Array
(
  [0] => stdClass Object
    (
      [news_id] => 119009734
      [news_title_telugu_html] => టాప్‌ 10 న్యూస్ @ 1 PM
      [news_title_telugu] => టాప్‌ 10 న్యూస్ @ 1 PM
      [news_title_english] => ONE PM NEWS
      [news_short_description] => ప్రఖ్యాత బాలాపూర్‌ లడ్డూ వేలం పాట గురువారం ముగిసింది. మరోసారి రికార్డు ధర పలికింది. కొలను రామిరెడ్డి అనే వ్యక్తి రూ.17.60 లక్షలకు ఈ లడ్డూను సొంతం చేసుకున్నారు. బంగారు పూతతో ఉన్న 21 కిలోల లడ్డూను వెండిపళ్లెంలో పాటదారుడికి అప్పగించారు. ఈ లడ్డూను...

      [news_tags_keywords] => TOP NEWS,1 PM
      [news_bulletpoints] => 
      [news_bulletpoints_html] => 
      [news_videotype] => 0
      [news_videolink] => 
      [news_videoinfo] => ||
      [publish_comments_public] => 1
      [publish_createdon] => 2019-09-12 12:59:56
      [news_isactive] => 1
      [news_status] => 2
    )

)
టాప్‌ 10 న్యూస్ @ 1 PM - ONE PM NEWS - EENADU
close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్ @ 1 PM

1. బాలాపూర్‌ లడ్డూ రూ.17.60 లక్షలు

ప్రఖ్యాత బాలాపూర్‌ లడ్డూ వేలం పాట గురువారం ముగిసింది. మరోసారి రికార్డు ధర పలికింది. కొలను రామిరెడ్డి అనే వ్యక్తి రూ.17.60 లక్షలకు ఈ లడ్డూను సొంతం చేసుకున్నారు. బంగారు పూతతో ఉన్న 21 కిలోల లడ్డూను వెండిపళ్లెంలో పాటదారుడికి అప్పగించారు. ఈ లడ్డూను తాపేశ్వరం మిఠాయి తయారీదారులు దీనిని అందజేశారు.  గత ఏడాది ఈ లడ్డూ రూ.16.60 లక్షలు పలికింది. ఈసారి వేలంలో మొత్తం 19 మంది పోటీపడ్డారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

2. రాజధాని నిర్మాణంపై చేతులెత్తేస్తారా:యనమల

ఆంధ్రప్రదేశ్‌ కలల రాజధాని అమరావతిని తాము అభివృద్ధి చేయలేమని ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన చేతులెత్తేశారని మండలి ప్రతిపక్షనేత యనమల రామకృష్ణుడు దుయ్యబట్టారు. రాజధాని అభివృద్దికి నిధులు లేవని ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి చెప్పడం హాస్యాస్పదమన్నారు. విదేశీ పర్యటనల్లో కూడా ఏపీ ప్రతిష్ఠ పెంచే చర్యలు చేపట్టకుండా పెట్టుబడులు అడ్డుకునేలా వ్యాఖ్యలు చేయడం దారుణమని మండిపడ్డారు. అమరావతిలో నిర్వహించిన విలేకరుల సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

3. లంచమివ్వలేదని గేదెను పట్టుకెళ్లారు

మధ్యప్రదేశ్‌లోని విదిశ జిల్లా సిరోంజ్‌కి ప్రాంతంలో విచిత్ర ఘటన చోటు చేసుకుంది. కొందరు అధికారుల లంచగొండితనానికి ఇది పరాకాష్టగా నిలిచింది. నాయిబ్‌ ప్రాంతానికి చెందిన తహశీల్దారుకు లంచమివ్వలేదని ఓ వ్యక్తికి చెందిన గేదెను కారుకు కట్టేసి తీసుకెళ్లారు. తమ భూమికి సంబంధించిన వివరాలు చెప్పాల్సిందిగా భూపేంద్ర అనే వ్యక్తి ఆరు నెలలుగా నాయిబ్‌ తహశీల్దార్‌ సిద్ధార్థ్‌ సింఘాల్‌ చుట్టూ తిరుగుతున్నాడు. ఎంతకీ తహశీల్దార్‌ పట్టించుకోకపోవడంతో విసిగిపోయిన భూపేంద్ర..సింఘాల్‌ను నిలదీశాడు. రూ.25,000 లంచమిస్తేనే తన పని జరుగుతుందని తహశీల్దార్‌ చెప్పాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

4. సీఎం జగన్‌ను కలిసిన హోం మంత్రి, డీజీపీ

ప్రతిపక్ష తెదేపా బుధవారం ‘చలో ఆత్మకూరు’ పిలుపుతో ఉద్రిక్త పరిస్థితులు ఏర్పడిన నేపథ్యంలో ముఖ్యమంత్రి జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డితో హోం మంత్రి సుచరిత, డీజీపీ గౌతమ్‌ సవాంగ్‌ భేటీ అయ్యారు. రాష్ట్రంలోని శాంతిభద్రతల అంశంపై వారితో జగన్‌ చర్చించారు. నిన్నటి చలో ఆత్మకూరు సందర్భంగా చోటు చేసుకున్న పరిణామాలపై చర్చించినట్లు తెలుస్తోంది. భేటీ అనంతరం ఇటీవల కానిస్టేబుల్‌ నియామక పరీక్ష ఫలితాలను సీఎం జగన్‌, హోంమంత్రి సంయుక్తంగా విడుదల చేశారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

5. మధ్యవర్తిత్వం కోసం ‘పాక్‌’లాట

కశ్మీర్‌కు స్వయం ప్రతిపత్తి రద్దు చేయడాన్ని పాకిస్థాన్‌ ఇంకా జీర్ణించుకోలేకపోతోంది. వీలుచిక్కినప్పుడల్లా దీనిపై ఏదో ఒక చోట మాట్లాడుతూనే ఉంది. ఇరు దేశాల మధ్య చర్చలు సాధ్యం కావని, మధ్యవర్తిత్వం కావాలని ఆ దేశ విదేశాంగ శాఖ మంత్రి మహమూద్‌ ఖురేషీ వ్యాఖ్యానించారు. ఇటీవల జరిగిన ఐరాస మానవ హక్కుల మండలి (యూఎన్‌హెచ్‌ఆర్సీ) 42వ సదస్సు వేదికగా పాక్‌ ఆరోపణలను భారత్‌ తిప్పికొట్టిన విషయం తెలిసిందే. అయితే, రెండు దేశాల మధ్య నెలకొన్న పరిస్థితులు ఆందోళన కలిగిస్తున్నాయని, చర్చల ద్వారా అవి పరిష్కారమవుతాయని ఐరాస పేర్కొంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

6. అనంతపురంలో ఆస్ట్రేలియన్‌ మాజీ క్రికెటర్‌ గిల్‌క్రిస్ట్‌

భారత్ క్రికెట్ జట్టు అన్ని ఫార్మట్లలోనూ అద్భుత ప్రదర్శన కనబరస్తోందని అస్ట్రేలియన్ మాజీ క్రికెటర్ ఆడమ్ గిల్‌క్రిస్ట్ అభిప్రాయపడ్డాడు. వ్యక్తిగత పని నిమిత్తం కర్నూలు జిల్లా పత్తికొండ మండలం పగిడిరాయి గ్రామానికి వెళ్తూ.. ఆయన అనంతపురంలోని ఆర్డీటీ స్టేడియాన్ని సందర్శించాడు. అక్కడి క్రీడా మైదానాలను  పరిశీలించాడు. అనంతరం గిల్‌క్రిస్ట్‌ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ఇండియాలో క్రికెట్‌కు బాగా ఆదరణ ఉందని.. యువకులు ఆసక్తి చూపుతున్నారన్నాడు. టీమిండియా ప్రస్తుతం చాలా బలంగా ఉందని.. మిగిలిన జట్లకు గట్టి పోటీ ఇస్తోందని తెలిపాడు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

7. భారత్‌, చైనా మధ్య మళ్లీ ప్రతిష్టంభన

సరిహద్దు వివాదం కారణంగా భారత్‌, చైనా మధ్య మరోసారి ప్రతిష్టంభన నెలకొంది. అయితే ఉన్నతాధికారుల చర్చలతో ఒక రోజులోనే సమస్య సద్దుమణిగినట్లు ఆర్మీ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి. తూర్పు లద్దాఖ్‌లోని పాంగాంగ్‌ సో సరస్సు సమీపంలో భారత జవాన్లు పెట్రోలింగ్‌ చేస్తుండగా చైనా సైనికులు అడ్డుకున్నారు. టిబెట్‌-లద్ధాఖ్‌ భూభాగాల మధ్యలో ఉన్న ఈ సరస్సు మూడోవంతు చైనా అధీనంలోనే ఉంది. అయితే భారత భూభాగంలో ఉన్న సరస్సు వెంబడి జవాన్లు పెట్రోలింగ్‌ చేస్తుండగా చైనా సైనికులు అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ఈ క్రమంలో ఇరు దేశాల మధ్య కొంతసేపు ప్రతిష్టంభన నెలకొంది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

8. పద్మభూషణ్‌కు పీవీ సింధు పేరు..

బ్యాడ్మింటన్‌లో ప్రపంచ ఛాంపియన్‌, తెలుగుతేజం పీవీ సింధు ఖాతాలో మరో అత్యున్నత అవార్డు చేరే అవకాశముంది. దేశంలోని మూడో అత్యున్నత పురస్కారమైన పద్మభూషణ్‌ కోసం సింధు పేరును క్రీడాశాఖ ప్రతిపాదించింది. ఈ మేరకు జాతీయ మీడియా కథనాలు పేర్కొన్నాయి. ఇక రెండో అత్యున్నత పురస్కారమైన పద్మవిభూషణ్‌ కోసం ఆరుసార్లు ప్రపంచ ఛాంపియన్‌ బాక్సర్‌ మేరీ కోమ్‌ పేరును ప్రతిపాదించినట్లు తెలుస్తోంది. పద్మ పురస్కారాలు-2020 కోసం అర్హులైన వారి జాబితాను క్రీడాశాఖ ఇటీవల అవార్డుల కమిటీకి పంపింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

9. ట్రాఫిక్ చలానాలపై భాజపా రాష్ట్రాల యూటర్న్‌

మోటారు వాహనాల చట్టం కొత్త నిబంధనలు వచ్చాక జరిమానాల రూపంలో ప్రజల జేబుకు భారీగా చిల్లు పడుతోంది. ఈ క్రమంలో కేంద్రం విధించిన భారీ జరిమానాల బారి నుంచి గుజరాత్‌ ప్రజలకు ఉపశమనం కలిగించిన విషయం తెలిసిందే. ఇప్పుడు ఇదే కోవలోకి భారతీయ జనతా పార్టీ పాలిత రాష్ట్రాలైన మహారాష్ట్ర, గోవా, కర్ణాటక ప్రభుత్వాలు కూడా వచ్చాయి. కేంద్రం ఈ విషయంపై పునరాలోచించకపోతే, తామే జరిమానాలు తగ్గిస్తామని ప్రకటించాయి. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి

10. ‘బాలాపూర్‌ లడ్డూ’ రికార్డు ధర


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.