close

తాజా వార్తలు

‘చిత్ర’ వార్తలు

‘సహాయ నిధి’కి సాయం!


బెంగళూరు చినస్వామి మైదానంలో ఆదివారం భారత్‌-దక్షిణాఫ్రికా జట్ల మధ్య మూడో టీ20 మ్యాచ్‌ జరిగింది. మ్యాచ్ ప్రారంభానికి ముందు కర్ణాటక స్టేట్‌ క్రికెట్‌ అసోసియేషన్‌ (కేఎస్‌సీఏ) ఆధ్వర్యంలో ముఖ్యమంత్రి సహాయ నిధికి సాయం చేశారు. కర్ణాటక సీఎం యడియూరప్పకు భారత జట్టు కెప్టెన్‌ విరాట్‌ కోహ్లీ, కోచ్‌ రవిశాస్త్రి, కేఎస్‌సీఏ అధికారులు రూ.10 లక్షల చెక్కును అందజేశారు.

హౌడీ మోదీ కార్యక్రమానికి గాంధీజీ!

అమెరికాలోని హ్యూస్టన్‌లో ఎన్‌ఆర్జీ మైదానంలో ఆదివారం రాత్రి జరగనున్న ‘హౌడీ మోదీ’ కార్యక్రమానికి సుమారు 50 వేల మంది ప్రవాసులు పాల్గొంటారని అంచనా. భారత ప్రధాని మోదీ పాల్గొనే కార్యక్రమానికి అమెరికా అధ్యక్షుడు ట్రంప్‌ హాజరుకానున్నారు. దాదాపు 3 గంటలపాటు కార్యక్రమం జరగనుంది. కార్యక్రమం ప్రారంభానికి ముందు నిర్వహించిన ర్యాలీలో మహాత్మ గాంధీ వేషధారణలో వచ్చిన ఓ వ్యక్తి అమెరికా, భారత్‌ జెండాలను చేతబూని ప్రత్యేక ఆకర్షణగా నిలిచారు.

దసర సంబరాలు.. అంబరాన్ని అంటేలా!


దసర నవరాత్రులు గుజరాత్‌లో వైభవంగా జరుపుకొంటారు. వేడుకల్లో ప్రధాన ఆకర్షణ సంప్రదాయ ‘గర్భా’ నృత్యం. సెప్టెంబర్‌ 29 నుంచి ప్రారంభంకానున్న నవరాత్రుల్లో పాల్గొనేందుకు అహ్మదాబాద్‌లో ‘గర్భా’ నృత్యాన్ని రిహార్సల్‌ చేస్తున్న యువతీయువకులు.

ఉల్లి ధరలకు రెక్కలొచ్చాయి!


దేశవ్యాప్తంగా పలు రాష్ట్రాల్లో అకాల వర్షాల కారణంగా ఉల్లిపంట నీట మునిగి దిగుబడి తగ్గింది. కేంద్ర వినియోగదారుల మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసిన వివరాల ప్రకారం సరఫరాలో కొరత కారణంగా ఉల్లిధరలు పెరుగుతున్నట్లు తెలుస్తుంది. గతవారం చెన్నైలో కిలో రూ.34 ఉన్న ఉల్లి ధర ప్రస్తుతం దిల్లీలో రూ.57, ముంబయిలో రూ.56, కోల్‌కతాలో రూ.48 ఉంది.

రియల్‌ కరెన్సీనే!


అమెరికా - ఇరాన్‌ అణు ఒప్పందం నుంచి అమెరికా తప్పుకొన్నప్పటి నుంచి రెండు దేశాల మధ్య ఉద్రిక్తతలు నెలకొన్నాయి. అమెరికా విధించిన ఆంక్షలతో ఇరాన్‌ చమురు ఎగుమతులు పడిపోయాయి. దీంతో ఇరాన్‌ దేశ కరెన్సీ రియాల్‌ విలువ రోజురోజూకి తగ్గిపోతోంది. ఇరాక్‌లోని నజఫ్‌ ప్రాంతంలో కరెన్సీ మార్పిడి దుకాణంలో రియాల్‌ను మార్పిడి చేస్తున్న సందర్శకులు.

గంగమ్మ ఉగ్రరూపం


ఉత్తర్‌ప్రదేశ్‌లో కురిసిన భారీ వర్షాలకు గంగా, యమున నదులు ప్రమాదకర స్థాయిలో ప్రవహిస్తున్నాయి. ప్రయాగ్‌రాజ్‌లోని కొన్ని ప్రాంతాలు నీట మునిగాయి. అధికారులు అప్రమత్తంగా ఉండాలని, వరద ప్రభావిత ప్రాంతాల్లో సహాయ చర్యలు చేపట్టాలని అధికారులను సీఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్‌ ఆదేశించారు. లోతట్టు ప్రాంతాల ప్రజలు సురక్షిత ప్రాంతాలకు తరలివెళ్తున్నారు.

స్వచ్ఛమైన గాలి కోసం..!


స్వీడన్‌కు చెందిన పర్యావరణ ఉద్యమకారిణి గ్రెటా థన్‌బెర్గ్‌ స్ఫూర్తితో ప్రపంచవ్యాప్తంగా నిరసన ర్యాలీలు జరుగుతున్నాయి. చెన్నైలో ఆదివారం పలు పాఠశాలలు, కళాశాలలకు చెందిన విద్యార్థులు ప్లకార్డులతో నిరసన ప్రదర్శన నిర్వహించారు. ‘భూమికి చెట్లు ఊపిరితిత్తులు’ అనే ప్లకార్డుతో ప్రదర్శనలో పాల్గొన్న ఓ చిన్నారి అందరి దృష్టిని ఆకర్షించింది. 

రెడ్‌ కార్పెట్‌పై ప్రీతి జింటా


ముంబయిలో గోల్డెన్‌ గ్లోరీ అవార్డుల వేడుకలో భాగంగా నిర్వహించిన రెడ్‌ కార్పెట్‌ కార్యక్రమంలో బాలీవుడ్‌ నటి ప్రీతి జింటా పాల్గొన్నారు. ఫొటోలకు ఫోజులిస్తూ సందడి చేసింది.


Tags :

జనరల్‌

రాజకీయం

సినిమా

క్రైమ్

స్పోర్ట్స్

బిజినెస్‌

జాతీయ-అంతర్జాతీయ

జిల్లా వార్తలు

దేవతార్చన

+

© 1999- 2019 Ushodaya Enterprises Pvt.Ltd,All rights reserved.
Powered By Margadarsi Computers

Android PhonesApple Phones

For Editorial Feedback - eMail: infonet@eenadu.net
For Digital Marketing enquiries Contact : 9000180611, 040 - 23318181 eMail :marketing@eenadu.net
Best Viewed In Latest Browsers

Terms & Conditions   |   Privacy Policy

Contents of eenadu.net are copyright protected.Copy and/or reproduction and/or re-use of contents or any part thereof, without consent of UEPL is illegal.Such persons will be prosecuted.