close

తాజా వార్తలు

టాప్‌ 10 న్యూస్ - 9 AM

1. కొనసాగుతున్న గాలింపు చర్యలు

గోదావరి బోటు ప్రమాదంలో గాలింపు చర్యలు కొనసాగుతున్నాయి.ఎన్డీఆర్ఎఫ్, ఎస్‌డీఆర్‌ఎఫ్‌, అగ్నిమాపకదళం రంగంలోకి దిగాయి. నౌకాదళానికి చెందిన మరో రెండు హెలికాప్టర్లు గాలింపు చర్యల్లో పాల్గొననున్నాయి. మరికాసేపట్లో ముఖ్యమంత్రి జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి బోటు ప్రమాదం జరిగిన ప్రాంతానికి వెళ్లనున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

2. మండలానికో మంత్రి.. గ్రామాలకు ఎమ్మెల్యేలు

హుజూర్‌నగర్‌ శాసనసభ ఉపఎన్నికను తెరాస అత్యంత ప్రతిష్ఠాత్మకంగా భావిస్తోంది. మండలానికో మంత్రి.. గ్రామాల్లో ఎమ్మెల్యేలకు బాధ్యతలను అప్పగించడంతోపాటు సర్వశక్తులను మోహరించనుంది. ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌, పార్టీ కార్యనిర్వాహక అధ్యక్షుడు కేటీఆర్‌ ఆదివారం ఈ మేరకు వ్యూహరచన ప్రారంభించినట్లు విశ్వసనీయంగా తెలిసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

3. తక్కువ మంది ఎంపికైతే అర్హత మార్కుల తగ్గింపు

ఏపీలో గ్రామ, వార్డు సచివాలయ ఉద్యోగాల నోటిఫికేషన్‌లో పేర్కొన్న ఖాళీలకు తగినంత మంది ఎంపిక కాకపోతే అర్హత మార్కులను తగ్గించనున్నట్లు గ్రామ, వార్డు సచివాలయ అధికారిక వెబ్‌సైట్‌లో ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. 1,26,728 గ్రామ, వార్డు సచివాలయ ఉద్యోగాలకు ఈ నెల 1 నుంచి 8 వరకు ప్రభుత్వం పరీక్షలు నిర్వహించింది. 19.74 లక్షల మంది పరీక్షలకు హాజరయ్యారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

4. అస్మదీయులు ఎవరూ లేరు!

పోలవరం ప్రాజెక్టు టెండర్ల విషయంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అనుసరిస్తున్న రివర్స్‌ టెండరింగ్‌ విధానంపై ‘అస్మదీయులకు అప్పగించేందుకేనా?’ అంటూ ‘ఈనాడు’ పత్రిక ఆదివారం ప్రచురించిన కథనం దురుద్దేశపూరితంగా ఉందని ఏపీ నీటిపారుదల మంత్రి  అనిల్‌ యాదవ్‌ విమర్శించారు. ఈ మేరకు ఆదివారం ఆయన ఒక ప్రకటన విడుదల చేశారు. తక్కువకు టెండర్లు వేస్తే  రాష్ట్రానికి వందల కోట్ల రూపాయల మేలు జరిగే అవకాశం ఉంటుందని తెలిసి కూడా ‘ఈనాడు’ పోలవరం రివర్స్‌ టెండరింగ్‌ను ఎందుకు వ్యతిరేకిస్తోందో సమాధానం చెప్పాలన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

5. మళ్లీ రాజకీయాల్లోకి విద్యాసాగర్‌రావు

మహారాష్ట్ర మాజీ గవర్నర్‌ సీహెచ్‌ విద్యాసాగర్‌రావు మళ్లీ రాజకీయాల్లోకి వస్తున్నారు. సుదీర్ఘకాలం పాటు భాజపాలో ఉన్న ఆయన గతంలో ఎంపీగా, కేంద్రమంత్రిగా పనిచేశారు. 2014లో మహారాష్ట్ర గవర్నర్‌గా వెళ్లారు. గత నెలాఖరుతో ఆయన పదవీకాలం ముగిసింది. హైదరాబాద్‌లోని భాజపా రాష్ట్ర కార్యాలయానికి సోమవారం రానున్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

6. గిన్నిస్‌కెక్కిన బొమ్మ!

ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద చిత్రాన్ని(సివిల్‌ డ్రాయింగ్‌) గీసే ప్రయత్నం విజయవంతమైందని హైదరాబాద్‌కు చెందిన కాంటర్‌ క్యాడ్‌ ఇండియా ప్రైవేట్‌ లిమిటెడ్‌ ఎండీ రాహుల్‌ పేర్కొన్నారు. 18 గంటల్లో 3,600 చదరపు అడుగుల్లో చిత్రాన్ని గీసి గిన్నిస్‌ రికార్డు సృష్టించే ప్రయత్నాన్ని దిగ్విజయంగా పూర్తి చేసినట్లు చెప్పారు. మేడ్చల్‌-మల్కాజిగిరి జిల్లా దుండిగల్‌లోని ఇన్‌స్టిట్యూట్‌ ఆఫ్‌ ఏరోనాటికల్‌ ఇంజినీరింగ్‌ కళాశాల(ఐఏఆర్‌ఈ) వేదికగా ఈ కార్యక్రమం చేపట్టారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

7. ‘వాల్మీకి’ ప్రీ రిలీజ్‌ వేడుక

8. 8న రైల్వేస్టేషన్లను పేల్చేస్తాం: జైషే లేఖ

ముంబయి, చెన్నై, బెంగళూరు సహా పలు ప్రాంతాల్లోని రైల్వే స్టేషన్లను వచ్చే నెల 8న పేల్చివేస్తామంటూ పాక్‌ కేంద్రంగా పనిచేస్తున్న ఉగ్రవాద సంస్థ ‘జైష్‌-ఎ-మహ్మద్‌’ పేరిట రోహ్‌తక్‌ రైల్వే పోలీసులకు లేఖ రావడం తాజాగా కలకలం సృష్టించింది. మసూద్‌ అహ్మద్‌ అనే వ్యక్తి సంతకం చేసిన సదరు హిందీ లేఖ శనివారం అందింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

9. అణు యుద్ధానికి ఆస్కారం!

పాకిస్థాన్‌ ప్రధాన మంత్రి ఇమ్రాన్‌ ఖాన్‌ మరోసారి అణు యుద్ధ హెచ్చరికలు చేశారు. భారత్‌తో సంప్రదాయ యుద్ధం జరిగే వీలుందని తాను బలంగా విశ్వసిస్తున్నట్లు చెప్పారు. ఒక అణ్వస్త్ర దేశం తుది వరకూ పోరాడాల్సి వస్తే దానివల్ల చాలా పరిణామాలు ఉత్పన్నమవుతాయని అన్నారు. జమ్మూ-కశ్మీర్‌కు ప్రత్యేక ప్రతిపత్తిని రద్దు చేసిన నేపథ్యంలో భారత్‌తో చర్చలు జరిపే ప్రసక్తే లేదని ఓ ఇంటర్వ్యూలో పేర్కొన్నారు. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 

10. పంకజ్‌ అడ్వాణీ @ 22

పంకజ్‌ అడ్వాణీ ఖాతాలో మరో ప్రపంచ టైటిల్‌ చేరింది. ఆదివారం ప్రపంచ బిలియర్డ్స్‌ ఛాంపియన్‌షిప్‌ 150 అప్‌ ఫార్మాట్‌ ఫైనల్లో పంకజ్‌ 6-2 తేడాతో మయన్మార్‌ ఆటగాడు నా తవెపై గెలిచాడు. ఇప్పటికే క్యూ క్రీడల్లో (బిలియర్డ్స్‌, స్నూకర్‌) 21 ప్రపంచ టైటిళ్లు సొంతం చేసుకున్న అతను.. తాజాగా మరోసారి ప్రపంచ ఛాంపియన్‌గా నిలిచాడు. మరోవైపు క్రికెట్‌లో ఆతిథ్య ఇంగ్లాండ్‌కు ఊరట లభించింది. ఆస్ట్రేలియా ఆధిపత్యం ప్రదర్శించిన ఐదు మ్యాచ్‌ల యాషెస్‌ సిరీస్‌ను ఆ జట్టు 2-2తో సమం చేసింది. పూర్తి వార్త కోసం క్లిక్‌ చేయండి 


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.