close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్‌@ 5 PM

1. షీలా దీక్షిత్‌ కన్నుమూత

కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నాయకురాలు, దిల్లీ మాజీ ముఖ్యమంత్రి షీలా దీక్షిత్‌ కన్నుమూశారు. అనారోగ్య కారణాలతో దిల్లీలో ఆమె కన్నుమూశారు. ఆమె వయస్సు 81 సంవత్సరాలు. 1938 మార్చి 31న జన్మించిన ఆమె 15 ఏళ్ల పాటు దిల్లీ ముఖ్యమంత్రిగా సేవలందించారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

2. ఇళ్ల కోసం ఒక్క రూపాయి కూడా ఇవ్వొద్దు

తెలంగాణ ఏర్పడిన తర్వాత పింఛన్లను 5 రెట్లకు పెంచుకున్నామని తెరాస కార్యనిర్వాహక అధ్యక్షుడు కేటీఆర్‌ అన్నారు. బీడీ కార్మికులకు కూడా పింఛన్లు ఇస్తున్న ఏకైక రాష్ట్రం తెలంగాణ అని తెలిపారు. తెలంగాణ ప్రభుత్వం చేపట్టిన ఆసరా పింఛన్ల ఉత్వర్వుల పంపిణీ కార్యక్రమాన్ని ఆయన సిరిసిల్లలో ప్రారంభించారు. ఈ సందర్భంగా  కేటీఆర్‌ మాట్లాడుతూ.. పింఛను అర్హత వయస్సు తగ్గింపు కూడా జూన్‌ నెల నుంచే వర్తిస్తుందని వెల్లడించారు. బీడీ కార్మికులకు పీఎఫ్‌ కటాఫ్‌ తేదీని తగ్గించడంతో కొత్తగా 2 లక్షల మందికి పింఛను అందుతుందన్నారు. ప్రభుత్వ ఇళ్ల కోసం ఎవ్వరికీ ఒక్క రూపాయి కూడా ఇవ్వొద్దని అన్నారు. ఆశావహులు ఎక్కువగా ఉన్న చోట లాటరీ తీసి ఇళ్లను కేటాయిస్తామన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

3. సీఎం జగన్‌కు డిప్లమాటిక్‌ పాస్‌పోర్టు

ఏపీ ముఖ్యమంత్రి జగన్ మోహన్‌రెడ్డికి విదేశాంగ కార్యాలయం డిప్లమాటిక్ పాస్ పోర్టును జారీ చేసింది. ముఖ్యమంత్రి హోదాలో ఆయనకు ఈ పాస్ పోర్టును జారీ చేశారు. ఇప్పటి వరకూ సాధారణ పాస్ పోర్టు కలిగిన ఆయనకు తదుపరి విదేశీ ప్రయాణాల సమయంలో ప్రోటోకాల్‌ను వర్తింప చేసేందుకు వీలుగా ఈ డిప్లమాటిక్ పాస్‌పోర్టును జారీ చేశారు. దీనిని తీసుకునేందుకు ఆయన సతీసమేతంగా విజయవాడలోని పాస్‌పోర్టు కార్యాలయానికి వెళ్లారు. చేతి వేలిముద్రలు, ఇతర వివరాలను అక్కడి అధికారులకు ఇచ్చారు. మరోవైపు వచ్చే నెల 15 తర్వాత ఆయన తన కుటుంబ సభ్యులతో కలసి అమెరికా వెళ్లనున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

4. ధోనీ ప్రస్తుతానికి రిటైరవ్వట్లేదు!

టీమిండియా వికెట్‌ కీపర్‌ మహేంద్రసింగ్‌ ధోనీ ప్రస్తుతానికి రిటైర్మెంట్‌ ప్రకటించే అవకాశం లేదని, వచ్చే నెలలో జరిగే వెస్టిండీస్‌ పర్యటనకు మాత్రం దూరంగా ఉండనున్నట్లు తెలుస్తోంది. ధోనీ స్వయంగా ఈ విషయాన్ని తమ దృష్టికి తీసుకొచ్చాడని ఓ బీసీసీఐ ఉన్నతాధికారి జాతీయ వార్తా సంస్థతో పేర్కొన్నట్లు వార్తలు వచ్చాయి. సెలెక్షన్‌ కమిటీ ఆధ్వర్యంలో ఆదివారం ముంబయిలో జరిగే కీలక సమావేశంలో విండీస్‌ పర్యటనకు వెళ్లే జట్టుని ప్రకటించనున్నారు. ఈ నేపథ్యంలోనే ధోనీ తన నిర్ణయాన్ని వెల్లడించినట్లు తెలుస్తోంది. అయితే దీనిపై అటు ధోనీ .. ఇటు బీసీసీఐ అధికారికంగా ఎలాంటి ప్రకటన చేయలేదు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

5. ఇరాన్‌ అధీనంలో 18మంది భారత నావికులు

గల్ఫ్‌ జలాల్లో మరోసారి తమ ఆధిపత్యాన్ని ప్రదర్శించేందుకు ప్రయత్నించింది ఇరాన్‌. హొర్ముజ్‌ స్ట్రెయిట్‌ జలాల్లో వెళ్తున్న బ్రిటిష్‌ జెండాతో ఉన్న ఓ చమురు ట్యాంకర్‌ను ఇరాన్‌ రెవల్యూషనరీ గార్డ్‌ సిబ్బంది తమ అధీనంలోకి తీసుకున్నారు. తమ దేశానికి చెందిన ఓ చేపల పడవను ఢీకొట్టినందువల్లే నౌకను సీజ్‌ చేసినట్లు ఇరాన్‌ చెబుతోంది. ఈ ట్యాంకర్‌లో 23 మంది సిబ్బంది ఉండగా.. వీరిలో 18 మంది భారత్‌కు చెందినవారుగా తెలుస్తోంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

6. గరీబ్‌రథ్‌ను రద్దు చేసే ఆలోచన లేదు: రైల్వేశాఖ

అతి తక్కువ ధరలతో ప్రయాణికులకు ఏసీ బోగీలో ప్రయాణం చేసే సౌకర్యాన్ని కల్పిస్తున్న గరీబ్‌రథ్‌ రైళ్లను రద్దుచేసే ఆలోచన లేదని భారతీయ రైల్వేశాఖ శుక్రవారం తేల్చి చెప్పింది. గత కొన్ని రోజులుగా వీటిని రద్దుచేస్తారంటూ వదంతులు వస్తున్న నేపథ్యంలో శుక్రవారం రైల్వే మంత్రిత్వశాఖ దీనిపై స్పందించింది. ప్రస్తుతం దేశం మొత్తం మీద రాకపోకలకు గానూ 26 జతల గరీబ్‌రథ్‌ రైళ్లు నడుస్తున్నట్టుగా ఆ శాఖ పేర్కొంది. ఉత్తర రైల్వే జోన్‌లో రైల్వే బోగీల కొరత కారణంగా రెండు వారాంతపు గరీబ్‌రథ్‌ రైళ్లను రద్దుచేసి వాటిని ఎక్స్‌ప్రెస్‌ రైళ్లుగా నడుపుతున్నామని, ఆగస్టు 4 నాటికి ఆ సర్వీసుల్ని తిరిగి పునరుద్ధరిస్తామని రైల్వేశాఖ వెల్లడించింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

7. నా లక్ష్యం నెరవేరింది: ప్రియాంక గాంధీ

కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రియాంక గాంధీని అదుపులోకి తీసుకోవడంపై చెలరేగిన వివాదం ఎట్టకేలకు ఓ కొలిక్కి వచ్చింది. తాను ధర్నాకు దిగిన చునార్‌ అతిథి గృహం వద్దకు తరలివచ్చిన బాధిత కుటుంబాలను ప్రియాంక పరామర్శించారు. కాంగ్రెస్‌ పార్టీ బాధితులకు ఎప్పుడూ అండగా ఉంటుందని వారిని ఓదార్చారు. చనిపోయిన వారి ఒక్కో కుటుంబానికి పార్టీ తరఫున రూ.10లక్షల ఆర్థిక సాయం అందజేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. అనంతరం ఆమె మాట్లాడుతూ.. బాధితులను పరామర్శించాలన్న తన లక్ష్యం నెరవేరిందన్నారు. మరోవైపు ప్రియాంక గాంధీని అదుపులోకి తీసుకోవడం గానీ, అరెస్టు గానీ చేయలేదని ఇప్పుడు ఆమె ఎక్కడికైనా వెళ్లొచ్చని మిర్జాపూర్‌ డీఎం తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

8. ఓవర్‌ త్రో నిబంధనల్లో మార్పులు?

క్రికెట్‌ చట్టాల్లోని ఓవర్‌ త్రో నిబంధనల్లో సవరణలు చేసే దిశగా మెరిల్‌బోన్‌ క్రికెట్‌ క్లబ్‌(ఎంసీసీ) అధికారులు అడుగులు వేస్తున్నారు. క్రికెట్‌ చట్టాలను రూపొందించే ఎంసీసీ అధికారులు తదుపరి జరిగే చట్ట సవరణలో ఓవర్‌ త్రో అంశంపై నిర్ణయం తీసుకోనున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఇటీవల ఇంగ్లాండ్‌ X న్యూజిలాండ్‌ జట్ల మధ్య జరిగిన వన్డే ప్రపంచకప్‌ ఫైనల్స్‌లో ఆఖరి ఓవర్‌లో ఓవర్‌ త్రో ఘటన చర్చనీయాంశంగా మారిన విషయం తెలిసిందే. ఈ నేపథ్యంలోనే ఎంసీసీ అధికారులు ఓవర్‌ త్రో నిబంధనల్లో సవరణలు చేసే దిశగా పరిశీలిస్తున్నారని టైమ్స్‌ లండన్‌ పత్రిక పేర్కొంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

9. సిద్ధూ రాజీనామా ఆమోదం!

పంజాబ్‌ కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత నవ్‌ జ్యోత్‌ సింగ్‌ సిద్ధూ రాజీనామా లేఖను ఆ రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి అమరీందర్‌ సింగ్‌ స్వీకరించారు.  ఈ ఉదయం గవర్నర్‌ వీపీఎస్‌ బద్నోర్‌కు  ఆ రాజీనామా లేఖను పంపి ఆమోదించాల్సిందిగా కోరారు. అంతకుముందు దీనిపై అమరీందర్‌ మాట్లాడుతూ..‘నేను లేని సమయంలో నా నివాసానికి సిద్ధూ రాజీనామా అందింది. కాబట్టి దీనిపై ఆలోచించి నిర్ణయం తీసుకోవాలనుకున్నాను. ఆ లేఖలో కేవలం తాను రాజీనామా చేస్తున్నట్లు ఒక్క వాక్యం మాత్రమే ఉంది. అందులో ఎలాంటి వివరణ, కారణం పేర్కొనలేదు. దీనిపై బాగా ఆలోచించి సిద్ధూ వైపు నుంచి ఎలాంటి స్పందన రాకపోయే సరికి రాజీనామా స్వీకరించాను’ అని తెలిపారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్ చేయండి

10. కవలలు @ దొడ్డిగుంట గ్రామం...!


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.