చేసిన వ్యాఖ్యలపై భట్టి స్పందించారు. ఈ అంశంపై పార్టీలో అంతర్గతంగా చర్చించి దానిపై తమ నిర్ణయం ప్రకటిస్తామని భట్టి తెలిపారు. శనివారం రాజగోపాల్‌రెడ్డి మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. రాష్ట్రంలో తెరాసకు భాజపానే ప్రత్యామ్నాయమని వ్యాఖ్యానించిన సంగతి తెలిసిందే. దీంతో పాటు రాష్ట్ర నాయకత్వంపైనా ఆయన విమర్శలు చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

6. రూ.1కే అంత్యక్రియలు..పాడె మోసిన మేయర్‌

అంత్యక్రియలు పేదలకు భారం కాకూడదే ఉద్దేశంతో కరీంనగర్‌ నగరపాలక సంస్థ ప్రారంభించిన రూపాయికే అంతిమయాత్ర కార్యక్రమాన్ని మేయర్ రవీందర్‌ సింగ్ లాంఛనంగా ప్రారంభించారు. భవానీ నగర్‌లో సాధారణ మరణం పొందిన మంచాల లలిత అంతిమయాత్రలో మేయర్ పాల్గొని స్వయంగా పాడె మోశారు. అంత్యక్రియలకు సంబంధించిన తొలి రసీదును లలిత భర్తకు అందించారు. ఆ తర్వాత ఇంటి నుంచి స్వర్గధామం వరకు యాత్రలో పాల్గొని కుటుంబ సభ్యులకు ధైర్యం చెప్పారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

7. ఆ నినాదం వినిపించకూడదు: కిషన్‌రెడ్డి

మహాత్మాగాంధీ, అంబేడ్కర్‌ ఆలోచన విధానంతో తమ ప్రభుత్వం పనిచేస్తోందని.. తుపాకులు,  హింసను వదిలిపెట్టాలని కేంద్ర హోంశాఖ సహాయమంత్రి కిషన్‌రెడ్డి అన్నారు. తుపాకులు, హింస ద్వారా సాధించేదేమీ ఉండదని స్పష్టం చేశారు. కాచిగూడ ప్రాంతంలోని రాజ్‌మొహల్లా, విఠల్‌వాడిలో కిషన్‌రెడ్డి పాదయాత్ర నిర్వహించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. కశ్మీర్‌లో పోలీసులపై రాళ్లురువ్వడంతో పాటు పాకిస్తాన్‌ జిందాబాద్‌ అనే నినాదం మన దేశంలో వినిపించకూడదని యువతకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నట్టు చెప్పారు. శని, ఆదివారాల్లో ప్రజలను కలవాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

8. దాడులు చేయడమేనా రాజన్న రాజ్యం: లోకేశ్‌

రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా తెలుగుదేశం పార్టీ కార్యకర్తలు, సానుభూతి పరులపై వైకాపా రౌడీలుదాడులకు పాల్పడుతున్నారంటూ  తెదేపా జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేశ్‌ మండిపడ్డారు. దౌర్జన్యాలతో తెలుగుదేశం పార్టీ  కేడర్‌ సహనాన్ని పరీక్షించవద్దని ట్విటర్‌ ద్వారా హెచ్చరించారు. గెలుపు అనేది బాధ్యత పెంచాలి తప్ప అరాచకాలకు మార్గం కాకూడదని హితవు పలికారు. గుంటూరు జిల్లా మాచవరం మండలం పిన్నెల్లి గ్రామంలో తెదేపాకు ఓటు వేశారని రైతులను ఐదేళ్లు గ్రామ బహిష్కరణ చేయడాన్ని తీవ్రంగా తప్పుబట్టారు. తమ కార్యకర్తలపై 100కు పైగా దాడులు చేయడమేనా .. వైకాపా చెప్పిన రాజన్న రాజ్యమని లోకేశ్‌ నిలదీశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

9. ‘రామ మందిర నిర్మాణం కోసమే భారీ విజయం’

రామమందిర నిర్మాణం కోసమే ప్రజలు భాజపాకు అఖండ విజయాన్ని కట్టబెట్టారని శివసేన సీనియర్‌ నేత, సంజయ్‌ రావత్‌ అభిప్రాయపడ్డారు. ప్రధాని మోదీ, ఉత్తర్‌ప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి ఆదిత్యనాథ్‌ నేతృత్వంలోనే మందిర నిర్మాణం జరిగి తీరుతుందన్నారు. ‘‘రామ మందిర నిర్మాణంపై తాము ఎలాంటి ఘనత తీసుకోబోము. గతంలో చెప్పినట్లు మందిర నిర్మాణం మోదీ, ఆదిత్యనాథ్‌ నాయకత్వంలోనే జరుగుతుంది. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో భాజపా నేతృత్వంలోని ఎన్డీయేకు భారీ విజయం కట్టబెట్టడానికి కారణం కూడా అదే’’ అని సంజయ్‌ తెలిపారు. ఆదివారం శివసేన చీఫ్‌ ఉద్దవ్‌ ఠాక్రే అయోధ్యలో పర్యటించనున్న నేపథ్యంలో ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.

10. టీమిండియా మిడిలార్డర్‌ని దెబ్బతీయాలి

భారత్‌ X పాక్‌ మ్యాచ్‌లో టీమిండియా మిడిలార్డర్‌ ఇంకా సర్దుకోలేదని, మహ్మద్‌ ఆమిర్‌ దాన్ని దెబ్బతీయాలని పాక్‌ మాజీ దిగ్గజం వసీం అక్రమ్‌ పేర్కొన్నాడు. రెండు దేశాల మధ్య జరిగిన ఎన్నో మ్యాచ్‌లకు హీరోగా నిలిచిన అక్రమ్‌ పాకిస్థాన్‌ పేసర్లు భారత మిడిలార్డర్‌పై విజృంభిస్తారని ధీమా వ్యక్తం చేశాడు. ‘టీమిండియాలో విరాట్‌కోహ్లీ, రోహిత్‌శర్మ లాంటి మేటి బ్యాట్స్‌మెన్‌ టాప్‌ఆర్డర్‌లో ఉన్నా.. మిడిలార్డర్‌ ఇంకా కుదురుకోలేదని నేను అనుకుంటున్నా. పాక్‌ బౌలర్లు ఈ విషయాన్ని సద్వినియోగం చేసుకోవాలి’ అని పేర్కొన్నాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి.


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.