close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ - 1PM

1. ఎంపీగా ప్రమాణం చేసిన మోదీ

పదిహేడో లోక్‌సభ సమావేశాలు సోమవారం ప్రారంభమయ్యాయి. తొలి రోజు కొత్త ఎంపీల ప్రమాణస్వీకారం చేపట్టారు. తొలుత ప్రధానమంత్రి, ఎన్డీయే పక్షనేత నరేంద్రమోదీ లోక్‌సభ సభ్యుడిగా ప్రమాణస్వీకారం చేశారు. ప్రొటెం స్పీకర్‌ వీరేంద్ర కుమార్‌ మోదీచే ప్రమాణం చేయించారు. ఆ తర్వాత ప్రధాన విపక్షమైన కాంగ్రెస్‌ నుంచి సురేశ్‌ కొడికున్నిల్‌, కేంద్ర రక్షణమంత్రి రాజ్‌నాథ్‌ సింగ్‌, హోంమంత్రి అమిత్‌షా తదితరులు ప్రమాణస్వీకారం చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. లోక్‌సభ ప్రొటెంస్పీకర్‌గా వీరేంద్రకుమార్‌ప్రమాణం

పదిహేడో లోక్‌సభ తొలి సమావేశాల ప్రారంభానికి ముందు భాజపా ఎంపీ వీరేంద్ర కుమార్‌ ప్రొటెం స్పీకర్‌గా ప్రమాణస్వీకారం చేశారు. వీరేంద్ర కుమార్‌ చేత రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్‌ కోవింద్‌ ప్రమాణం చేయించారు. రాష్ట్రపతి భవన్‌లో జరిగిన ఈ కార్యక్రమానికి ప్రధాని మోదీ, ఉప రాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడు, కేంద్రమంత్రులు హాజరయ్యారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. ధన్యవాద తీర్మానంపై ఏపీ అసెంబ్లీలో చర్చ

ఏపీ శాసనసభ సమావేశాలు సోమవారం ఉదయం ప్రారంభమయ్యాయి. శాసనసభలో గవర్నర్‌ ప్రసంగానికి ధన్యవాద తీర్మానంపై చర్చ జరుగుతోంది. ఈ తీర్మానాన్ని సాలూరు ఎమ్మెల్యే పీడిక రాజన్నదోర ప్రవేశపెట్టగా..ప్రభుత్వ విప్‌ ముత్యాలనాయుడు బలపరిచారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి  

4. ఎమ్మెల్యేల నూతన భవన సముదాయం ప్రారంభం

తెలంగాణ రాష్ట్ర శాసనసభ్యులు, మండలి సభ్యులకు, వారి సహాయకులు, సిబ్బంది కోసం రాజధాని హైదరాబాద్‌లో అత్యాధునిక వసతులతో నిర్మించిన నివాస గృహ సముదాయాన్ని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ ప్రారంభించారు. హైదర్‌గూడలో జరిగిన ఈ కార్యక్రమంలో సభాపతి పోచారం శ్రీనివాస్‌రెడ్డి, మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు, ఎమ్మెల్సీలు పాల్గొన్నారు. మొత్తం 4.26 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో రూ. 166 కోట్లతో ఈ నివాస సముదాయాన్ని నిర్మించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. తెలంగాణలో వైద్యుల ఆందోళన

కోల్‌కతాలో జూనియర్ వైద్యులపై దాడిని నిరసిస్తూ చేపట్టిన దేశవ్యాప్త ఆందోళనకు తెలంగాణ వైద్యులు మద్దతు తెలిపారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఓపీ సేవలను నిలిపివేసి నిరసన చేపట్టారు. హైదరాబాద్ ఉస్మానియా ఆస్పత్రిలో పనిచేస్తున్న జూనియర్ వైద్యులు అత్యవసర సేవలు మినహా ఓపి సేవలను బహిష్కరించారు. ఆస్పత్రి ఆవరణలో నిరసన వ్యక్తం చేశారు. జూడాలపై భౌతిక దాడులను నియంత్రించాలని, వైద్యుల వయోపరిమితపై స్పష్టమైన నిర్ణయం తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. ఆ పత్రాలు గల్లంతయ్యాయి: సుమన్‌

ఆర్మీ, నేవీ, రక్షణ శాఖలకు చెందిన ఉద్యోగులకు విరాళంగా ఇవ్వాలనుకున్న భూముల పత్రాలు గల్లంతయ్యాయని అంటున్నారు ప్రముఖ సినీ నటుడు సుమన్‌. గతంలో భువనగిరిలో సుమన్‌ కుటుంబం 175 ఎకరాల భూమిని కొనుగోలు చేసింది. అక్కడ ఆయుర్వేదిక్‌ రిసార్ట్స్‌ కట్టించాలని నిర్ణయించుకున్నారు. ఆ తర్వాత తమ నిర్ణయాన్ని మార్చుకుని 75 ఎకరాల భూమిని జవాన్ల కోసం విరాళంగా ఇవ్వాలనుకుంటున్నట్లు గతంలో ప్రకటించారు. అయితే.. చెన్నై, హైదరాబాద్‌కు రాకపోకల్లో భూమి పత్రాలు గల్లంతయ్యానని తాజాగా సుమన్‌ మీడియా ద్వారా వెల్లడించారు. డబుల్‌ రిజిస్ట్రేషన్‌ వల్ల ఆ భూములపై కోర్టులో కేసు కొనసాగుతోందని, జవాన్ల కోసం కేటాయించిన భూమిపై సుప్రీంకోర్టు వరకైనా వెళ్లి పోరాడతానన్నారు.  పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. ‘రాహుల్‌ను మేం తప్పుదారి పట్టించలేదు’

తాజాగా ముగిసిన సార్వత్రిక ఎన్నికల సందర్భంగా సొంత పార్టీ నేతలే కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు రాహుల్‌ గాంధీని తప్పుదోవ పట్టించారని వస్తున్న వార్తల్ని ఆ పార్టీ సీనియర్ నేత హరీష్‌ రావత్‌ కొట్టిపారేశారు. ‘‘ఎన్నికల సందర్భంగా మాకున్న సమాచారం మేరకు ఎప్పటిలాగే ఒక అంచనాకు వచ్చాం. అదే విషయాన్ని రాహుల్‌తో చర్చించాం. కాకపోతే మా అంచనాలు ఈ సారి తలకిందులయ్యాయి’’ అని హరీష్‌ తెలిపారు.  ఆ వార్తల్లో వాస్తవం లేదని వివరణ ఇచ్చారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

8. బెంగాల్‌లో పరిస్థితులకు దీదీయే కారణం

పశ్చిమ బెంగాల్‌లో చోటు చేసుకుంటున్న ఉద్రిక్త పరిస్థితులకు ఆ రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీయే కారణమని రాష్ట్రీయ స్వయం సేవక్‌ సంఘ్‌(ఆరెస్సెస్‌) చీఫ్‌ మోహన్‌ భగవత్‌ ఆరోపించారు. ‘‘బెంగాల్‌లో జరుగుతున్న సంఘటనలు వాటంతట అవే జరగుతున్నాయా? అక్కడ జరుగుతున్న హత్యల వెనక రాష్ట్ర ప్రభుత్వ హస్తం ఉంది. ఒక వర్గానికి చెందిన వ్యక్తులు తరచూ చనిపోతున్నారు. కానీ, ఈ దారుణాలకు ఒడిగడుతున్న వారు ఎవరన్న దానిపై మాత్రం ఇప్పటికీ ఎటువంటి సమాచారం లేదు’’ అని నాగ్‌పూర్‌లో జరిగిన ఓ ఆరెస్సెస్‌ కార్యక్రమంలో భగవత్‌ వ్యాఖ్యానించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. ప్రియుడిపై యాసిడ్‌ దాడి చేసిన ప్రియురాలు

మూడేళ్లుగా ప్రేమించిన ప్రియుడు పెళ్లికి నిరాకరించడంతో ఆగ్రహానికి గురైందో ప్రియురాలు. తనను ఎలాగైనా దక్కించుకోవాలన్న కసితో పక్కా ప్రణాళిక రచించి అతడిపై యాసిడ్‌ దాడి చేసింది. అనుమానం రాకుండా ఉండేందుకు తాను కూడా యాసిడ్‌తో గాయపరుచుకుంది. అయితే ఎట్టకేలకు ఆమె నేరం బయటపడి చివరకు కటకటాలపాలైంది. దేశ రాజధాని దిల్లీలో జూన్‌ 11న జరిగిన ఈ ఘటన ఆలస్యంగా వెలుగులోకి వచ్చింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. వైద్యుల భద్రతపై విచారణకు సుప్రీం అంగీకారం

దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రభుత్వ ఆసుప్రతుల్లో వైద్యులపై జరుగుతున్న దాడుల్ని అరికట్టి వారి భద్రతకు హామీపై మార్గదర్శకాలు జారీ చేయాలని దాఖలైన వ్యాజ్యంపై విచారణ జరపడానికి సుప్రీంకోర్టు అంగీకరించింది. దీనిపై సోమవారం వాదనలు విన్న జస్టిస్‌ దీపక్‌ గుప్తా నేతృత్వంలోని ధర్మాసనం మంగళవారం విచారణ జరుపుతామని వెల్లడించింది. దేశవ్యాప్తంగా ఆందోళనలు జరుగుతున్న వేళ తక్షణమే దీనిపై విచారణ జరపాలని పిటిషనర్‌ తరఫున న్యాయవాది ఆలోక్ శ్రీవాస్తవ అభ్యర్థనపై కోర్టు ఇలా స్పందించింది. పశ్చిమ బెంగాల్‌లో గతవారం జూనియర్‌ డాక్టర్లపై జరిగిన భౌతిక దాడిని నిరసిస్తూ శుక్రవారం సుప్రీంకోర్టులో వ్యాజ్యం దాఖలు చేశారు.


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.