close

తాజా వార్తలు

బోటులో వెళ్లిన ఆ 243 మంది ఏమయ్యారు..?

ఇంటర్నెట్‌డెస్క్‌: అది గత జనవరి 12. దాదాపు 243 మంది కేరళలోని ఎర్నాకుళం నుంచి ఓ పెద్ద చేపల బోటులో అక్రమంగా విదేశాలకు బయలు దేరారు.  అందులో 184 మంది దిల్లీలోని అంబేద్కర్‌ నగర్‌కు చెందిన వారు. వీరంతా ఒకప్పుడు తమిళనాడు వాసులు.  దశాబ్దాల క్రితమే దేశ రాజధానికి వలస పోయారు. విలాసవంతమైన జీవితం కోసం తమిళనాడు, కేరళకు చెందిన మరికొంత మందితో కలిసి విదేశాలకు అక్రమంగా పయనమయ్యారు. అయితే బయల్దేరిన రోజు నుంచే వారి నుంచి ఎలాంటి సమాచారం లేదు. విదేశాల్లో కాస్తా కుదురుకున్నాక ఫోన్‌ చేస్తారేమోనని కుటుంబ సభ్యులు నిరీక్షంచసాగారు. రోజులు గడుస్తున్న కొద్దీ బంధువుల్లో ఆందోళన మొదలైంది. దీంతో వారంతా కేంద్ర హోం, విదేశాంగ శాఖ, మానవహక్కుల సంఘాలను ఆశ్రయించారు. ఈ సంఘటన జరిగి 5 నెలలు గడుస్తున్నా.. కేసులో ఎలాంటి పురోగతి కనిపించడం లేదని బాధితుల బంధువులు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

కోచి సమీపంలో 50 బ్యాగులు..
జనవరి 11న కోచి సమీపంలోని మునంబం తీరంలో కేరళ పోలీసులు 50 బ్యాగులను గుర్తించారు. ఆ తర్వాతి రోజునే అదే తీరంలో మరికొన్ని బ్యాగులు దర్శనమిచ్చాయి. ఆ పరిసర ప్రాంతాల్లో కొన్ని గుర్తింపు కార్డులు, దస్త్రాలు కనిపించాయి. బోటులో స్థలం సరిపోక లగేజీని ఇక్కడే వదిలేసి వెళ్లిపోయి ఉంటారని పోలీసులు అనుమానించి మిస్టరీగా కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు ప్రారంభించారు. అనంతరం ఈ విషయం బయటకు పొక్కడంతో దర్యాప్తును వేగవంతం చేశారు. దిల్లీ, కేరళకు చెందిన కొందరు మధ్యవర్తులు బృందంగా ఏర్పడి ఉద్యోగాల పేరిట వీరందరినీ అక్రమంగా విదేశాలకు పంపిస్తున్నట్లు  గుర్తించారు. ఈ కేసులో ఇప్పటి వరకు 10 మందిని అరెస్టు చేశారు. వీరిలో  దిల్లీలోని అంబేద్కర్‌ నగర్‌కు చెందిన ప్రభు దండపాణి, రవి రాజా ఉన్నారు.  వీరిద్దరూ బెయిల్‌పై విడుదలయ్యారు. మిగతావారంతా చెన్నైలో పోలీసుల కస్టడీలో ఉన్నారు.

కేరళ హైకోర్టు స్పందన

ఈ కేసుపై కేరళ హైకోర్టు కూడా స్పందించింది. ఇది అంత చిన్నవిషయమేమీ కాదని, దేశ భద్రతతో ముడిపడి ఉందని వ్యాఖ్యానించింది. అధికారుల ఆదేశాల మేరకు ఆ బోటులో దిల్లీ నుంచి వెళ్లిన 184 మందిపై భారత ఇంటర్‌పోల్‌  బ్లూకార్న్‌ నోటీసులు జారీ చేసింది.  బాధితుల గురించి విదేశాల నుంచి ఎలాంటి సమాచారం లేదని ఇంటర్‌పోల్‌ అధికారులు చెబుతున్నారు. అయితే .. ఆ రోజు బోటులో వెళ్లినట్లుగా భావిస్తున్న ఈ 243 మందికి ఏమైందో అటు బాధితుల కుటుంబ సభ్యులకుగానీ, ఇటు పోలీసులకు గానీ తెలియకపోవడం మిస్టరీగా మారింది. ఇంతకీ వారు బతికే ఉన్నారా? అనే సందేహాలు కూడా వ్యక్తమవుతున్నాయి.


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.