close

తాజా వార్తలు

జరిమానాలేగా వేసుకోనీ!

శిరస్త్రాణం లేకుండానే దూసుకెళ్తున్న యువత
ఇష్టారాజ్యంగా వాహనాలు నిలుపుతున్న వైనం
ట్రాఫిక్‌ నిబంధనలను పట్టించుకోని వాహనదారులు
ఈనాడు,హైదరాబాద్‌

రహదారులపై నిబంధనలు ఉల్లంఘిస్తే జరిమానాలు విధిస్తామంటూ ట్రాఫిక్‌ పోలీసులు హెచ్చరిస్తున్నా... యువకులు, విద్యార్థుల్లో కొందరు లెక్కలేనట్టు వ్యవహరిస్తున్నారు. ప్రమాదాల నియంత్రణకు... సురక్షిత ప్రయాణానికి శిరస్త్రాణం ధరించాలంటూ అధికారులు పదేపదే చెబుతున్నారు. అయినప్పటికీ దారికిరాని ద్విచక్ర వాహన చోదకులపై పోలీసులు దృష్టి కేంద్రీకరించారు. శిరస్త్రాణం లేకుండా వెళ్తున్న వాహనదారుల ఫొటోలను తీస్తున్నారు. ఇలా రహదారులపై ఫొటోలు తీస్తుండటంతో నెలకు సగటున 2 లక్షల కేసులు రికార్డుల్లోకి ఎక్కుతున్నాయి.

చలానాలు విధిస్తున్నా..
ప్రధాన చౌరస్తాలు, బస్‌స్టాప్‌లు, జనసమ్మర్థ ప్రాంతాల్లో నిలిపిన వాహనాల ఫొటోలు తీసి యజమానులకు పోలీసులు ఈ-చలానాలను పంపుతున్నారు. జూబ్లీహిల్స్‌, బంజారాహిల్స్‌, టోలీచౌకీ, మెహిదీపట్నం, ఆబిడ్స్‌, కోఠి, మలక్‌పేట, చార్మినార్‌, చాంద్రాయణగుట్ట ప్రాంతాల్లో అపసవ్యదిశలో వస్తున్న వాహన చోదకులను ఆపి... వారికి చలానా చేతికిచ్చి సరైన మార్గంలో పంపుతున్నారు. హోటళ్లు, బార్లు, రెస్టారెంట్ల వద్ద పార్కింగ్‌ లేకున్నా నిలిపిన వాహనాలపైనా జరిమానాలు విధిస్తున్నారు. ట్రాఫిక్‌ పోలీసులు ఇంతగా చర్యలు తీసుకొంటున్నా సరే... కొందరు వాహన చోదకులు మాత్రం చలానాలేగా... వేసుకోని.. కట్టేద్దాం అనే తీరులో ఉంటున్నారు. మరికొందరు  చోదకులు... మేం మాత్రమే శిరస్త్రాణం లేకుండా వెళ్తున్నామా?.. చాలామంది మాలాంటి వాళ్లున్నారు... అంటూ శిరస్త్రాణం లేకుండా వెళ్తున్న వారి ఫొటోలు తీసి ట్రాఫిక్‌ పోలీసుల ఫేస్‌బుక్‌, ట్విట్టర్‌ ఖాతాలకు పంపుతున్నారు.

అవగాహన కల్పిస్తున్నా...
ప్రమాదాల సమయంలో శిరస్త్రాణం ఉంటే కలిగే మేలుపై ట్రాఫిక్‌ పోలీసులు అవగాహన కల్పిస్తున్నారు. గతంలో మూడు నెలల పాటు నగరంలోని ట్రాఫిక్‌ కూడళ్లు, జూబ్లీహిల్స్‌, బంజారాహిల్స్‌, మాదాపూర్‌, బేగంపేట, సికింద్రాబాద్‌ మార్గాల్లో ఎంపిక చేసిన ప్రాంతాల్లో ప్రత్యేక అవగాహన కార్యక్రమాలు నిర్వహించారు. దీంతో పరిస్థితి కొంతమెరుగైనా ధరించేవారి సంఖ్య ఆశించినంత పెరగలేదు. దీంతో ఈ ఏడాది జనవరి నుంచి ఈ-చలానాల జోరు పెంచారు. ఏప్రిల్‌ వరకు అంటే.. నాలుగు నెలల్లో 11.17లక్షల కేసులు నమోదు చేశారు. ట్రాఫిక్‌ కూడళ్ల వద్ద   ఉదయం నుంచి సాయంత్రం వరకూ కొంతమంది కానిస్టేబుళ్లను ప్రత్యేకంగా నియమించి కెమెరాలతో ఫొటోలు తీయించి ఈ-చలానాలు పంపిస్తున్నారు. నగరంలో హెల్మెట్‌ వినియోగం 60 నుంచి 70శాతం ఉండగా... పాతబస్తీలో మాత్రం కేవలం 30 నుంచి 40శాతం మాత్రమే ఉంటోంది.

రోడ్డుపైనే పార్కింగ్‌..

ఇక వాహనాలను పార్కింగ్‌లేని ప్రాంతాల్లో, రహదారులపై ఉంచవద్దని పోలీసులు చేస్తున్న హెచ్చరికలనూ యజమానులు పెద్దగా పట్టించుకోవడం లేదు. ట్రాఫిక్‌ పోలీసులు స్పాట్‌ చలానాలు ఇస్తున్నా వారి వైఖరిలో మార్పు కనపడని పరిస్థితి నెలకొంది. కొందరు కార్ల యజమానులైతే రోడ్డుపైనే   ఇతర వాహనాల రాకపోకలకు అంతరాయం కలిగించేలా నిలిపేసి వెళుతున్నారు. వారిపై జరిమానాలు విధిస్తున్నా ఫలితాలు అంతంత మాత్రంగానే ఉన్నాయని పోలీస్‌ అధికారులు చెబుతున్నారు.
సంస్థ కానీ, సందర్భం కానీ... లక్ష్యాలు, ఉద్దేశాలు తెలుసుకొని అందరికీ ఆమోదయోగ్యమైన చిహ్నం(లోగో)ను రూపొందించడం కష్టమైన పనే. దీనిని ఎంతో ఇష్టంగా చేస్తున్నారు వనం జ్ఞానేశ్వర్‌. ఎన్నోసంస్థలకు, సందర్భాలకు చిహ్నాలను తయారుచేసిన ఆయన తాజాగా యాదాద్రి దేవస్థానం లోగోను సిద్ధం చేశారు. ఇటీవల నగరంలో నిర్వహించిన కార్యక్రమంలో ఆ చిహ్నాన్ని ఆవిష్కరించారు.


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.