close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌ @ 9 PM

1. ‘‘ఏపీతో మంచి వాతావరణం ఏర్పడింది’’

పొరుగు రాష్ట్రాలతో కొనసాగించాల్సిన సంబంధాలపై మంత్రిమండలిలో ముఖ్యంగా చర్చించామని తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ తెలిపారు. మంత్రిమండలిలో చర్చించిన అంశాలపై ఆయన మీడియాతో మాట్లాడారు. ‘‘రాష్ట్ర పురోగతికి దోహదపడే అంశాలపై చర్చించాం. ఆంధ్రప్రదేశ్‌తో స్నేహపూర్వక సంబంధాలు కొనసాగాలని నిర్ణయించాం. ఆంధ్రప్రదేశ్‌తో మంచి వాతావరణం ఏర్పడింది. తెలంగాణ రాకముందు పొరుగు రాష్ట్రాలతో వివాదాలు ఉండేవి. రాష్ట్రం వచ్చాక కర్ణాటక, మహారాష్ట్రతో మంచి సంబంధాలు ఏర్పడ్డాయి’’ అని కేసీఆర్ అన్నారు.

2. ముగిసిన రాష్ట్రస్థాయి బ్యాంకర్ల సమావేశం

ముఖ్యమంత్రి జగన్మోహన్‌ రెడ్డి అధ్యక్షతన రాష్ట్ర సచివాలయంలో జరిగిన రాష్ట్రస్థాయి బ్యాంకర్ల సమావేశం ముగిసింది. రాష్ట్ర రుణ ప్రణాళికకు సంబంధించి ఈ బ్యాంకర్ల సమావేశంలో ముఖ్యమంత్రి చర్చించారు. రైతులు, డ్వాక్రా మహిళలు, సూక్ష్మ, చిన్న, మధ్యతరహా పరిశ్రమల ఏర్పాటుకు ముందుకొచ్చే ఔత్సాహికులు, వివిధ రంగాల వారికి రుణ ప్రణాళికలకు సంబంధించి ఈ సమావేశంలో ముఖ్యమంత్రి బ్యాంకర్లతో చర్చించినట్టు సమాచారం. 2019-20కి సంబంధించి రాష్ట్ర రుణ ప్రణాళికను ఈ సందర్భంగా ముఖ్యమంత్రి జగన్ ఆవిష్కరించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

3. ‘వైకాపా ప్రభుత్వమూ తప్పుదారి పట్టిస్తోంది’

తెలంగాణలో నిర్మిస్తున్న కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టుపై తమకు అనుమానాలున్నాయని భాజపా ఎమ్మెల్సీ పీవీఎన్‌ మాధవ్‌ అన్నారు. ఏపీ అసెంబ్లీ మీడియా పాయింట్ వద్ద ఆయన మాట్లాడారు. సీఎం జగన్ కాళేశ్వరం ప్రాజెక్టు ప్రారంభానికి వెళ్లే ముందు తమ అనుమానాలను నివృత్తి చేయాలని డిమాండ్ చేశారు. నికర జలాలు లేకుండా కాళేశ్వరం నిర్మిస్తే.. దిగువన ఉన్న ఏపీకి ఇబ్బందులు తలెత్తుతాయని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు. అందుకే ముఖ్యమంత్రి జగన్ ఈ విషయంలో స్పష్టత ఇవ్వడం మంచిదన్నారు. ప్రత్యేక హోదా విషయంలో ప్రస్తుత ప్రభుత్వం కూడా ప్రజలను తప్పుదారి పట్టిస్తోందని మాధవ్‌ వ్యాఖ్యానించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

4. ఏపీ పోలీసులకు ‘వీక్లీ ఆఫ్‌’పై శుభవార్త

ఆంధ్రప్రదేశ్ పోలీసులకు వారాంతపు సెలవు అమలుపై స్పష్టత వచ్చింది. బుధవారం నుంచి వారాంతపు సెలవు (వీక్లీ ఆఫ్‌) అమల్లోకి వస్తుందని శాంతిభద్రతల అదనపు డీజీ రవిశంకర్‌ అయ్యనార్‌ తెలిపారు. పోలీస్‌ శాఖలో వారాంతపు సెలవులు ఇవ్వాలనే సీఎం జగన్‌ నిర్ణయంపై డీజీపీ గౌతమ్‌ సవాంగ్‌ ఆధ్వర్యంలో చర్చలు జరిపినట్లు ఆయన వెల్లడించారు. వీక్లీఆఫ్‌లపై మొత్తం 19 నమూనాలను ఎంపిక చేసినట్లు చెప్పారు. యూనిట్‌ అధికారులు ఏదో ఒక నమూనాను ఎంపిక చేసుకోవచ్చని అయ్యనార్‌ వివరించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

5. ఆ పార్టీ చెత్త ఏరుకుంటోంది: మమత

సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో భాజపా భారీ విజయాన్ని నమోదు చేసిన తరవాత ఆ పార్టీలోకి తృణమూల్ వలసలు ఎక్కువ కావడంపై పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ ఘాటుగా విమర్శలు చేశారు.  పార్టీని వీడి వెళ్తున్న నాయకులను అవినీతి, దురాశపరులని విమర్శలు చేయడంతో పాటు, భాజపా చెత్త ఏరుకుంటోందని మంగళవారం దీదీ మండిపడ్డారు. ఆ ద్రోహుల స్థానాన్ని నిబద్ధత కలిగిన వ్యక్తులతో భర్తీ చేస్తానని వెల్లడించారు. గత నెలలో సార్వత్రిక ఎన్నికల ఫలితాలు వెల్లడైన దగ్గరి నుంచి తృణమూల్ నుంచి ముగ్గురు ఎమ్మెల్యేలు, ఐదు మున్సిపాలిటీలకు చెందిన కౌన్సిలర్లు భాజపాలో చేరిన సంగతి తెలిసిందే. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

6. సూపర్‌ మార్కెట్లలో పెట్రోల్‌, డీజిల్!

సూపర్‌మార్కెట్‌లో నిత్యావసర సరకులే కాదు, ఇక నుంచి పెట్రోల్‌, డీజిల్‌ కూడా మీరు కొనుగోలు చేసుకోవచ్చు. ఈ మేరకు కేంద్ర కేబినెట్‌లో పెట్రోలియం, సహజ వాయువు మంత్రిత్వశాఖ దీనిపై చర్చించే అవకాశం ఉందని సంబధిత వర్గాలు మీడియాకు వెల్లడించాయి. దీంతో సూపర్ మార్కెట్లు, షాపింగ్ మాల్స్, వ్యాపార సముదాయాల్లో కూడా ఇంధనాన్ని కొనుగోలు చేయొచ్చు. కొన్ని అధికారిక వర్గాల సమాచారం మేరకు.. దీనిపై ప్రభుత్వం కేబినెట్‌  ముందు ఒక ప్రతిపాదన ఉంచనుంది. కఠిన నిబంధనలు లేకుండా ప్రైవేటు కంపెనీలు రిటైల్ ఇంధన రంగంలోకి సులభంగా ప్రవేశించడానికి తగిన వెసులుబాట్లు కల్పించే ఉద్దేశంతో ఈ ప్రతిపాదన చేయనుందని పేర్కొన్నాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

7. కాగ్నిజెంట్‌ చేతికి జెనిత్‌ టెక్నాలజీస్‌..!

కాగ్నిజెంట్‌ తన వ్యాపారన్ని విస్తరించేందుకు జెనిత్‌ టెక్నాలజీస్‌ను కొనుగోలు చేయనుంది. డిజైనింగ్‌ ఎండ్‌ టూ ఎండ్‌ ఆపరేషన్స్‌ను నిర్వహించేదుకు, బయో ఫార్మా, వైద్య పరికరాల తయారీ రంగంలో ఐటీ సేవలకు విస్తరించేందుకు ఈ కొనుగోలు ఉపకరిస్తుందని భావిస్తోంది. ఈ విషయాన్ని కాగ్నిజెంట్‌ ఒక ప్రకటనలో వెల్లడించింది. దీనికోసం జెనిత్‌ టెక్నాలజీస్‌ను కొనుగోలు చేయనున్నట్లు పేర్కొంది.  డీల్‌ విలువను మాత్రం  కాగ్నిజెంట్‌ పేర్కొనలేదు. కాగ్నిజెంట్‌ సీఈవోగా బ్రయన్‌హాంప్రైజ్‌ వచ్చిన తర్వాత చేపట్టిన తొలి కొనుగోలు ఇదే. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

8. మోర్గాన్‌ సిక్సర్ల మోత: వన్డేల్లో సరికొత్త రికార్డు

ప్రపంచకప్‌లో అఫ్గానిస్థాన్‌తో జరుగుతున్న మ్యాచ్‌లో ఇంగ్లాండ్‌ కెప్టెన్‌ ఇయాన్‌ మోర్గాన్‌ సిక్సర్ల మోత మెగించాడు. ఒకటి కాదు.. రెండు కాదు.. ఏకంగా 17 సిక్స్‌లు బాది వన్డే క్రికెట్‌లో సిక్సర్ల రికార్డులో నూతన చరిత్ర సృష్టించాడు. దీంతో పరిమిత ఓవర్ల క్రికెట్‌లో ఓ మ్యాచ్‌లో అత్యధిక సిక్స్‌లు సాధించిన క్రికెటర్‌గా మోర్గాన్‌ నిలిచాడు. ఇప్పటివరకూ వన్డేల్లో ఓ మ్యాచ్‌లో అత్యధిక సిక్సర్లు బాదిన బ్యాట్స్‌మెన్ల జాబితాలో రోహిత్‌శర్మ(16 సిక్సర్లు), ఏబీ డివిలియర్స్(16), క్రిస్‌ గేల్‌(16) ముందు వరుసలో ఉన్నారు. తాజాగా అఫ్గాన్‌తో మ్యాచ్‌లో మోర్గాన్‌ ఈ రికార్డును అధిగమించి అగ్రస్థానాన్ని దక్కించుకున్నాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

9. టిక్‌టాక్‌ కోసం.. తలకిందులుగా గాల్లోకి ఎగిరి

టిక్‌టాక్‌ పిచ్చి.. ప్రాణాల మీదకు తెస్తోంది. ఈ వీడియోలతో క్రేజ్‌ సంపాదించుకోవాలన్న కుతూహలంతో ప్రాణాలకు తెగించి మరీ కొందరు సాహసాలు చేస్తున్నారు. తాజాగా కర్ణాటకలోని తుమకూరుకు చెందిన కుమార్‌ అనే యువకుడు టిక్‌టాక్‌ కోసం ఓ వీడియో రూపొందిస్తూ తీవ్రంగా గాయపడ్డాడు. తలకిందులుగా గాల్లోకి ఎగిరే స్టంట్‌ బెడిసి కొట్టడంతో మెడ, వెన్నెముక భాగాల్లో తీవ్ర గాయాలయ్యాయి. ప్రస్తుతం అతడు బెంగళూరులోని విక్టోరియా ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నట్టు సమాచారం. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

10. అమలాపాల్‌ నిజంగా ధైర్యం చేసింది!

కథానాయిక అమలాపాల్‌ ప్రధాన పాత్రలో నటిస్తున్న ‘ఆమె’ సినిమా టీజర్‌ విడుదలైంది. బాలీవుడ్‌ దర్శక, నిర్మాత కరణ్‌ జోహార్‌ ఈ టీజర్‌ను విడుదల చేశారు. కుమార్తె కనిపించలేదని పోలీసులకు ఓ తల్లి ఫిర్యాదు చేయడం.. పోలీసులు ఆమెను వెతుక్కుంటూ వెళ్లడం.. ఇలా ఒక్కో సన్నివేశాన్ని టీజర్‌లో ఆసక్తికరంగా చూపించారు.  ‘మీ ప్రేమ, అభిమానంతో మరో ప్రయాణం మొదలు పెట్టాను. మీ అందరి ప్రార్థనలు, ఆశీర్వాదాలు నాకు కావాలి. త్వరలో ‘ఆమె’ విడుదల కాబోతోంది’ అని అమలాపాల్‌ పేర్కొన్నారు. రత్నకుమార్‌ ఈ సినిమాకు దర్శకత్వం వహిస్తున్నారు. ఇలాంటి పాత్రలు చేయడానికి నిజంగా ధైర్యం కావాలని సినీ ప్రముఖులు అమలాపాల్‌ను ప్రశంసిస్తున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.